vijana na mapenzi ujambo na karibu katika kipindi vijana na mapenzi ukiletewa nami btri maganga leo hii tunaangazia je wanaume ni wa kuaminika katika upangaji uzazi ama itakuwa ni kusahau kila mara kuna mtu alikuwa anasema kama wanasahau hata kunywa dawa za kawaida sembuse za kupanga uzazi endapo zitaidhinishwa hmm vilevile vile, tunaangazia ni sawa kwa mwanaume kuandamana na mkewe katika kliniki ili kushauriwa na daktari kuhusu mbino bora ya kupanga uzazi ama akina mama wapambane na hali yao wenyewe haya basi ili kuchangia mjadala huu mwenzangu moses kiraisi amezungumza na wananchi kupata kauli zao wanawake mnaamini wanaume wanaweza kupanga uzazi ama mambo yatatokea hapa katikati uh, wanaume wanaeza, wanaweza wanaweza wanawezab lakini si wanaume wetu wa sasa unaona kama wanaume wetu wa sasa mtu anataka ana ku, ku, kutoa umaarufu aone anaweza mwaga wangapi no, anajipa umaarufu aseme wacha nilingelinge nione na zatapangathauunawezaende kwa jirani ama kwa rafiki kushauriana jinsi ya kupanga uzazi ama nyinyi wenyewekwanym inafaa tuanze na sisi wenyewe kwa nyumba tukianza na sisi wenyewe kwa nyumba tujue mambo ya upangaji uzazi hapa kwetu ndio tunaweza shauri watu wengine sisi wenyewe tukikubaliana ni rahisi kushauri watu wengine unajua wwanaume awapendi hiyo upangajipanzautakubapanuzak ni... eh, mimi kwanza kwa mimi mambo ya kupanga uzazi o hakuna <laughs> <laughs> zani mjashe dunia maandiko inasema hivo mambo hii ya kusema kupanga uzazi umelete shida wacha wache nikuambie hakunanakutakuaatanapanga uzazi, uzazi ya nini watu wawili wakishirikiana kuleaii watoto hata kwanza mimi babuyi yangu alikuwa na watoto kumi na ine <laughs> na wote walikuwa alafu kwetu tulizaliwa watoto karibu kumi na wote tumekua sasa tunapanga tunapanga nini mungu akilile mtoto analeta sani yake shida iko hapiwewe yeah. utapanga uzazi kwanza kuna wee mwanaume alafu mke bas tuseme mke basi asipange uzazi wewe leo mwanaume upange uzazihakuna hiyo minakatahiyo mwanaume awezipanga uzazi afadhali mwanamke apange uzazi lakini mwanaume awezi kwa sababu mwanaume ni mbegu najua unajua, unajua hii upangaji eh. uzazi inafaa tujichukue sisi wenyewe juu sahizi hata sahii kuna children wengi ambao bbmababa zao si watu wanatoka mbali mababa zao ni sisisisi sisi wenyewe wa mama zao ni sisisisi sisi wenyewe unaona sasa hii upangaji uzazi inaweza saidia upande mwingine haso sahihi kama hali ya, ya kielimu hivi uchumi kwanza imedorora ime tukisema tuendelee kuzaa utakubali kupanga uzazi ama wajamenib mii mwanaum siwezipanaz ndapangaje uzazi na bibi naye anapanga uzazi iyo tasaidiabas ah, mke apumzike uu mwaka bu ah, ah, ah. ukigongakithataunajua Un, nini hii <laughs> mambo ya uzazi ilinetea wanawake kwa nini wali, wali, wanawake wanakata majukumu yao wanakuja kwa wanaume hii mambo ya wanaume akusema hati kupanga uzazi kwa wanaume wachanena anajia <laughs> <laughs> wanawake ni kama shamba shamba inaweza mea na nyazi nauneeza lima na tena lakini mbegu ikiisha ime imeisha <laughs> kwanza jambo la kwanza inategemea kati ya wewe mme na yule mke ni nani yule ambaye yuko na nguvu ya kupeana uzazi wako uenda ikawa wee uko na shida wewe mwanaume ama bibi ako na shida ambayo ni mke wako jambo la kwanza mwanaume aaezi akapanga usazi mwanamke mwana ndiye anayeweza kupanga usazi pasipo hata mwanaume pakujuawewe waupangua mm. ndiondumii onyesiesi nkapanga usasi yeah. mimi tu kupea na mbigu mm. ye yeah. unapera mpaka nje hata nje kiezekanakivyangu kwa mimi zio hio awezekani labda labda nikue na maradhi peke ake lakini ksalama sipangi uzazi hakuna akuna kitunyumbani akikoza kweka mbegu nyumbani asi tabidi nipeannje i nan namungu alisema zaeni mujaze dunia naongezea nikisema watu wapange uzazi kwa sababu sahii chumi imetumiza tusipopanga uzazi tujue ni watoto wangapi tuko nao ndani eh? tuendelee kuongeza wenye wako nje tutawalea aje ndio hata wanaume wanakataa wawezi panga uzazi yes huku nje wamezaa watoto wengi wale watoto hawasomi wale watoto chakula hawana wale watoto maisha yao ni duni niambie vile wanaendelea kusema wanakataa upangaji wa uzazi a watoto watalelewa aje wameshindwa kulea wale wanje wanang'ang'ana na hawa ndani wanasema hti awa tu ndio watoto wenye tuko na huku nje wako na watoto s kipindi ni vijana na mapenzi namibtri maganga umewasikia vijana hao vile wanatoa hisia nzito haya basi tuwapate wengine ambao pia wamezungumza na mwenzangu william omasire naona labda ni sawa kwa mwanaume kuandamana na mpenzi wake ama mkewe kwenda kliniki kwenda kupanga zazikuna e, umuhimu kwanza jambo la kwanza inafaa kati ya mke na mume nama jinsi ambavyo mtapanga uzazi si ati kila mara amara mwanamke ndiye ambaye anapanga uzazi na mwanaume pia iko sawa zamnunaweza niamini mimi mwanaumetsasa m nimepewa tembe za kupanga uzazi zakupanga za meza hizo tembe jinsi inavyohitajika kweli inategemea na makubalianokama like, mwanaume unahaja nayo kabisa hivyo bila shaka utameza tu kwa wakati unaofaa lakini sa kama ule mtu akupuzilia vitu aaadadanu naitwa nani naitwa wewe ukiwa mwanadada hivi utakubali mwanaume ama bwanako ama tali yako atumie tembe za upangaji uzazi napanga kwa nini sasa bwana awezi jua kulea watoto aleangi watoto mimi mftime mimi ndo nakaanga na watoto mm-hmm. Mm, ajui shida zao it wanapitia hapa nje ni vizuri bwanako kuandamana na wewe kwenda kliniki ili mwenda kupanga uzazi ama wewe uwach tu ufanye shughuli zako ni vizuri tuandamane kwa sababu hiyo ni kitu watu si si tuliamua tu tupate mtoto lazima tunaandamana hadi hapo hivi nikuulize bwanako amekubali zile dawa za kupanga uzazi unaweza amini kwamba atazitumia vizuri kama amepewa dosi fulani atakunywa hizo tembe jinsi inavyohitajika siwezi amini, iti anatumia tembe at least mimi sasa nitumie mm. ndo naweza amini vijana na mapenz msikilizaji kumbuka unaweza kupendekeza mada unayotaka tujadili kwa kuwasiliana nami kupitia ukurasa wangu wa facebook tri maganga haya moja kwa moja tuelekee kwa mshauri wa maswala ya mahusiano mahusianorahel mahungu atueleze umuhimu wa wapenzi kushirikiana katika maswala ya upangaji uzazi uzazina mada yetu ni mrefu kabisa lakini nitajaribu vile nitaweza kama mtaalam kuweza kuelezea vijana wetu fikira zangu Aa, fikira zangu si kusema nimesema yote kuna mengine mengi lakini nitajaribu kama mtaalam yes, je kuna umuhimu wa mwanamume kuandamana na mpenzi wake kutafuta ushauri kuhusu binu za upangaji uzazi ama mwanamke aachwe mwenyewe ashughulikie na ni swali ambalo tunalikubana nalo katika kimaisha Ma ni jambo ambalo tunalipata katika ndoa zetu manake kuna wakati wa kupata watoto na kuna wakati wa kuweka full stop ndio tuweze kulea wale ambao tumekuwa nao na kwa hivyo upangaji uzazi ni kitu cha muhimu je upangaji uzazi eh, responsibility ya mama ama ni ya baba haya tujiulize hivi responsibility ya kuzaa ule mtoto ama kuzaa watoto inakwangaya nani e, kabisa kabisa pale tunajua lile ni jambo ama ni jukumu la wote wawili pale mwanamke mwana hawezi pata mtoto peke ake mwanamme pata mtoto peke yake na kwa hivyo vile tu ni responsibility ambayo ni yetu sisi wawili kwa nini tuachilie mwingine katika upangaji uzazi nafikiri hata kama ni mama anaenda kufanya ule mpango ni vizuri pia bwana akuwe pale eh, aelewe vile bibi yake mambo yenye hata anafaa kupitia hata labda anaweza akauliza daktari pale swali am akaweza kumuuliza eh? ni ngani ambazo tuna wakati tunapitia mpango fulani ya upangaji uzazi kwa hivyo pale kidogo utapata bwana kama mama ataweza pia kuelewa kabisa ama kuelewa zaidi ataweza kuuliza daktari maswali kaisl ataaa na maisha abbiakewaha ya usem ni, eh, eh, ni mwaname ambaye sasa nafaa kupangaji pia aende na mke wake aende na mke wake pale eh, wafs daktari wajue ni uh, uzazi mgani mzuri zaidi kwa ule mwanamme mambo tena na kidogo ya doa wacha watu wasiachiliane watu wasaidiane atiikakulea watoto pia watu wasaidiane kwa kila jambo watu watembee kama familia wakati mambo ama zinabaki zinaba pale kwa mtu mmoja itakuwa na kuchoka zaidi namna ya kupanga uzazi pale itadepend na vile daktari ata advice. na vile daktari ata advis maana watu ni tofauti kuna wale eh, tembe ni sawa kuna wale sidano ndio sawa kuna wale ambao hormonal, eh, hormonal, uh, uh, methods hormones, ile hormones zinawekwa pale za kuzuia uh, uzazi zinaweza kuwekwa kwa hivyo zile zote ni njia za kupangaji uzazi na kwa hivyo itadpend ita, ita ama italingana na vile daktari ataweza kuadvise kwa hivyo kama ni mwanaume tuseme imefika hey, wakati wa tembe hmm? pale unaona kabisa itakuwa kibarua manake wanaume ikifika asubuhi anataka kwenda kufanya kazi zake na sana sana atasahau si kama mama eh? so ikifika ni tembe hapo pale naweza sema wanawake tusaidie wanaume kama lazima ifike pale eh? lakini pia eh, watu wanaweza anaweza daktari wao aweze kuwapatia more convenient ama njia ambazo ziko na starehe kidogo kumanage natumai kipindi cha leo kimekuwa bomba kabisa na pia unaweza kupata podcast nyingine tulizoziangazia katika ukurasa huu wa standard media cokstao vijana na mapenzi mapenzipst