Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba. shukran kwa kuungana nasi katika siasa podcast wiki hii tunazungumza na mwaniaji wa kiti cha ubunge kwenye eneo la marakwet magaribi timoth toritch amekuwa wakili na kwa sasa amejitosa kwenye kinyang'anyiro hicho akilenga kuwa mbunge wa eneo la marakwet magharibi asante kwa kuungana nasibas uh, nimeshukuru sana fi mi naitwa timthkipchumbaortch mimi nilizaliwa1985 kwa kijiji ndogo sana naitwa naitwaabarmagaage nikasomea shule ya kamasat primary school nikamaliza las 201 bas baada hiyo nikaingia mf academy nairobi hih schol nikasoma pale kutoka to mpaka t5 nikafanya fom 4 nikapita mzuri mimi nikaitwa nikasomea sheria katika chuo kikuu cha moi sokutoka t6 mpaka 2010 nikafanya digr ya lw nikamaliza nikakuwa lye so nikaongeza 201112 nikafanya mambo yao kwa mambo ya sheria kwa kenya sol f lw kare nairobi 203 nikaadmitiwa to the ba na chijusti wilimutunga so kutoka 2013 mpaka uh, befoe niingie siasa nimekuasheria et0 na tan zingine ambazo koti ya kenya iko pia nilikuwa kwatyaara so ilikuapale awatengeneza sheriaa sheria ambay uh, itengeneza ambay najulikana saah sana kwamzima inaitwa hiyo ni sheria ambayo inatumika saahii kukawaya yaarq na na naq pia nimetengeneza makaunti zingine za kenya sheria kadhaa kadhaa kwa sababu nisomea hiyo eh, mambo ya kuandika sheria so nafkiri hiyo ni historia history yangu. History yangu fupi labda tu kidogo utueleze ulijitosa ndani ya siasa gani sijui kama utaita siasa lakini mimi nimekuwa kiongozi kutoka nikiwa mdogo kutoka class 1 nimekuwa class prefect amamnio ee, nikiwa ima mpaka nikamaliza nikamalizaklasi nikaingia hig shol mf nairobi iaa kutokafom t mpakaform 4 union kiongozi nimekuwa leader wa, wa intion mingi pale kwa, kwa shule nikaenda university nikachaguliwa kama secretary general wa ationkamunivesity wakati huo tulikuwa tunasoma na nawatutajika kamaspika na akaunti sahii bwana sabulei soma na ya nandi bwana cherargey soma na oliver karori ambaye aliamka juzi kiti ya yasenate wasingishu so pale nikuwa kiongozi ikiwa labda umekuwa kiongozi tangu darasa la kwanza mpaka ukamaliza chuo kikuu yeah. unaisia kwamba ni nini ilikuwa inafanya unachaguliwa kuwa kiongozii uh, aaniseme wa ingereza I have been a for long. mimi nimekuwa nikitetea haki za wanafunzi nikiwa so nikiwahata nimekua nikiteteahaki zawatu wanyunge na right zao, in so, pia kuna kitu pia waliona, wanahume, kuna kitu kitu wanafunzi waliona huyu ndani yake ambaye inafaa ndniyak kiongozi wetu lakini mimi kitu ambay sipendi si sana ni mtu kutofayiwahaki taishata mimi nilisoma sheria kwa sababu i wanted to fight for justice kudfend watu ambaye ni wanyungi siasa za kenya siasa za kaunti ulianza wakati gani ya, mimi pia kutoka nikiwe mdogo nilikuwa napenda sana wanasiasa ukiingia kwa nyumba yangu hapa utapata ya kwamba niko na vitabu mingi sana za kina mandela niko na vitabu za kina abraham lincoln niko na, na na vitabu ya wanasiasa watajika sana nchi hii so kwa siasa ya juzi mimi nilitaka kuamka kiti ya bunge 2017 lakini nikasema kwanza nilikuwa bado mdogo kasema wacha kwanza ni establish familia watafitie makao kidogo ya kukaa niji kidogo alafu niweze kuingia siasa so juzi 22 nikajitoza uwanja ya siasa umeanza siasa kwanza ukiwania kupitia tiketi ya chama cha uda yeah. lakini kwa sasa huwe ni mgombea huru yeah. tuambie tu ilikuaje mpaka ukafika pale palef e, mimi niligombea kiti ya ubunge west na nashukuru sana watu wa maraq kwa sababu nilikuja kuomba kura mkanipenda sana nilipenda sana siasa ya william ruto na william ruto kama mtu binafsi alinnsp sana kwa sababu mtu mdogo kama huyo kutoka kijiji kidogo cha sugoi mpaka kuwa mtu nambe 2 kenya mzima bila kupitia daraja yote ni kitu ambaye ina sana mimi na, na, na vijana wengine wadogo mimi nilipenda uda sana kwa sababu ya william ruto na nilipenda filosofi ya william ruto ya bottom up economic model ndio maana mimi kajitoza sana eh, chama cha uda ingia ing paleotukaingia vizuri lakini wakati wa kupiga kura mimi na watu wengi sana na wafuasi wangu wengi sana kufurahi kilichofanyika wakati wa wao uh-huh. singependa kusema mengi sana lakini tuliona ya kwamba officers wapartytheie e ni kama walikuwa that hata watu ambao walifariki walipiga kura wakati wa nomination ya uda kulikuwa na voter malpractice mingi sana ambaye ilikuwa wakati huo wa waud watu wa west wakaniomba nitafute njia ingine ya kuamka kiti ya bunge baada ya ile nomination kulikuwa na ile hnshek kulikuwa na mkutano wa wale wote ambao waliwania kiti kupitia tiketi ya chama cha uda labda ulikuwa kwenye mkutano huo nikikushangaza faith ni kwamba tulikuwa kuambea sita wakati wa UDA nominations lakini Uh, 90 ya wale tuligombea nao undahawakubali hawaku l mm-hmm. ya leko yamarausahitukiongea hivy the6 wanne ama watatu wameniunga mkono nisonge mbele na nisaidia marau kwa kukomboa marau uh, rafiki yangu moja beschesereka aliweza kuenda hnk lakini yeye amemek it le kwamba yeye anaunga mkono ptewlam rt peke yake mm-hmm. ambayo sisi wote tunaunga so mimi mwenyewe sikuenda kwa sababu sikubaliana na hili ilifanyika wakati wa, uh, akuna mm-hmm. wagombea ambao walikuwa wanahisi ya kwamba kuna udanganyifu na kulikuwa na wale ambao walikuwa wanatoa lalama zao na labda wewe binafsi baada ya kuhisi yakwamba kulikua na ile udanganyifu au kuwana haja ya kuwasilisha malalamisho yako kwa chama ukisema kwamba kuna udanganyifu yeah. mimi i nimeagu aya kwamba isipochungwa vizuri inabadilisha inakuwaot ya mtu ukiangalia tibunal ambayo ilikuwa mimi ni wakili na niliangalia the timeline ambaye ilikuwa ya tribunal aingeweza ama aiwezekani evidence na upresent kwa bunal na uwezi kushinda kwa sababu ikitu ya kwanza walisema ya kwamba ukishindwa uki tarehe kuai tare kuiasit ufaili ya by th ishasikizwa ishamalizwa o useme ya kwamba kura iliibwa ya kwamba watu walinunuliwa kutoa eidene ya ido lazima ipitiendohiyoid iwezekuwa ama itumike kot, eh, otini nb ukisema ya kwamba ambayenaya kwamba watu amekufa walipiga kura Ilib, ilibidi sasa uende upate barua chie akuandikie barua ao mtu amekufa n uende kwafamilia upate ambaye si rahisi upewe na hiyo familianb lazima aende kotini atoe e ya kwamba huyu mtu kweli alikuwa amefariki na ndiohyakeunaiso okay. ukiangalia vizuri sana99 yailiendailiangushwa n wale watu waliekwa hiyotbnal mimi mwenyewe na wajua wengine wengine walikuwa marafiki ya, wa, wa, ya wagombea ambao tulikuwa naoka kiti so mimi niliamua nikasema siwezi kuendabkwa sababu niliona kama sitapata haki pale niliamua direct appeal to the kupitia kukupitia uh-huh. ukiangalia pia kote nchini tunaona kwa ya kwamba idadi ya wagombea huru imeongezeka ukilinganisha na miaka ya awali unahisia kwamba ni kwa nini kwa sababu parties wanaonekana ya kwamba hawafanyi haki wakati wa eh, ya chama z anapata watu wanajiwakoa kupitia mimi na nikichaguliwa nione bungkitu ya kwanza nitafanya nita make sure takwab Parties, parties, ya chama inakuwa bythet ikiwezekana hata ibc iweze kur ya chama so that ikuwe f ana tusipate watu wanatoreka kupitia njia zingine kwa sababu ya, ya ukora inafanyika kwa chama kuna jambo taka niongelee kidogo mambo ya, ya fitina na propaganda ambayo iko rund ya kwamba kuna watu wafitini wanasema akwamba independent ni mjomba ya azimio ya kwamba independent it ayuko kwa serikali mimi faith naunga mkono rais watano, wa tano wa jamhuri ya kenya dr william samue ruto 100%, na deputy 10 nadbtwake banahikahikashakwa mimi naunga mkono sana kwa sababu mimi na the philosophy ya up economic model inat hata juzi nimeeleza wanasiasa wa nchi hii ambayo nawezaongea nao nimeeleza kwamba sita kujipigia debe lakini kama kuna mbunge ambaye william ruto afai kupoteza ni wakile timoth kwa sababu mimi niko na uwezo nanasema kwa nyenyekevu kabisa ya kusaidia william ruto kutengeneza sheria pale bunge so that uweze kuealize na kuachiev the up economic model. ni kwa nini watu wanawahusisha wagombea huru kwenye eneo hili na azimio kwa wale wanawhusisha watu wa azimio ni wale wakora walibakura awa ni watu ambaye wanapeana fitina na propaganda pale ground kwa sababu ground ni hostile So, wameona mal ya kujishikilia ni kuama wagombe huru kama watu azimi mimi iyodhannataka kusema eh, kukashifu sana na kusema kwamba hiyo ni fitina hiyo ni propaganda propagandayungu kwa sababu mbunge wa william ruto mwenyewe janet aecna kila mtu anajua mpaka saa hii mbunge wa william ruto alichaguliwa kupitia017 independent ticket, 2017. mbunge wa nyali mweshimiamamd ali Was performing very well mm -hmm. kwa e kwayake ya nyali mm -hmm. alibiwa kura 2017 yeye awatu wa, uh, wake wanyali wakamweleza mhamedalii uliibiwa kura amka kiti ya ubunge kupitia independent nyali kupitiaa tukiongea hivi mhamed ali isma towilliam ruto na uda kuliko hata wabunge wengine wetu wa, wa, wa uda mm -hmm. so hiyo ni dhana ambaye ni gushi ni dhana ambaye aina mguu midhana ambayo ni propaganda inatumiwa na wakora ambao waliba kura juzi uh-huh. so, unaisi ya kwamba ni wanasiasa wengine wanatumia ili kuwapunguzia umaarufu Ka- kabisa kabisa uh-huh. hiyo ndio kito pekee yake mef- wanashikilia kutupunguzia umaarufu sawa so, sasa tukirudi kwenye mambo ya siasa labda huenda ukapata kiti labda unaisia kwamba ni nini hasa ambaye mbunge wa sasa wa mbarakwet. Ma- magaribi ajafanya ambayo ungependa we mwenyewe kuja kubadilishamimi singeamka kiti kama singeona kuna shidama mm-hmm. kitu ya kwanza masomo imeenda chini sana mm-hmm. mimi navali masomo kama si masomo mimi singekua hapa so i yange ya kwanza ni kuinua masomo ya watoto wetu wamara saahii tuko na kiongozi ambaye ananunua ananunua basi Ilash, ilhali shule haina laboratory shule aina, aina library kitu ya kwanza ile nitainua kwa hiyo ni basari nitaongeza basari ya marae kutoka shilingi elfu mpaka shilingi elfu 18 elihi0 sohaiweze kusaidia wazazi pia nimesema kwamba nitajenga public public at least two public libraries in every world, kwa my so that iweze kusaidia Uh, niweze kusaidia watuango waonen pia mambo ya unemployment iko juu sana we have the hihesmpe rate inmarauet wet ukikompea na oheion yaaria hii so hiyo ndio kitu ambayo amenipea shida ni uchungu sana mzazi asomeshe mtoto na akuja kaa nyumbani shamba na ameenda shule ako na nitangang'ana sana nitafuta slashi atlst 5 eey year na pia nisaidie na gvno tutafute tuweze kuchangia watoto ambao wanaenda finland australia tutoe kiti kidogo ya cdf So, tuweze kusaidia wanafunzi ambao wanaenda mm-hmm. yeah. tuzungumze kuhusu swala la ukosefu la usalama kwenye eneo la bonde la kerio najua kwamba kuna baadhi ya wakazi wa marakwet ma, magharibi ambao pia wameathirika ni e, nini hasa inafaa kufanyika ili kusaidia kutatua swala la utovu wa usalama watoto wetu akinamama wazee watu wa bodaboda wameuliwa sana o vale. jambo la l vale, inahitaji kiongozi, kiongozi ambaye ako na ya raia kwa mioyo yake mimi kwa manifesto yangu nimehihliht mambonseurity as a priority area kwa mambo ya uongozi ya yangu beause mambonseuritaloeiovalyisnolonaoadt nakatoslin mimi nikiona mwenyewe ni mambo ya and expansionism of maraquet land an issues ambaye nataka to defend beaus tunaona ni kama ya kwamba kuna vitu imefichika pale keriovale mimi naona kama kuna oil kuna gas kuna ambaye wanataka kusukuma watu wa marawet kutoka huko chini wakuja sehemu ya juu and an things that mimi kama wakili ama kama mbunge wmaakichaguliwa nitaenda ku na, na, na, na, na, na kuso unamaanisha kwamba kile ambacho kinafanyika kule kwenye eneo la Valley, ni swala la mipaka kuna wale ambao wanataka kuongeza ile teritori yao yes. mm-hmm. teritori mimi naona kama ni, ni swala la, la mipaka kwa sababu sahii ebuo ujiuliza swali tuko na irrigation scime ya miaka uh, I mean, ekari mia sita ii kabonon kapkamak iriio sceme 600 acres, funded by african development bank adb saa hii hiyo shamba inalisha watu wa baringo watu wa tiati watu wa marakwet east na pia hii sehemu ya juu lakini saa hii mtu ukijaribu kuingia kwa shamba unapigwa risasi s so hiyo kweli ikona husiana na ng'ombe na hilo ni jambo ambalo linafaa kuchunguzwa sana so kuna shida kubwa sana pale vale. na, naona serikali imekuwa ikijaribu kuta, kutatua hili swala mazungumzo mimi nashuku sana serikali ya kenya ikonaloet kwa ea vale. kama serikali ya kenya ilimaliza sldf Land Force, wakatuma ilimalizawakatumakenyam wakamaliza wakafagia wakafgwaku wakamaliza mrc mombasa ikwamombasa Waka out wakamaliza mungiki kwa central kenya na Keryo Valley. Keryo Valley ni kidogo sana ambayo serikali ya kenya wadogo It's very ile kaf ambayo inawekwa kule kwenye eneo la Valley, inaweza kusaidia kwa njia yoyotehivi majuzi baada ya t y- na piai tumeona ya kwamba serikali imejaribu kuingilia kati kidogo lakini mpaka tuone matunda ndio tuweze kuamini tuna ot kwa nitiv ya kujaribu kudisam na pia kuokoa watu wetu lakini pia wakidisam eh, pia aa watu watupie permanent solution. waweke pale chini waboda ya ya, ya marakot community na pokot community waeke akamp pale because saaitukana very useless uh, camp ya gsu iko ikosoko bora kidogo so military mbay so that watu watuwaishi kwa amani pale chini okay, kuna watu ambao wanahisi ya kwamba wanasiasa wamekuwa wakitumia swala la keriovali eoaukosefuwa usalama kwenye eneo la keriovali uh, kuendeleza ajenda zao binafsi mm. je ni kweli kwelisiwezi kuongea kwa niaba ya watu wengin wanasiasa wengine lakini mimi binafsi kama mwanasiasa mimi nikona ya yeah, yakeriovaley kwa roho yangu mwenyewe kama timothy mimi kwa sababu vale iko na lot of resources it must be protected mimi niko na interest hata kama singekuwa mwanasiasa ningekuwa bado na interest kwa mambo ya along yay hata mimi kabla ni dikla eh, ya kiti ya ubunge mimi binafsi nimeandika nimeandikaarticl kwa magazeti nimekuwa nikikashifu kikashifu kwa, nikika kwa redio mambo ya usalama Uh, ama mambo ya kusifu usalamaaasawawanasiasa uh, uh, kila mwanasiasa ako na jina lake akifika kwenyeunajulikan anajulikana kama wakili hio uh, uh, pia ni jina ya kisiasa najulikana sana kama wakili paleasante sana kwa kuzungumza namnikitamatisha Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba.