غنزو ل مايشا tuko katika maeneo mbalimbali uh, tumesimama na wakazi ama wananchi katika maeneo mbalimbali ya taifa hili ili kuandalia gumzo uh, na maswala ambayo wametanguliza hapo hivo kwanza nimesimama na wakazi wakapenguria hapa hivi ili uh, kutuandalia ama wakutupa maoni yao mbalimbali kuhusiana na gumzo lenyewe kwanza hiv tuanze na swala la raila ama baba mwenyewe ametangaza juzi uzi manfesto yakehadi <coughs> <coughs> ha, za baba unadhani zitatekelezeka za, yes, za baba zitatekelezzaahazitakamilika zote zita sisi wakenye tunadanganywa timi deke niulize laila tuswali moja kama osee peke yake shilingi f i4 anashind kulipa we ii shilingi6naa ataliamamja itakamaalnapat kile wakat anafanya nuu mambo ya mshahara baba anasema mshara iw saabnthugul kiwamamo yaimamya mitmbl baynnaakatmtmataamamkbaba ajakosea maali pale kwa sababu anaelewa wakati hatazuia mitumba kukuja kuna njia ingine mwafakaaitasaida e, maalial awezi kutuaja tukiwa alingumu hioakisemamkishazeka paakilimezeka kwa sababu iwapo anasema watu milioni mbili waot kilatu anafanya iashara mbalimbali aweia kusemkena eke ake ita Mwenye, raira ra, mwenyee aa e ee, amechukulia bawa sau sii si, wanaiwa chini unategemea mtmba akisema ti watuotnuo aeahshaakubwa saaa chii ni mitmban napata watu wanaunai mitmaaktinafunwa ategemehaanat anasaa unakumbuka nini katika bunge la kumi na mbili bunge ambao ziemaiza hughuli zake zt nakumb abng ikupanza aaaa maisha i si, bunge ni bunge ya tumbo ukienda kula gani kura kuangalia anafaidika yatmbo kanii bunge ambaye rahis ametumia kuumiza wengine ametumia bunge ili kupandisha kuna, kuna bunge ya, ya kenya vyakuaui yaeakia kiuimekua bunge afifu ni baada ya bunge akumezwa upinzani ndani ya serikali tumepata yaseikwawelitumepataasara kubwa sana kwa sababu ya wengine walipeleka maisha sabauyabneatmaimaishaanai t makikuwa na ibc kwamba eni msafi ana ufisadi anafaaihmimi mbunge wangu, wangu nitamrudisha kwa sababu haa kuhusika kwamaho zimepitizwa wale wenye walifinyiliwa chini ndio walienda kasoroaktibc wa? penye mefika eh itabidi waiamini vile chinzi ilivyo kwa sababu tayari hata juneti ameanza kupiga kwanza nduibc itafanya niamini ibc nahitaji kwanza wutovitambulisho watu wamekufa eke kitu kilia ndio tuanze kuamini ibc na matokeo ya cava, opinion polls. inasema baba yuko mbele kwa sili42 ruto yuko nyuma kwa asili38 unaamini Ah uh, ni ukweli uh, ukweli uh, sababu sana sana uh, uh, uh, mali imepata Raila amepata mileage kabisa ni centrol centrol tumechaguma zakarua pale wale wanabana kotitupa sasa mimi nataka nisemele na hii baba akumbike hata akiwa 51 207 <coughs> alikuwa na 48 <coughs> na hakupata kibaki alitariwa hiyo ni computer tu mtu anachekiea vision polls zinasema baba yuko mbele kwa hiyo ni computer tu ni sawa na mtu kuweka picha hiyo kwa facebook hiyo ni kitu hakuna iwezekani wamewekea tu Raila hiyo mapoint wamemwekea tu juu ili wakenya waone atii hapo juu hakuna hiyo hiyo ni kufurahisha mzee aende mwina nyumbani na na hivi Kwa wakati wakati ruto ruto yuko mbele wanafurahi wanafanya anakuja mapema tunajua nnk 00h iiachaewanuegekikikei <laughs> gumzo la maisha ahadi katika manifesto za raila zinatekelezeka ahadi za raila zinatengeneza zote kwanza hiyo mambo ya kuajiri walimu mimi naona ni nzuri kwa sababu watu wanaenda shule ili wapate kazi mambo ya viwanda raila atatengeneza kwa sababu yendi anajua hizo vitu Una... kama kuna ndugu yangu anatilia anatiliashaka unasemaji... mimi kwa maoni yangu hayo manifesto hayo manifesto ya raila haya, hayawezekani kwa sababu raila kwa huu muhula wa pili wa uhuru amekuwa kwa serikali mbona ajafanya jambo lolote kwa kwaira serikali anakuja kutumia manifesto ya kwamba teawa manifesto atawezekana hio kweli kwamba amekuwa kwa serikali umu ula wapili wapi serikali gani no, raila ra- ra- ra- Icatou... ni, ni kwa hii kenya Ipita, paka pesa ya ganiachanikwami unasema serikali gani kwanzia mwaka wa t hadi 03 alifanya jambo lipi ambalo tunamjua nusu nini? nusu mkate ni imekuwa sasa okay, sasa il imekswala la, la mtumba unaona ni kama raila alieleweka visivyo ama namna vipi maoni yako ni ya pindua kwanza hapa kenya unajua vijana wetu kazi raila alisema kwamba atatengeneza viwanda za hapa kenya ili watu ni, tupate, tupate kukua na viwanda vya nguo nguoii nasema hivi hapa kisumu tuko na kiwanda cha mangu inaitwa kikomi. Kikomi mbona mitumba zinatoka inje sasa tukiziba zile aanze hii nini yetu bwana y hapa kisumu itafanya kazi na mitumba zitakuwa hapa unaimani natumi ya ibc kulingana na nawe ndugu yangu unasemaje usajili ilikuwa sawa waliokufa walishatolewa kabisa na mimi na, Una imani na ibc niko na uhakika kabisa naamini naamini na na wale wanasema kwamba ni kama ibc inaingiliwa na watu wengine hapo unasemaje hapana sioni hivyo ibc mwenyewe unasema hapana hiyo ni uoga uoga ya hiyo ya ni ni tu wogyai mimi kama mkaji wa kisumi nasema hiyo usajili ilikuwa sawa na kila kitu iko saaruta tetulia shinujalipataauwezilielewanabidi ulielewa niulipatb iko nadsari kwa sababu ukiangalia ibc inafaa kuwa nasiio na, na sahii kuna kaunti zingine ambazo hazina hizotimalizaa hiyo <coughs> <coughs> nikaziyabunge ni <coughs> ni <kazi> ya 12 itakumbuka namnagani imejaribu lakini apo mwisho tumeonav eh, sasa umejua si alikuwa ameungana huko sasa ingingiauvchanaaa akuenisasa amesansansme hapo mwisho miaka mingi sana hii itakumbuka na nini ndugu yangu mambo mingi yamefanyika ambapo hawezi awezi ukwaziwefanyika hizo miaka zilizopita mi naona hapo mwisho bunge imitufel kabisa lakini empi ame yangu amejaribu mimi yangu mp yangu anaenda nyumbani kabisa anaenda mbona unampeleka una nyumbani kwanza hakuna kazi amefanya kwetu huku unaona barabara ni mbaya kila kitu ni mbaya akuna iu amefanyakuwana uwezo tunatafuta mwingine ilali atusaidieu ha. wako unaamini matokeo ya yanayotolewa na kampuni mbalimbali mbali za kufanya utafiti i nasem maeneo mingi yameshikwa na azimio wacha mmoja azungumze wengine wasikiach sm wacha niseme unapata maeneo yote hapa nji <laughs> mpe nafasi ndugu yangu mpe nafasim kenya nyanza anzahuyo madh ametuletea kura, kura kabisamadha kwanza kirinyaga tutakuwa tunapata kama mama pia yeyu, yani mama yote tukwane tukwane ma'amount ma'amount yote tumeshika tumeshika tumeshika tumeshika nyanza nyanza wacha raila unaona kila unasema peke yake uko yako yot tumshanyote tumeshkwachanikuambieumeshikaumeshika railameshkunaonaukoekeyakeiamie ukwel ikiendelea kupita hapa kupitahpawaikie wenye sababu inaenda kufika raila 58tatakuja1nmbona wakatirt alikuwa na shina naaamuanangyoni wongoa tukiangalia mwenye anaezamlipawatu vitu zikua ni ruto namba moj na sasa ikifika hapa hii imepita kukua hii ni ukweli mtupu na mnaenda kuona mengi kulikoatangukatangu nikikuletea gumzo la maisha kutoka kaunti ya kisumu mimi ni clinton ambujon asante sana mwenzangu otieno vilevile tumekutana katika kaunti ya tranzoia kulipiga gumzo lenyewe ambalo limepamba moto sana tumeelekea katika nafasi ya uchaguzi na wanasiasa sasa wamekwenda kwenye kampeni unaonaja kampenia sasaumeanza kuchagua na kufungua macho kuona nani n tutal nyuma yake sema kwamba wewe umeanza kuangalia na kufungua macho nini hicho ambacho unazingatia ili kumchagua huyu kiongozi au ni mbunge gavana au rahis mwenyewe ndaangalia maono yake kwa watu Sita, manifesto tu mbali amna nini yenye amepangia watu yake aangalia uaminifu yakesababu tunaweza kuwa tumempea miaka tao ya kwanza ameenda yote jarudi nyumbani so lazima tuangalie tukimpee tano ingine ataleta no, tupate angalia histuri yake tangu injhi hii ifomue mpaka saizi amekuwa akifanya nini amekuwa kwa serikali yamajikua kwa serikali tukiwa pale pale ulipendezwa na nini katika manifesto ya baba kwa maana ya raila odinga mengi amenipendeza kuhuzumafesto yabthhp mtumba hii imaajiri wa kenya wengi zai sasa yeye ni kama atambuninichini sahi cbc wasanali atasaiicbc hc kma anasema mpaka stanbc imeanzia kwa serikari ya ruto nauru sserikari si ya raila raila railaingarailaingakingimi ni mkulima napand maindi n beye ashukisha kwa mtumba hangeongeleatu sababu yeye ni kama atambii mwananji wa chini sahii ukitembea kwa masoko nguo mingi zenye twatu tunavaa hata nyimbii nimevalia sahii ningoo ya mtumba mambo na koton ambayo inatokana na nababa alieleweka visivyo kabisawanaii wanaelewakuna waeneaji wengine kwa mfano wa chama cha amesema kwamba yeye akichaguliwa kuwa rais ataidhimisha bangi na kwamba yeye katika maisha yake ajawahi kuvuta bangi Hat kidogo unaamini kwamba yeye hajawahi kuvuta bangi siamini bangihuyo anaubiri maji pombe kikuywa hey. ni profesa ajawai vuta na vile amesema mwenyewe ataonja hiyo ni mfano mzuri yapreent anasema nikieka hii ndajaribu nionamii na naambia maafisa wetu akionja tu hivyo aweke ndani kwa sababu hiyo ni h constitution mbali na ukuzaji wa mahindi kahawa mboga na matunda ufugaji wa ng'ombe na kadhalika amesema kwamba kenya kuna nyoka wengi sana na kwamba inaweza kutumika kwa kitega uchumi kwamba sumu inaweza kutolewa ikauzwa kama dawa alafu nyoka mwenyewe akauzwa kama nyama katika taifa la like uchina na kulipa deni hiyo ni ndoto ya mchamanifest yake ni ikihajabu aiko sawa uyo manfeso manifesto vizuri ni yakusaidia watu kwa mfano hii akisema nyoka hii huyo ni profesa amekaa ng'amba anaelewa dawa ya nyoka na anajua nyoka ni nyama wa china wanakula sasa nataa tafadhaiunafahamu kwamba taifa letu liko na tatizo kubwa tatizo kubwa ni ufisadi mbinu gani itumike ili kutokomeza uhalifu wa kiuchumi ukiipa milioni tano ukienda kutini natoa shilingi elfu i2 unabaki na milioni nne na elfu 8n yanye utakuna so ukipatikana ni ufisadi kabisa kabisai unaunga mkono serikali ikuja na mbinu thabiti ambayo inawezafanya hiyo kazi kwa mfano hii taasisirpo waangalie watu ambao ni waaminiva na unajua kwamba pesa ni tamu e binafsi unakumbuka nini katika bunge hili la kumi na mbili nakumbuka kigeugeu naona kwamba ikifika mahali ya kupandisha mshahara mamp wote wanakuja pamoja wanapandisha mshahara ikifika mahali ya kuumiza wananchi wanakuja pamoja wanaumiza wananchi sasa akuna kitu kizuri ambayo bunge kumi n mbil upinzani na serikali walishikana kwa kunyanyasa raia wakashikana kwa kunyanyasa watu wenye si wa wakashikana kwa kujipitishia mingi zaidi hii bunge iko na maneno mingi sana hakuna kizuri ambacho kimetokana bunge hili kizuri yenye imekuwa ndani ni ku wanaambiwa nyinyi ni weupe kama pampa kama kawaida siasa iko kila mali wote hao ndio a utamchagua mbunge wako mimi sahizi vile inaongea hivi sitamchagua akuniakilisha manifesto ya mtu wa chini ukikuja kwa upande wa mashule watoto wetu ndio aa wanakaa chini ya mamiti ndio ndiaa wanakaa chini ya matope hata juzi wengine wameangukiwa mimi natoka katika eneo ya kiminini mimi natoka eneo bunge la saboti mimi naenda kumwangusha sababu yeye kama mbunge saboti shule zetu zijapafomu vizuri na hakuna mkutano nimesikia huyu mbunge ameita walimu wakuu wamweleze shida attoyasinrailauingaaiarkit aknayviduvichnjana navtapadk wakati e iko mungu mgombeo, mechagua, wenza, ame, Ruto, Dye, amechagua serikali ya kenya kwanza imekwanga wa kama watu tumeanza katika kwamba nutuoeawahauwn amehaguagoawameikaia aaatatntuntt k wnasema ama ni wasaidizi wotauakwenye debe kutendaa namna ganiatashinda kwa niaba ya mwenzangu nahitimisha gumzo hili nikiwa gatuzi la trans zoia gumzo la maisha hapa redio maisha pekee