kisa changu mi naitwa denis kazungu ni kijana kutoka kilifi kaunti niko na nikona, nikona maelezo mengi sana kunihusu lakini kwa sasa ntasema tu ni kijana kutoka kilifi kaunti ambao niko na hali ya ulemavu wa ngozi ama kondition ya albinism kwa kimombo mimi baidhewe mi nideputy president wa kilith assembl na pia anafanya kazi katika nimeajiriwa na ministry of interior ama wizara ya maswala ya ndani kuna yule ambaye atajiuliza pengine denis uko na miaka mingapi ah, m kwa... <laughs> sipendi kusema miaka yangu sana lakini lakinikwanini kwa ushazee usha kama bado ni kijana sana hapana mi niko na miaka ishiri eh, na tisa the sababu kwa nini sipendi kusema miaka yangu ni kwamba huu mtu kupigia mahesabu fulani kwamba ukifikisha miaka hii labda unatakiwa umefanya mambo fulani sasa kfaid hii kwa faida yaya makala tu nimeshasema miaka yangu Utueleze tu baada ya kuzaliwa hivi na kuanza kujielewa ulihisi vipi kwa sababu naelewa kwamba hali ulio ni tofauti ya, ya binadamu wa kawaida mimi kiukweli sikuhisi kwamba niko tofauti sana hasa tukiongelea sana kwa familia kwa sababu wazazi wangu walinipokea vizuri hawakunionyesha ubaguzi wa aina yoyote kwamba mi niko tofauti na wale ndugu zangu wengine kwa sababu mi ni mtoto watatu pale katika familia yetu na wale ndugu zangu wawili wa kwanza um, hawana hii hali kwa hiyo wazazi wangu hawakunibagua uh, ndugu zangu wale wa familia nyingine familia ile pana yetu kwa ujumla haikunibagua labda kwa jamii kidogo kulikuwa na ubaguzi ubaguziulenazasema kidogo tu lakini pia ni, ni mambo ambayo tunaishi nayo ukisema ubaguzi kidogo juu mfafanulie tu msikilizaji ni ubaguzi kama upi ubaguzi ule nazungumzia ni kwamba labda mara nyingi inachukuliwa kwamba mtu ambao kuna ulimavua ngozi hawezi kufanya vitu fulani hivyo basi unapata nilikuwa nikiishi katika jamii ama katika shule nikijaribu kujiweka sawa na wenzangu inakuwa mtu haniamini kwa mfano unajua kawaida mtoto wa kiume anavyokuwa mnakua ana timu za mpira pale mtaani so inakuwa ukienda pale unatafuta nambo unataka kucheza mpira pia unaambiwa hapana wekaa kando kidogo kumanisha kwamba pia wwe ni mchezaji mpira ah, huo totoni nasema tu ile kiutoto ambayo mtoto ia nachea mpirhembayo mtotoyote akiumec kwa kuchea kwangu ilikuwa nangangana sana si kama yule mtu mwingine anaambua utaingia sasanamba watu we watuanaui kma w ukisema hivyo naje shuleni watu walikupokea vipi hata shuleni kama we ni mtu ambao na ulemavu si ulemavu wa ngozi tu ulemavu wa aina yoyote lazima ufanye bidii maradufu zaidi ya ule mwanafunzi wa kawaida kwa sababu gani uh, ikija kama ni kujiprv ama kujithibitisha kwamba wee una uwezo wa kufanya vizuri darasani lazima uonyeshe kupitia matokeo kwa hiyo nakumbuka hata ile nikiingia shule eh, shule ya boeni nilipokuwa darasa la nne ilikuwa ngumu sana watu kuwaprvia ama kuwathibitishia kwamba mimi naweza fanya vizuri katika masomo mpaka watu waliponiona Aha, kumbe hu kijana anaweza kuongoza darasa letu zima na yee akawa mtu wa kwanza mwanafunzi wa kwanza hapo kwa hiyo hapo ilikuwa labda hawana budi wakubali kwamba mimi niko na akili sawa na mwingine kwa sababu nimewaongoza katika mtihani kwa hiyo hakuna kitu chochote walikuwa kuniambia naam na pengine mbali na hilo mbali na jamii kukukataa na kuchukua muda kukukubali je yes, zipo baadhi ya changamoto ambazo umekuwa pia ukigumbana nazo katika hali hii ambayo uko nayo changamoto ni nyingi sana nyingi sana kwa sababu mara ya kwanza Aa, changamoto ya kwanza ni unapotembea katika mtaa katika mtaa barabarani hata njia ya mtaa wako unapotembea hivi mtu akikuona mara ya kwanza yeye ameona anataka kuku anataka kukuelezea labda kwa watu wengine ama they want, they want to describe you wanataka kukuelezea kupitia mwonekano wako kwa mfano ulizwe mtu unamjua is mtohata asema Dennis ambaye labda i ambaye anazu, ana, anaeka mijadala ya akili ama i ambaye labda ako na akili hii utasikia unamjua dnis ah, yule mweupe so inakuwa ni kama mtu anakueleza kupitia mwonekano wako na katika ile hali ya kukueleza anakueleza kwa njia ya kukudhalilisha unapata Aa, yule mzungu sasa unajua hata mi utanna marafiki zangu sana sana kiukweli kwamba ile mzungu sina shida labda na hilo jina lakini kuna vile ambavyo namna mtu hukueleza kwa njia ya madharau eh. na unahisi vipi madharauuasuanahisi vibaya hisi vibada, vibaya hiyo ni, ni, ni mojawapo tu ya zile changamoto lakini ziko nyingi lakini hiyo ndio changamoto kubwa sana kwa sababu hiyo changamoto ukiipata kama yo ni mdogo inamaanisha kwamba itaathiri mpaka ile self esteem yako self sijui kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kiswahili ni nini lakini inaathiri sana self esteem yako ndio ndomwana unapata mtoto wa ulemavu wa ngozi amekua amekuwa mkubwa lakini hajui kuji, kuingiana na jamii vizuri hajui ata, ata inat vipi na watu ama hajui ata atasocialize vipi na watu kwa sababu alivyokuzwa yeye watu wameshinda wa wakimdharau waki wakimbeza wakimwona kama yeye ni mtu ambaye ni tofauti na watu wengine nahii hali hii pengine humwathiri vipi mtu katika maisha yake ya kila siku hali hii humwathiri kwa sababu watu wengi waliona ulemavu wa ngozi kwanza huwa wako na upungufu wa kuona wakimombo tunasema kwa hiyo ina maana kwamba mara nyingi atakuwa anategemea msaada wa mtu kujua kilichoko mbali na yeye ni kitu gani anapokwenda shule anahitaji kukaa karibu na ubao zaidi ndio ajue ni nini mwalimu ameandika pale ubaoni sasa mwalimu anastahili kuepuka maneno kama this plus this to this. kwa sababu yule mwanafunzi hajui hiyo this ni nini lazima umwambie ukichukua hii mbili ukichanganya na hii mbili utapata hiyo ni ni nn kwa hiyo changamoto ziko kama hizo changamoto nyingine ni ya kwamba unakuwa na hatuwezi kuvumilia ile miale ya jua amathes hatuwezi kuzivumilia ndoomaana unapata mtu unaweza kuniona labda leo niko vizuri alafu thama daika tokafata nikijipeleka kule kwa jua hii ngozi yangu imeanza kubadilika rangi inakuwa kama nyekundu hivi alafu baadaye ninapata yale malengelenge yanatoboka yanakuwa vidonda baadaye alafu hii skini nz ama ngozi inaanza kubambuka kwa hiyo hizo zote ni hathari ambazo tunakumbana nazo sisi mbali na hilo pengine lipo ambalo msikilizaji pia hujamwelezea kuhusiana na zile changamoto ya yeah. changamoto nyingine kubwa ambayo pia ni sehemu ya sisi kukubalika mtu ambaye ako na ulemavu anasoma kiwa nabd ama ulemavu wa ngozi e, anasoma kiwa na bdi lakini kutafuta kazi ndio ukubalike mpaka mwajiri akukubali kwamba wewe anaweza kuchukua katika taasisi yake ama katika kampuni yake akufanye mfanyikazi akufanye a- mmojawapo wa wafanyikazi wake e- pamoja na wale wenzake ambao wanachukuliwa labda wako sawa huwa ni hatua kubwa sana unaskiliza kisa changu Podcast. nitakupa tu mfano e- mimi nilipomaliza chuo kikuu haikuwa rahisi nashukuru mungu sasa hivi niko na kazi lakini haikuwa rahisi ulivyomaliza chuo kikuu likuwa unasomea nini na pengine uli, uli, uli, ulimaliza lini nilimaliza chuo kikuu cha mdia nilifanya wanahabari pale shahada ya wanahabari nashukuru nikamaliza nikahitimu nika, nika nikafuzu vizuri hiyo ilikuwa mwaka wa elfu na kumi na nane lakini milango ilikuja kufunguka miaka mitatu baadaye And... cha mno ilikua ninii uh, utaitwa kwa interviews nyingi sana lakini unajua unapotuma makaratasi kwa bahati mbaya uh, mbali na ile kama si makaratasi ambao mtu ameitisha zile cheti za darasa la eh, kidato cha nne ambazo ziko na picha yako eh, mara nyingi na kwa mtu anakuita labda akijua hawa watu wote ambao nimeita ni weusi sasa unapofika pale anashangaa kumbe mmojawapo watu ambao na, afa kuwahoji ni mweupe na unajua mara nyingine kuna yule ambao labda atashtuka na hata kwambia kuna yule anaf, anakuhoji maswali atakuona ntashtuka na, na pia atakuonyesha kupitia maswali anayoita nakumbuka nilikwenda moja ambayo yule mbayo alikuwa ananihoja akaniuliza swali la kwanza lilikuwa ni Dennis, utaweza hii kazi nilivunjika moyo sana. Kwa sababu nilishindwa mbona hilo ni swali na mimi nimekuja ikashindwauzhoakwanza nilituma maombi akaniona kwamba nimehitimu ndio maana akani shortlist. ama akaniorodhesha kwenye wale watu ambao wamefuzu mbona ili swali aliniuliza aj swali kimadharau aiulial kutokana na utokana naeye kwa hiyo mimi hata niliondoka pale katika yale mahujiano nikijua kabisa hii kazi sitaifanya e, na ni ukweli hilo liliweza kuitimia nahu ni, ni mfano mmoja tu lakini yapo mambo mengi ambayo yametokea ya kwamba labda mtu akipewa nafasi ya kuchagua watu fulani ni nafasi za kazi e, h ni long term ama short term ana prifa zaidi kuchukua mtu ambaye si hana ulemavu wa aina yote kwa sababu inachukuliwa hao watu si wasumbufu inachukuliwa kwamba ni wakamilifu sisi ambao tuko na ulemavu huu nachukuliwa kwamba labda mimi kwa sababu kutokana na ulemavu wangu nitasumbua lakini kupitia wafanyakazi wenzangu ambao tumekaa nao kupitia na wale watu ambao amenipea eh, hizo contract ama mikataba naweza sema kutokana na utendakazi wangu nimewadhihrishia kwamba yani mtu ambao na ulemavu wa ngozi si tofauti na mtu mwingine tukiweka utendakazi wao katika meza sasa hivi denis uko na miaka 29 malengo yako katika maisha ni gani mbali na hali hii ambayo uko nayo mimi niko na malengo mengi sana lakini kwa kwa muktadha huu malengo yangu makubwa nataka kuwadhihirishia nataka kwa watu kwamba ulemavua ngozi ni hali tu ni hali ya, ni hali ya its a eh, ni hali ambayo inaweza kumpata mtu yoyote kwa sababu sisi tunafunzwa kule shule kwamba hali hii inakuja endapo wazazi wawili wako na chembechembekona chembe chembe, upungufu wa ile ile melanin kwa kizungu tunaita ama ile kuna ile kitu ambayo inapea na rangi kwa mwili wa mwanadamu sasa watu wawili wanapooana wanapozaa na wendapo wana, wote wawili wako na upungufu wa ohiyo chembechembe mtoto ao wa anaweza tokea na hii hali kwa hiyo ni hali tu ya kikawaida ki ambayo inaweza kumpata mtu kwa hiyo huyu mtu anapozaliwa na ile hali mnapomkuza vizuri eh, self yake muki boost, ama mkimkuza monyeshe kwambani mtu wa kawaida mtoto wa kawaida mwenyewe mtotowakawaidamenyee ia akij ni rangi tu tofauti na mwenzangu lakini uwezo wangu ni mkubwa huyu mtoto atafanya vizuri katika, katika maisha ahio nataka kuadhirishia watu kwamba sisi ni watu ni watu kama wengine tu nam unaposema kuwadhihirishia watu ni kumaanisha kwamba kuna malengo gani pengine kujiendeleza kielimu kujiendeleza pengine kama kuna biashara kibiashara pengine kutafuta ajira katika nyanja za ngazi ya juu mbali na pale ambapo sasa hivihupomimi kama nilivyokuambia ii ni kiongozi wa vijana kilivikaunti nzima e, mimi ni naibu wa rais Um, pia ni mfanyikazi wa serikali kwa hiyo unajua nimeanza kazi hata sijamaliza mwaka mwaka, sijamaliza mwaka. kwa hiyo malengo ni makubwa labda unajua watu wana viongozi huo tunasema sauti ya watu ni sauti ya mungu na mungu anapokuita lazima uitikie kwa hiyo labda nitataka hata kuwawakilisha watu huko mbeleni labda wakinihitaji huduma zangu na pia labda nitataka kusaidia watu katika jamii napenda sana sipendi kuona jamii inadorora ama sipendi kuona kwamba anaweza kufanya kitu fulani alafu nisikifanye yaani sipendi kuona vitu vinaenda kombo mahali vitu vinaenda kombo nahitaji ni, niwe mmojawapo wale ambao watu wanapenda mabadiliko kwa hiyo nataka kusaidia jamii yangu kwa ujumla na s si watu ambao kuna ulemavu wangozi pekee mtu yote ambao kuna ulemavu kama yani ile, ile, ule mjadala wa wai ama usawa nataka usawa wa kweli kwamba uwe usawa katika jinsia usawa katika watu walemavu na wale ambao sio walemavu usawa katika ngazi zote yani ni mtu ambao unapenda kuona vitu vinafanywa kulingana na vile ambavyo inatakikana najuu unahisi kwamba malengo hayo utayatimiza vipi Uh, malengo haya nitayatimiza kutokana na mikakati yangu binafsi ambayo niko nayo labda nikichora mikakati yangu vizuri pili wale marafiki zangu ambao wananiamini na wananishika mkono baidh way nashukuru mungu mimi niko na marafiki ambao hawajanibagua yani. wananielewa hali yangu wanaelewa mapungufu yangu wanaelewa zile pia nguvu zangu zilipo kwa hiyo hata wewe pia katika kama mwanahabari uko na jukumu la kuhakikisha maswala kama haya unang- munayaangazia kila wakati sio wakati wa siku kama hii tu leo lakini mara kwa mara endapo ni mijadala fulani munaipanga kule studio hakikisheni pia munaweka muna watu kama sisi katika ile meza ili tu yaani tunataka kuchosha awa tazamaji ama wasikilizaji na mwonekano wetu mpaka tuzoeleke kabisa unajua shida ni kwa mfano mimi kwa mfano mara moja mwaka mwaka itakuwa itakuwa labda nikionekana huo mwingine pia huyu ah, jamaa bana ni, ni muda tangu lakini ikiwa watu wananizoea wananizoea moa kwao nitakuwa nimekuwa kama mtu wa kawaida ndio hautapata haya maneno ambayo labda kutokana na watu kutuhusu ambayo hustahili kuyasikia katika vyombo vombovetu vya habari naje kwa jamii unaiambia vipi Aa, jamii mi nataka kuambia tunawaomba kama jamii msitubague sisi ni ndugu zenu sisi ni watoto wenu labda wengine sisi ni wazazi wenu pia kwa kwawale wadogokwa wazazi sijui kama usha mab mimi, mimi si, <laughs> sijaoa <laughs> na malengo yako ni gani yupo hilo swalisnd kulijibu <laughs> kwa sasa spendi kulijibu kwa sababu unajua shida ni ukisema yupo labda watuataka kujua vipvipi ukisema pia hyupohayupo watu, watu wataka kujua ni kwanini. kwa nini kwa hio ni swali ambao waspendi kulijibu sana napenini kwa sababu ye ni mwanamume na lazima tu tutarajia kwamba deniskazungu kwamba siku moja hiy atapata ubavu wake na maisha te siku moja tena si, si mbali sana labda karibuni tawalika <laughs> e, kisa changu