tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc hili ni gumzu la wiki wikumeanza kuwaka ndani ya muungano wa kenya kwanza ndugu wawili chama cha kazi na chama cha tujibebe swali ni je malumbano haya ni tishio kwa kura za william ruto maoni yako ndugu yangu naweza uh, sema ya kwamba eh, mkondo, wa siasa, uh, mkondo wa siasa umeanza kuchukua usukani wake sasa ya kenya hii na hawa maviongozi wetu ama wanasiasa kutoka central kenya pia wameshaona mahali upepo unaelekea na wote sasa unadhani kabogo kuria na mwangi kiunjuri watasalia kenya kwanza unasemaje ndugu yangu watasalia ama na, uh, it is is that uh, raila odinga presidency is inevitable And at the end of it Those two politicians the the from central kenya will just come back to where their father, in bracket, by the name our, the current president tta viongozi wa vyama mbalimbali katika muungano wa kenya kwanza wamelalamika dhidi ya mgombea mwenza wa william ruto ambaye ni rigabi gashagwa rigabi anavutia kura ama anafukuza kura gachagwa siyo mwanasiasa ndio maana wakati wakatiu ukiangalia akitoa tu neno moja kura elfu 1 ama zaidi ya elfu 1 inamkwepa bwana ruto wakielekea upande wa zimio kwa hivyo naona kama huyo mjamaa ni mzigo sakata ya sakaja ya digrii ni mzigo wa kujitwika ama kuna mkono wa serikali sakaja alijua vizuri kama unataka uwe gavana uh, lazima uwe na kiwango kifulani cha masomo yeye ni kama akuenda show. gavana wa kitui charity ngilu amejitoa katika kinyang'anyiro cha kuwania kiti cha ugavana wa kaunti hiyo anasubiri wadhifa wa serikalini raila akishinda ni kuogopa kwamba angeshindwa ama namna vipi unasemaje ndugu yangu. And ngilu as now to, be to the now national politic. kwa hivyo apo ngilu hajaogopa kabisa ngilu ni simba je raila kipoteza itakuwa vipi kwake ngilu we kannot think that rahila wille will thistr ni raila kuin sasa ngilu, ngilu lazima apate tu kiti yake lazima tu hata kama mzio kawaita mwaniaji wa kiti cha ugavana katika kaunti ya machakos anataka kalonzo kukoma kabisa kuingilia siasa za kaunti hiyo anasema kwamba kalonzo si kura wa kaunti hiyo na kwamba hapo awali kalonzo alikuwa anataka jitoe katika kinyanganyiro cha ugavana ili ampe wavenya ndeti nafasi umaarufu wa kalonzo bado upo ukambani a umaarufu wake unarudi sasa hapo tunaweza e, e, imeza tu watuwetu wa, wa ukambani wamkubali tu na tunde kenya moja asante sana asante sana katika hili swala so nzima ya bei ya mafuta kupanda mnasema vipi tuwalaumu wabunge wetu wanaojifanya kujitetea ama tufanye tulaumu tu serikali ya jubilii eh, kwa maoni yangu sahii tutalaumu tu, tu serikali ya jubilii manake presidenti wetu mwheshimia uhuru kenyatta na william ruto ameshindwa kuhifadhi ku, ku, ku, ku, ku, nini corruption pn na hapo ndipo tumekamilisha gumzo la maisha kutoka kaunti ya kisumu jina langu ni clinton ambujo namasante sana mwenzangu ros mkonya ukiwa machaos vilevile tumekutana katika kaunti yatao kulipiga gumzo ambalo tumesikia mbuguo kutoka nyeri amelianzisha na kukupokeza vizuri na kupokeza mara moja kuendeleza gumzo lenyewe umetaja kwamba mambo yako kwa shwari katika kenya kwanza lakini kuna mtu ambao unarindima pale hii shida ilikuwa pia majirani wetu wetazimio pia walikuwa na shida ile ya six yac na die, tunasema en anahitaji wajumbe wajumbeuchezoi nmtu kama kaboko mtu kama kurya awa watu walikuwa na sitasita sita kuingia katika mambo ya kenya kwanza kwa hivyo ile mchezo onachezeaonachezewa mchezoat watakaposikia na watakapogutuka mambo itakuwa imeenda mramaceaceei wasanye kura zao kwa kikapu kimoja asivyo wataonoz wakonoaataotea wanza mlimakenyaameshaikwea aiweziuahi ua zaeahir maanabo7iangua abogo amemtaja huyu huygshaa kuwa ni mtu ni kweli sisi tumemwambia akempole tunatongoza kura polepole pole. ni polepoleo andamana na kina na kina kuria. Ni na ni mtu ambaye anataka kusema ambayetakusema laitimie ataki awache awachehiyo mchezo la sivyo atalilia kamoshi ikiwa kashaa ana utawala wa kiimla nini hicho ambacho kitawaondoa wa kina kurya na kinakiunjuri kuondoka kenya kwanzaitawano imekuwa vikumu hata naibu rahis kuomba kura akena mahali pale anaona dujibebe anaona chama cha kazi kinakoboga akiondoka kina kurya akiondoka kitu inaitwa kenya kwanza hakuna maundi kenya ha, watu wana watu wao na wanawafuazi wao mambo ya kuwapagua itawaadhiri kikamilifu unamaanisha amba hukashaga ni mzigo ndani ya kenya akashagwa ni mzigo Huyo na tuaaza kuonaatanukachakwa ni mwanaume amsim kacakwa ako na msimamo amesimama na naibuwa rais kuanzia 2017 mpaka waleo na watu wamataiwana msimamovinavyodai eh, huu mnato wake unavutia kina nani kura kuingiza keyakura za mlima kenya tunashaua70 niad william ruto katika siasa za mlima kenya unaanzauahiyost yako itakumaishasakata ya sakaja imebisha mlango wa baba kwa maana ya railaodinga iaibu t yaallia konatulina akiassha afunzz aneaatweya tutat ak n seai tuuatkiaini at walsa kiteswa hvy mamo yakusema kwamba atta a Kwa sababu ngoisi si h mwenyewe iaiki yangu weil alisema ya kwamba yalikua digri yake mara akaenda amechukua digri yake teams uganda kwa hivyo ye mwenyewe amejichanganya yake digri huru namtajahuru hakuna mtu ame ameomba kazi anasema kwamba nipeni kibarua kwa kumchagua raila railaodinga kuwa rais naye ngilu amewacha ile azima yake ya kuania ugavana kumpigia wadinga kampeni ama mambo yalienda kombo iupgawajaaaaziawanaitafutia wa mamlaka watafutiwanani wa chini chio, ni mwani gilu, mwani gilu mwani. alikuwa kuanguka chinilia uanguakitu ambacho siasa ya kenya ni sahssa yakena ilaliachia malombe na walisikizana kwa wahivyo mambo ya kusema ya kwamba ataanguka haiwezekani kwa sababu yakamba il ataanuka alipita kura na kazi ambayo yako anafanya kusaidia baba kutafuta kura ni jambo la maana laana kwamba kalonzo asiingilie yes, siasa yes, za machakos kucheza ni chama Ch- cha kijiji si chama cha kijiji kalonzo kama kinara wa waipa lazima awe na na yule mtu ambaye anaenda kupita kura kuratuelekee swala jingine wajua kwamba serikali ilitenga ruzuku ya shilingi bilioni kumi lakini bei ya mafuta imekuwa ikiongezeka hii kuongeza kuongeza wewe umegaramika amauksaiw we mwenyeey Iko wapi. ya pili watela mafutayaitu yaturukana iko ap yatau tafadhali mimi nakumba weshiiar kinattanamsaa a kitandawili ailauinga mwende tupolepole nyumbani sababu wakenya wameumia tangu ni zalio zana chumiaandtuhsama kwamb i suzhzz ntaka kuuliza rais mambo ya 10 bilion ambazo zilikuwa ni zakusuku asanye pamoja apungusie wananchi gharama basi kwaniaba ya mwenzangu ros bukonya ukiwa machako na mwenzangu ukiwa nyeri nahitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la transzoiahili ni gumzo la wiki podcast Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.