tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc namwaaomashindano ya dunia safari rali yatakuwa wiki uh, katika kaunti ya nakuru eneo eh, la naivasha leo ko, mojo ko mojo, la moja kwa moja takuwa anazungumza na dereva moja ambaye atashiriki mashindano hayo labda ataanza kwanza kwa majina itanani ndugu yangu uh, kwa majina anaitwa denis mwenda mm-hmm. yes, uh, na mimi ni mmoja washirika wa, wa, wa safari rali kenya uh-huh. ambaye itakuwa naivasha Eh, tarehe ishirini hadi ishirini na sitalabdamwendo mm-hmm. yes. uh, matayarishi kufikia sasa umejiandaa vipi alafu je utakua unaendesha gari ama itakuaje uh, nimejiandaa sawa sawasawa both mental na hical mm-hmm. na mimi nitakuwa na wa dereva ambaye anaitwa stee mwangi mm-hmm. hii ndio itakuwa rali yetu ya kumi mm-hmm. tangu tuanze ushirika wetu bakin 2019 mm-hmm. na nahop kwamba tutaendelea na huohuo mwendokwa mwaka huu tumekuwa tukipfom vizuri uh, uh, uh, na ambayo tulikuwa nao ni namba tau uh, kajadorali ambayo ilikuwa rali ya kwanza mwaka huu mm-hmm. wa 2022 labda kabla uh, tuzungumzie mambo na safari rali wewe mwenyewe umeanza vipi ulianza mwaka gani na umekua dereva kwa miaka migapirali uh, uh, yangu ya kwanza nilianza 2011 mm-hmm. nilianza kama driver, uh, di, uh, kwa drive. Mm-hmm. na nikafanya drive mpaka mwaka wa 2014 mm-hmm na 2013 mimi ndio nilikuwa to helldive rally champion kenya mm-hmm. na kutoka 2014 ikaingia 4helldrive na 2015 ikaweza kuwa division 2 champion mm-hmm. wa 4o whelldrive nilirudi ni sasa nikageuka nikawa naigeta uh-huh. ama co cdi uh-huh. kutoka mwaka wa 2016 hadi uh-huh. sasa wajua uh-huh. ukizungumza ukisema kwamba navigeta wakenya wengi sana wanashangaa navigeta ni nani huyo kwenye gari na je kazi ya navigeta ni kufanya uh, nini navigeta ama kwa jina lingine co cdie kazi yetu ni ku uh, assist asid kuweza kuendesha gari kwa sababu sisi ndio macho ya driv kwa sababu dereva awezi lolote mpaka nimwambie kwa sababu sisi huenda kwa zile rut ambazo tutakimbia kimbele mm-hmm. tunaandika o na sasa katika ile eent mm-hmm. mimi nasoma zile ot na dereva inafaa afanye kulingana na vile naamwambia na nnendakimwambia like, ri right. and like, lazima hiyo ndio kazi yakodrev na kazi muhimu sana kwa sababu pia mm-hmm. eh, yeye yeah, ndio bado tae mimi ndio nafaa kusema na vikita ndio nafaa kusema gari itawekwa mafuta kiasi gani gari itawekwa miguu gani na hayo mambo yote ili driver, awe na wakati, wakati rahisi wa kuendesha gari yes. na labda hapa kenya maanake labda ndo tumaanza kuingia sana katika mashindano ya magari ya safarirali uh, tangu umeshiriki najua kama umeenda katika mataifa mengine kwenda uh, kuendesha magari je unahisi kwamba ni kitu gani tunakosa hapa kenya ndo tuweze kuimarisha zaidi um, challenge ambayo ni kubwa sana kwa uh, upande wa motosport ni, ni, ni financing kwa sababu uh, motospot ni, ni expensive ni ghali sana kuparticipate kwa motospot kutoka kununua uh, gari eralika uh, na kuweza kuiprepara uh, kwa kila event so uh, ndio unaona kwamba tunatafuta masponsors Uh, iitueili waweze kutusaidia kuranesport kwa sababu that is the biggest challenge uh, compared to probalyother countries kama urope ambapo unapata kwamba sponsos ni wengi mm-hmm. lakini afrika inakuwa ni challenge kidogo lakini tunashukuru kwamba watu kama quickmat wameweza kutu, kutupatia sponsoship na mm-hmm. hy itarahisisha participation yetu kwa sport Yes. na mara yako ya kwanza sasa unajua kwamba wewe ni dereva umekuwa ukishiriki mashindano mbalimbali mara yako ya kwanza kabisa kuenda kushiriki ama kuwa dereva wa kulipwa uh, kuingia haya mashindano ya safari rali ama esafrica safarirali ilikuwa ni mwaka gani uh, nilianza 211hai mm-hmm. yeah, about uh, 11 yea ago mm-hmm. ndio nilianza moto na bado changamoto ilikuwa tu hiyo mambo ya mm-hmm. lakini kuskuma, nimeweza kusukuma mpaka mwaka huu na wacha tuone tutasukuma mpaka wakati mganitangu yeah. wanza haya mashindano ni gari ulisema kwamba jamani hapa tumeendesha gari kwel tumepiga hiileo tumepiga kwelini uh, mara mingi tuseme kama uh-huh. uh, nakumbuka uh, 2016 uh, gurunana kra hata uh-huh. uh, ukiangalia kwenye yutbea uh, uh-huh. nilisukuma gari nikasa nimesukuma sasa uh-huh. nda6 nilikuwa namba s ovell okay. na kwa ile gari nilikuwa anatumia hiyo ilikuwa kujaribu kweli kwa sababu magari yote hala yalikuwa mbele yangu yalikuwa magari ambayo singeweza kushindana nayo amyma na ni vent ambayo niliendesha nikasikia kweli nimeendesha mm-hmm. tukiwa na steve tuseme caiado wtd mm-hmm. tuliendesha gari kweli na pia nakumbuka pia tanzania t, e, nikiwa na drve naitwa isa mwari as Uh, 2021 uh, ralia uh, um, morogoro mm-hmm. Uh, pia hapo nilisikia tumeendesha gari vizuri na pia tukawa namba sanzaniakando uh-huh. yes. uh, labda na mataifa manake afia sana hapaafrika mashariki umefanya zaidi labda kando na kenya tanzaniauganda ni wapi wengine ume, labda umeenda kushiriki mashindano anti um, ambazo eafrica nime tu nimekimbia uh, hapa kenya uh-huh. uganda tanzania na pia rwanda rwandaa iliweza kuaia katika ileoila ma- inaitwaila o wingi wanashanga sana haya magari tofauti ni gani maanake uh, kuna mengine unaweza kusema kwamba wewe ulitumia gari flani lakini kiwango chake kilikuwa chini je tofauti ni gani manake ukiangalia kama kina tanakina nane kinaoja wako na magari aina uh, gani alafu ninyi mnatumia aina gani okay. uh, tofauti ya magari yetu na magari za magari yani kama mchana na usikutuseme eh. kwa sababu utakuta tuseme kwanza Uh, gari yetu labda ni ya kitu kama milioninye uh, shilingi za kenya lakini unakuta uh, zile za whao gari moja ni karibu milioni mimojamlitmilliondola yeah. yes. uh-huh. unakuta gari moja ni ya miliondolla so hakuna vile unaweza linganisha ile gari uh-huh. na zile magari ambazo tunaendesha hapa uh-huh wajue uh, kwamba uh, kuna wengi labda uh, vijana chepukizi wanataka kuwa madereva je ni kitu gani unahitajika ndo sasa sembekani kwamba ii dereva mzuri manake kuna wengi unaendesha magari ya kawaida ni kitu gani unahitajika ndo uanza kuendesha haya magari s ya kubishana uh, tuseme kitu ya kwanza unafaa kuwa na ile mm-hmm. uwe na ile so ya That is the first ukitaka kuwa rally mzuri mm-hmm. kitu ya pili lazima ulazima uwe na, na fedha kwa sababu lazima uanzie mahali fulani lazima uweze kujinunulia raia uh, ili uweze kujiprov kwakutokasabau kwa bila fedha hata uh, ue na asho namnaganiane takuanzia aiiuai kwama kama unawezanunua gari ya kawaida basi pia unawezanunua ralia ukaeza kuyako na pashon yako na ukawezapia ku mapo ili waweze kuendelesha d yako eslabda ulisema kwama bajeti uh, labda gari ya kuanzia inaweza kuwa bajeti yapesangape h inalingana na level ya ot usm fo exampl ukitaka kuanzia tusemeri mm-hmm. probal ukiangalia rud unaweza pata gari tusemekya uh, kitu kama milioni moja hivi mm-hmm. then kutoka hapo uh, maybe utahitaji kitu kama laki mbil lakitatu kwa kila event mm-hmm. ili uweze kuho talent yako mm-hmm. na ujiprov kwa sponship Uh, na, na, na kuhusu mavazi manake nakuona umevalia tofauti kabisa ni uh, mavazi kuanzia chini hadi juu si tofauti kabisa uh, mavazi haya ainaganibila uh, ma, uh, mavazi haya laz- ni mandator huwa uh-huh. uh, ni fireproof uh-huh. na lazima uwe na mavazi kama ili ukubaliwe kupatiipate kwao kwa sababu s gari ichomeke inakupatia dakika kama mbili ya matatu kabla ij uh-huh. Kama hija, kabla ijashika moto so kutoka kwa viatu hadi kwa ver kwa inawea na mpaka kwa m nigia ambayo lazima ikue fieo ya kuweza kukulinda kwa sababukama ambavyo tunavyojua is a sport. so o yosel na lkuna viatu kuna, kuna vilivili uh, t alafu hii viatu ni ainagani ni viatu ya kawaida ama ni viatunagani uh, sio viatu ya kawaida kwa sababu ni fireproof. Uh, kuna aina omp na kuna aina ya sa na ua zinauzwa na maduka za motosports. sana sanasana kenya kuna dealers, dealers kama wawiliv ambao wanauza hizi bidhaa za motorsports na hiyo ni mandatory bila hizo huwezi kubaliwa hata ku kwa safarirali kuna wengine ambao uliondolewa katika mashindano ya safari mwaka jana wakasema kwamba uh, magari yao hayakutimiza ile mahitaji ambayo inahitajika na shirikisho la magari duniani je ni vitu gani wanaangalia ni vigozo gani wanaangalia ndo aseme kwamba hili gari limetosha uh, sana sana ni mambo ya e, kama ambavyo nimesema uh-huh. na kwa hivyo lazima gari iwe na useme kitu kama hizo uh-huh. zile chuma uzuia mabati kuhumizamwe kwa ajali uh-huh. uh, kuna vitu kama fire ambazo in case gari ipate, ipate, ipate moto kuna faa lazima gari iwe na faa yakisungisha na mambo mengine mengi mengi ambayo yanaambatiana na safet yeah. ya bothhedie yeah. na codrieminasema shukran zaidi nakutokia kila laheri tutakutana na ivaa shawikiaasane sanaao but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc