Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. kisa changu ujambo na karibu hiki ni kisa changu na mimi ni rose mukonyo na hapa nazungumza na bi rose moseo mwakilishi wa kike wa kaunti ya makweni ni mwanamke mwenye ulemavu ambaye amejitosa katika siasa na tutakuwa tukizungumzia changamoto ambazo wanawake walio ulemavu siasani hupitia karibu sana mweshimiwa moseo asante sana redio maisha niko hapa leo nashukuru kwa kunipatia nafasi ya kuweza kuzungumzia juu ya topik ya kinamama ambao wako na ulemavu ambao tuko ndani ya siasa ni lini ambapo uliwazia kuingia katika siasa na ni nini kilichokusukuma kuingia ndani ya siasa kutoka hapo mwanzo nimekuwa nikifanya kazi na shirika ambalo sio la kiserikali kwa miaka mingi na katika hali ile ambayo tumekuwa nikikutana na kinamama nikiona jinsi umaskini umewasonga ilikuwa tu iko ndani yangu kwamba kuna siku nitatafuta platform ambayo ninaweza ni kuwatetea mama ninaweza kuongea kina mama jinsi umaskini o wanaweza kumalizika na pia waweze kuondoka katika umaskini ama kwa njia ya kuwa wengi waupenda kuenda kukopa pesa kuna benki nyingi zilikuja ama um, hizi benki ndogo ndogo zilikuja ziweze kuja kamamao aauakutkwamba mama mikopo unakuta kwamba mama anapatiwa bila mafunzo na hizo pesa zinamletea shida nyumbani inatokea kwamba anashindwa na kuzilipa wengi walipoteza maisha kwa ugonjwa wa pressure wengine walikuwa ka wanajinyonga wengine pia wanaachana na waume zao anawacha familia kabisa anaenda kabisa kwa maana ameshindwa kulipa hionadaiwa vitu vyake vya nyumbani vinauzwa inakuwa ni aibu kwa kwa kwa mwanamke kwa hivyo nikaona ningepata sehemu ambayo kuwatetea mama na kuweza kuwasaidia basi sikujua kwamba kwamba nitaingia kwa siasa nilijaribu kuingia katika uchaguzi wa maendeleo wanawake <laughs> nikapata ya mba, wakati nilikuwa wakasimamisha uchaguzi nikaachana nao nikatoka kwa shirika nilikuwa nafanya kazi nalo nikaenda kufanya kazi na kanisa nikapata nafasi ya kuwa mkurugenzi wa knda mama na ale nikawa nafanya kazi na kanisa la seventh day day manake nilikuwa mshiriki kuweka programs mbalimbali mbali, ambazo zilikuwa pia ni za kizungu tunazieta zampoeen kwampowe mama ilikuwa ni kitu ambacho nilifurahia sana ulipoingia katika siasa tukiangalia jinsi ambavyo kenya ilivyo kwa sasa kuna changamoto ambazo zinakumba akina mama pengine kwanza tuzungumzie hizi changamoto ambazo zinakumba tu akina mama tu wenye wako kawaida hawana ulemavu wowote kama wewe ni mwanamke kwanza kuingia katika ulingwa wa siasa inakuwa ni jambo ambalo ni gumu kidogo kwa sababu akina mama sio wengi wako na fedha za kushindana na wanaume ambao wako na fedha hata wanaume akiwa hana hanaesa ya unakuta ya kwamba wanakuwa wengine ni wakorofi na mwanamke bado sehemu yake hajapata kuwa na kuangaliwa kwamba anaweza bado tuko katika zile enzi ya kwamba mama sehemu yake nyumbani jikoni kulea watoto sasa wale ambao wamejitokeza kabisa kuingia katika siasa ili wakaweza kukua na sauti unakuta kwamba walikuwa zamani wanachukuliwa kama ni wamama ambao hawaoleki ni wamama ambao ni wakora wamama ambao labda wa wako vichwa ngumu ndio maana wameingia katika siasa lakini kenya yenyewe imeendelea ikibadilika tunapoangalia nchi zingine vile ambavyo wamebadili eh, wamebadilika pia wana, wanapatia mama nafasi za kuingia katika siasa nafasi za mbele katika uongozi na kenya imebadilika lakini sio sana vile unakuta mama na changamoto kwanza kwa sababu ya uzazi na ulezi ana changamoto pia kwa sababu ya kuwa na fedha hana pesa vizuri na anakuwa na changamoto kwamba sio rahisi kuaminika kwamba anaweza kuwa kiongozi sasa hiyo imekuwa ni shida katika mama ambaye si mlemavu mama ambaye ni wa kawaida kabisa lakini sasa ukiongeza ulemavu sasa inakuwa ndio uzito zaidi na ni changamoto zipi ambazo mwanamke ambaye ana ulemavu anakumbana nazo katika siasa mwanamke aliye na ulemavu unakuta y kwamba yeye ni mwanamke kwanza hiyo ni kasoro namba moja kwamba ina yani nasema inachukuliwa kama kasoro na wale ambao hawathamini uongozi wa mwanamke alafu unakuta kwamba pia ukiwa na ulemavu sasa watu hawaangalii strenth zako hawaangalii kwamba wewe unasifa una sehemu fulani ambayo inaweza kusaidia wananchi wanaangalia ulemavu ulio nao unakuta ya kwamba yeye ambaye anatembea na miguu vizuri ama yee ambaye ako na mikono vizuri anaona wewe unafaa ukae tu pale chini usubiri wanaona ule mlemavu ni mlemavu mpaka wa akili kwa hivyo unakuta pia hata akina mama wengine ambao ukikutana na wao katika kupigania Uh, ama katika kushindania kiti fulani wao wanaangalia ulemavu wako wanasema si ukae chini tu utaweza kuchaguliwa utapatiwa nomination hakuna haja kujisumbua uwezi kimbia kama wale wanawake wengine unakuta sasa huyu mwanamke akiwa mlemavu anapigwa na wanawake wenzake na anapigwa na wanaume kwa hivyo nakuta kwamba ni lazima ujitokeze kabisa na uweze kuwa shujaa usipokuwa na ukakamavu ama usipokuwa na ujasiri seme hivyo usipokuwa na ujasiri mzuri ut, m, kamili utakuta kwamba unavunjika moyo kwa haraka sana maanake kuna kikundi pale kitatengenezwa waseme hivi na hivi wengine waseme hivi huwa ni maneno wanakutupia ya kuweza uko kununishaukona ama ile ambao ulikua un, un, nataka kuezakile yani, ambacho ulikuwa unatamani kufanya wanakuvunja moyo kwa maneno mengi ama pia sengine nakuta kwamba uh, wengine wanatengeza fujo vurugu mahali ambapo umeenda wanajua uwezi kukimbia maanake naulemavu fulani kwa hivyo nakuta kwamba wanafanya vurugu na kuweza kuongea mambo ambayo pia si mazuri tukizungumzia kwako sasa mm-hmm. ni changamoto zipi ambazo umekumbana nazo niseme hii ni mara ya tatu naenda sasa mara ya kwanza ilikuwa 3 ambapo sikufikiri sana maanake likuwa ndio nimetoka india kufanyia upasuaji lakini watu wa ambao wa walikuk wanajua kazi yangu kutoka hapo mbeleni mani wao wataniitishia hicho kiti kusema kweli niliomba kiti cha women wmenre kwa muda wa wiki tatu pekee yake ilikuwa ni kama nikawamujiza hizo wiki tatu nikapata kiti lakini lijaribu kuzunguka nikiwa natembea na mikongojo yangu miwili kitu ambacho wananchi wanapenda sana ni ukweli na kiwa mkweli na huwadanganyi huwa wanakuamini na walijua kwamba kwa hakika na hiki mama amesema atakifanya iliweza kunipatia nafasi kubwa kwa mioyo ya watu na wakaniamini wakanipigia kingine pia ilikuwa ni chama ambacho kiko sana ukambani chama cha apo nimesimama nacho pia ianisimmac maarufu ukambani changamoto ambazo nilipata wakati huo sio nyingi sana lakini kila mtu alikuwa anaona ni kama nimepa... kichwa nikcangu si mzuri a wananionea huruma wanaona ni kama akili zangu si sawa sana na wanasema mtu akiwa amekuwa frustrated saa wansm enewetua i mea at ulemau ulemavu anajaribu kujicomfort moyo wake ama kuliwaza wangu kwa kusema kwamba e, wacha ni jaribu kiti wanasema hii ni part niai tu wachana naye atembee akishindwa atatulia unaona sasa wengine walikuwa kwa hawaamini kwamba mi naomba kiti kitu ambacho alikuwa nawaombia sana ni kuambia waangalie waone uwezo wa mungu jinsi ambavyo ulivyo na mungu hafanyi kulingana na vile wanadamu ufikiria hufikiria nilifanya kazi vizuri lakini ilibidi nifanye kazi extra kushinda mwanamke wa kawaida kwa maana ndio nifunike ulemavu nilio nao ilibidi niweze kwenda extra mile na nkukonvins watu na kuwafanyia kazi na bila kuangalia shida niliyonayo ya mgu 2017 ilivyojitosa tena kwatika kinyanganyiro walitokea wamama wengi ambao walisema sasa huyu wa mama mpumzishe maanake amekosa kupona na navosababu vingi amekosa kupona mguu apatiwe nafasi apumzike manake sasa hu mguu wake utakuta shida wakafanya mambo mengi alafu wanaume wanasema wanaume wakaona ile kazi nimefanya wakaona afadhali mimi nafanya kazi hivyo na wanaume wakawa sasa ndio wananikampenia zaidi akina mama wale ambao nimwatumikia pia wakawa pia wananiunga mkono kwa hali ya juu lakini wale ambao wanashindana nami pia walikuwa na maatusi ambao si mengi wengine wana, wanaongea wana kuna maneno matusi ambao waliongea siku moja na, na sikufiri ilikuwa napeana na speech mahali hiyo ndio kitu ambayo iliniumiza sana kati ya maisha yangu yote hao nilikuwa napita nasema watu wajue kwamba hii bunge haiendi walemavu walemavu warudi wakapikia mabwana zao huko bunge haiingii mlemavu sasa nilisikia hiyo juzi h nilikuwa naendesha pikipiki nilikuwa natembea na miguu ni miaka mingi alafu sasa kumbe mimi ni mlemavu sasa k roho yangu ya kwamba shetani akanionyesha mama wewe ni mlemavu kabisa sasa yu, yu, that fact ilikuwa siyo nikitu ilinigonga sana lakini ikaambia mungu tu asante na nikaenda na nikapata kura nyingi zaidi ya zile ipata3 nilipata karibu kura elf mi2 na 9is akitu ilikuwa imepata kura nyingi sana sasa kufika hapo ikabidi nifanye kazi tena kwa bidii nyingi sana sana kuweza kuwaleta wamama pamoja nikatumia hekima ile mungu amenipatia kwa hali ya juu na kuona kwamba ndiwe mwaminifu na kusaidia watu 20 18. wamama wakasema mama tutakupatia ugavana wee ndio governor wetu wewe hasa wamama wakaanza hiyo chorus wakaimba wakaimba kufika 20, 21 nikaangalia hali ya vile unajua hata uh, ukiambua hiki ndicho utapewa hukichukui course eh, nilijua kwamba ni mimi ni shujaa ndani yao ama themselves ya kwamba ingawa nikoni ulemavu hawaoni ulemavu wangu wanaona bidii nilio nayo kwa kazi so wakanirecommend kabisa lazima wanipush huko lakini nikaangalia hali vile ilivyo na nikafanya assessment yangu nikaona watu wananipenda ndiyo lakini wanaume wetu wa makweni bado hawajafikia kiwango cha kwa kuona kwamba tunaweza kuwa na mwanamke ambaye ni governor kila governor ambaye alikuwa anataka kiti cha ugavana wanasema ukichukua huyu mama akiwa deputy wako unaona sa wamenipima niona kwamba niko nikopt nikasema lme ya kwamba mimi niko na ulemavu fulani labda anaona ukiwa governor unafaa kuwa unaweza kuwa na kimbia, kimbia kulingana na mawazo yao akasema kwamba ukimchukua deputy ataweza kiti huyu mama ukimchukua deputy hiyo its a sure bet. ya kwamba wamama wanamwamini na wamama wanampenda lakini ikaenda hivyo kulingana na mambo ya chama pia mambo akaenda mambok wa hivyo ikabidi still nikasema wacha kwanza niangalie ndoto zangu ambazo nimekuwa nazo sijazimaliza kwa wamama hawa jambo kubwa ambao likuwa anataka ni kujaribu kutoa kina mama kutoka kwa umaskini na kuweza kuanzisha benki yao wenyewe ambao wanakopana pesa bila kuumizana na kama analipa anaeleweka na pia kikundi hii chake kinamsaidia kama amelemewa mahali hiyo itawabst moral yao na itawafanya waweze kuandika watoto wao na hiyo benki itaweza kuwasaidia pia kujenga zingine ambazo zitakuwa zina pesa kwao kwa hivyo mimi lengo kubwa ilikuwa tulikutoa umaskini kati ya kina mama na kuweza kuwapatia hiyo empowerment waweze kujiamini na kujitokeza katika kutafuta uongozi sasa niseme hizo ndio e zilipata saa hizi pia wakati nilirudi kwa kiti nikasema eh, sababu sikuwa nimewaitisha gavana nyinyi mlitaka niwe gavana lakini mi naomba tu mikubalie nifanye this last one thisa hiyo wamama walilia sana sikujua walikuwa wanalia kwa sababu wanataka wantaka niwe gavana ama walilia kwa sababu walikuwa kwasababuwalikuna nimewaacha wakiwa ni kama nilikuwa na, wa, na watoroka wali na machozi sana na nikasema nitafanya kazi wakinipatia nafasi tena wanichague mara ya tatu nitaweza kufanya kazi nikijua kwamba sitarudia kiti tena hicho na pia nitajaribu niweze kuwaleta katika ile levo iwakwamba hata nikiwa hand over wao wenyewe wanaweza kujifanyia slogan yangu inasema nioneshe jinsi ya kufanya hivyo ili nijifanyie mwenyewe show me how i do it hiy n sustainability ama kudumisha kwa programu yote ya vikundi ni kuwafundisha jinsi ya kufanya hata ukiwa hauko wao wenyewe wanaweza kujiendeleza hapo na kuweza kupata mafanikio nafkiri sofa nimefika level ambayo ninaona kwa hakika mungu amenisaidia kutimiza ndoto ndotoh unasikiliza kisa changu podcast ulipotangaza kwamba utarudia kutetea kiti chako cha rep kulikuwa na uvumi au fununu kwamba huenda mkapitishwa katika mchujo na wagombea wengine ambao walikuwa wamejitokeza katika chama chako cha waipa na sijui chama cha waipa kina msimamo upi kuhusu hasa kuhusu akina mama na ulemavu hilo swali la kwanza tulifanywa kwamba tutaenda nomination nafikiri yule ambaye alikuwa anataka kuenda nomination nami ni mmoja tu ambaye pia aliitwa akawazungumziwa na akakubali kwamba wacha mama aende nafasi yake alikuwa ni msichana mdogo ambaye pia nimeweza kupata nafasi ya kuwa mlezi kwa wake ya kwamba nilifikiri ni jambo ambalo ni rahisi na hata tulikuwa tumeelewana alikuwa amenaambia mama kama utarudiahii kiti yako mimi sitaomba hiyo kiti kwa sababu alikuwa anataka hiyo kiti lakini wasiki, nafikiri walipoitana alipoitwa na, na, na, na chama akawazungumziwa na wakakubaliana baada ya siku mbili nafikiri akageuka tena akasema kwamba la anataka twende mchujo hasa kuenda mchujo nafikiri chama iliangalia ikaona y kwamba ile itakuwa pale kwa sababu ni mimi naonekana niko na umaarufu zaidi pia katika hali yangu ya ulemavu ni wata, watajaribu vyama vile vingine kuning'oa kupitia hu mchujo kwa hivyo wakaona hatari ya kwamba angao tunasema itakuwa fair inaweza kuwa na na issue zingine si sijui lakini walivyo wei wakaona sasa huyu huyu ambaye anataka kuja tufanye nomination yeye ni nominated naona akiwa siwezi kukataa anaweza kuwa na umaarufu wake kuna mambo ambao wana konsida mimi ni mambo wanek katika chama mimi wanajua ni kwa nini si kuomba ugavana chama kinajua vile tulifanya ulikuwa unakuwa tu step down kwa sababu fulani ilikuwa ni katika hali ya mazungumzo na kuelewana sio kufingilia mtu mimi tena katika chama nimeobut zaidi kwa katika hali ya halsi si mambo ya fedha kubt katika hali ya activities na pia kusimamia chama hata huyo huyo mwenzangu alikuwa anataka tuingie amecontribute hata na yeye katika sehemu yake ama katika level yake alafu mimi pia ni, ni, ni wa, wa women wadoa kwa hivyo co, hivo wali vitu nyingi na wakaona sababu sote ni mama tunafaa tu kuzungumziwa na tuweze kukubali ilitokea kwamba ikaenda kwa mtandao oh, eh, a wakufanya vizuri lakini isipokuwa wachache ambao walisikia labda hawakutosheka kama awakufurahia kitu ambacho mungu atatusaidia ni uamuzi wa 2 tarehe ti mwezi wa nane nafikiri hicho ndicho mungu atakuja atatuonesha mahali ilikuwa kwa sababu ni niseme tu ni maneno unajua siasa ni maneno mengi nimejaribu sana kuto kuongea juu ya mambo hayo mezungumzia swala la chama na jinsi ambavyo kinaunga mkono mkononiseme chama cha wipa kimekuwa na upendeleo mkubwa sana kwa watu ambao kona ulemavu hata tulianza chata kwa muda ambao nimeingia katika chama cha ip ninakuwa treated na njia y juu hakuna mmoja amewahi kunionyesha madharau ama kutaka kupigana na mimi kwa sababu ya ulemavu wangu wananipa heshima na pia katika nafasi ya juu kuweza kuwa katika decision making niko pale na juzi tuliweza kuzindua chata ya, ya watu yawatu mavu tukiwa na chata ya yu tuko na chata ya mama sasa tuko na chata ya walemavu ambao pia wamepata nafasi katika chama cha waipa ambapo hapo hapo ndipo watakapochaguana kama kuna wale ambao watakuwa wakiwakilisha bungeni ukiangalia sasa katika siasa unapoenda kule nyanjani ukifanya kampeni zako ukikutana na akinamama na watu wengine unaonaje mtazamo wao ni upi kwa watu ambao waliona walio na watu wengine ambao wana ulemavu pale katika vijiji wanakuunga mkono kwamba walio ulemavu tumekuwa na usaidizi mkubwa sana kwa sababu katika hali yangu ninaelewa wengi ambao wamekuwa wamefungiwa nyumbani kwa kukosa kwenda soko sababu hana min za kwenda sokoni unakuta kamba wengine hawana miguu na angetamani sana kwenda katika mikutano nimeconcentrate sana na kuona kwamba hawa watu wametolewa nje na wanaweza kuishi maisha ya kawaida kama wale watu wengine baskini nyingi sana nimewapatia wale walebao tembea na namitnawapatia alafu pia tumeweza kuwapatia pesa za kuanzisha table banking kuanza biashara ndogo ndogo za kuweza kujimudu naangalia sana mambo ya basari ingawa fedha ambazo tunapatiwa kama women rep ni pesa kidogo sana sana maanake wale ambao wanakuwa na pesa zaidi ni wale ambao wako na nyingi lakini zetu ni chache mno na unakuta kwamba kwa mwaka unapata kama milioni arobaini milioni thelahini na nane inakuwa ina hivo na hiyo pesa Ina, ndio inalipa basari na ninapopatiana watoto basari watoto wengi yatima na wale ambao wanatoka katika hali duni kabisa na mtoto ni mwerevu nimejaribu kuwapatia full sponsorship katika udogo wangu ule nilionao wazazi ambao ni walemavu hao pia first priority ya kupatia watoto wao waobasari walemavu waliokua wana, wana kazi yangu na wanaona mii ni mmoja wao wamama ambao pia si walemavu wananipenda hata wanaume wao wananipenda bao wanaangalia sana maneno ambao ninaongea na nawa hua pia wanaona a najua kujituma sipendi kuhurumiwa kila wakati tunashirikiana na wao tu kikawaida labda wa ulemavu wangu wanaoona tu wakati nimetoka kwenye kiti naondoka lazima niitishe mikongojo niondoke nayo basi unaona nyoso zao wanahuruma ni kama wanamwambia mungu kwa nini humponyeshi huyu mama unaona kwamba wako na huruma ya kuona kwamba mimi hubilivu kwamba hayo ni maombi wanaponiangalia na huruma wale ambao ndio na negative ama wana hisia mbalimbali za kuona kwamba huyu mama kwa anafanya nini angekaa chini tuongoze sisi hawa unaona ni wale tu ambao wako na mbaya hivyo lakini kawaida mm. kawaida kawaida mama wa kawaida, mze, wa kawaida, vijana, wa mzee vijana wanaomba tu mungu labda labda siku moja niponye mguu wanaona ningefanya kazi zaidi pale katika vituo vya kupigia kura mara nyingi hakuna watu wanaweza kusaidia watu walio na ulemavu mm. sijui kama chama kama mmetenga nafasi za kuhakikisha kwamba kuna agents ambao wanaweza wakasaidia watu wengine wamekuwa wakishindwa kutoka nyumbani kuja katika vituo vya kupigia kura mm. mmeangaziaje swala ma wakati wa uchaguzi tunajaribu sana tunashukuru sekta ya pikipiki ilikuja kwa sababu inamchukua mlemavu mahali alipo inamleta tunapozungumzia wakati wa kupiga kura sisi sasa kama ndiat tunahimiza sana ya kwamba hata yule aliye na ulemavu tuelezwe maanake watu wa pikipiki wawalete alafukileta mtu tunalipa hiyo pikipiki ya kwamba kuna yule ambay ameeka ale za wale ambao ni walmauwaate haki yao yao kuweza kuja kupiga kura kwa kwa maana ni ni ni haki yao na hivyo jambo ambalo tumeliangalia sana na ambalo kila kila mbunge yuko oapajawekwa mkakati ya kwamba ni lazima gari litumike hapana wewe kama mgombeaji kiti fulani tafadhali hakikisha ya kwamba pia ume- umefacilitate ama yule t lani naambaaaashaa kuja kupiga kura na tukimalizia hizi changamoto ambazo tumekuwa tukizungumzia changamoto za mama walio katika ulemavu ambazo umekumbana nazo mwenyewe ambazo wengine wanaweza kuwa wakipitia tutaziova kivipi na umeweza kuzio kivipi ni lazima utoe ulemavu kwenye mawazo ya kwamba si ulemavu nilionao ni hali nilio nayo kila mmoja ako na ulemavu wake kweningine ambao wanatembea na miguu ama wana mikono sawasawa lakini labda na ulemavu wa ugonjwa wa sukari ambao anajua hautapona utampeleka kwenye kaburi kwa hivyo kila mtu ana ulemavu mwingine anaulemavuainnaulemavu wa akili kuna mwingine wngine ulemavu wa tabia lakini huu ambao wako ni physical unaonekana unakuta ya kwamba wengi wanapenda kuzungumzia kwa sababu wanauona wewe sasa ambay ulio katika hali hiyo ndi nakwambia kwamba lisiwai kukuingia kwenye mawazo na usikae kila wakati unataka watu wakusikilie huruma yaani unakuwa ni sympathy zote nakunataa huruma no mwanadamu niseme kama wakenya wanaogopa w wenyewe kuingia katika hali hiyo kwa hivyo anajua kwamba nisipomsaidia huyu mama mungu anaweza kusikia vibaya kitu tunashukuru mungu ni kwamba wakenya wanamjua mungu lakini walemavu wengine wa wanakuwa na hasira throughout hasira ya kwamba ni kama kama hawa watu ndo walimfanya awe mlemavu ukiwa na ulemavu fulani na mtu mwingine aweze kukutusi sababu ya ulemavu huo wao uchukue na urahisi uweze kumjibu kitu ambacho kitaweza ni lazima utumie akili sana U- ulemavu si jambo la kukufanya hujione kwamba wewe ni duni ulemavu si jambo la kufanya kwamba uweze mimi kwa sababu ya kugombania hiki kiti katika hali yangu ya ulemavu niseme ya kwamba ime perception ya watu imebadili nia zao ya kwamba ulemavu wa mguu sio kwamba ulemavu wa akili huyu mama anafanya kazi hata katika hali aliyo nayo hasa wale wakurugenzi wa kuongea matosi au au hatuwashughulikii sana au unawaacha kwanza watembee manake yeye di mimi wambiwa wenye kutusi walemavu ao wa ndioko na ulemavu wa akili unaona mlemavu ambaye anatafuta kiti asiwe na uoga na asiwa anataka huruma aoneshe watu ni nini anaweza kuwafanyia manake ukin pale watu watasema huyu sasa ni kumsumbua namsumbua vile ukianza kupeleka ulemavu wako mbele wamechoka wanaona wataanza kuwa ni kama wanakubeba waoneshe kile ambacho unaweza kufanya napenda huyu mwheshimuwa ambaye anaitwa wanyonyo ambaye katika Wilshia yake uwakili wake ama akili ambazo mungu alimpatia na akawa wakili ulemavu wake ambaye aliupata katika maishani juu sababu ya kupigwa risasi lakini haijamsukuma hai nyuma yeye anafanya kazi watu wa weslan wanampenda kwa sababu yeye hapeleki ulemavu wake mbele kile amepeleka ni akili na ni nini watu, watu wanapomwangalia huyu mambo katika nininiazakufanyia ametutimizia mengi ambayo labda mwenye ningeweza ambao ladaen kumpatia motisha yule ambaye aliye na ulemavu asiangalie ulemavu wake kwamba hiyo ni kama siu nadamu apana yeye asiji kwamba niko ndani kwa sababu mungu amenpatia akili amenpatia mdomo na naweza kufanya kazi tumia wale kwa around you. Kwa Manake, metoha, mbayo around arun ya kwamba hii nataka tufanye maanake maneno ambayo umetoa ni maneno ambayo yatasaidia wengi What will be your part in short, na ni nini ambacho ungependa kuelezea kazi wa makweni uh, ila wakuchague nia yangu ni kuona makueni ambayo iko na umoja makueni ambayo imeweza kurestore utajiri wake ama resources zake zimeweza kutumika na wenyeji wako in control apart from a kuwa, naweza kuwasaidia kufungua benki yao kuwa na mapato yani umaskini ule ukaweza kuishapia kuona makweni ambayo iko empowered kiakili ki kimawazo na kwamba unapozungumza na mtu wa makweni unamuona ako na focus ya maisha ya mbele ningependa kuona kwamba nimeacha mama ambao hata bila msaidizi woyote wanaweza kusukuma gurudumu lao la kimaisha si ya kwamba waweze kuwa ni watu wa kukaa wanangojea msaada ama wanangojea watapelekwa wapi ningependa mama ambao wanaweza kuongoza na kuweza kuwa wanaweza kuona mbele na kuweza kutatua matatizo yao kwa hivyo apart from kuwalte ya misaada kidogo kidogo ya serikali mimi huchukua nafasi ya kuongea na wamama sana ningetamani sana kuwa makueni ambayo akina mama wako mbele na wako na kipao mbele kwamba wanaweza kuleta maendeleo wanapoleta maendeleo nyumbani basi makueni inakuwa na maendeleo na kuwa ya kwamba amechanuka kiakili ili tuweze kuangalia kama tunaweza kumaliza umaskini nam asante sana mweshimiwa musio kwa kunipa fursa hii kuzungumza na kinamama walio na ulemavu na wengine ambao pia hawana na mi naitwa ros mkonywa kisa changu podcast If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC.