tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc kisa changu ujambo na karibu hiki ni kisa changu na mimi ni rose mukonyo na hapa anazungumza nabi rose moseo mwakilishi wa kike wa kaunti ya makweni ni mwanamke mwenye ulemavu ambaye amejitosa katika siasa na tutakuwa tukizungumzia changamoto ambazo wanawake waliona ulemavu siasani hupitia karibu sana mweshimiwa moseo asante sana redio maisha niko hapa leo nashukuru kwa kunipatia nafasi ykuweza kuzungumzia juu ya topik ya kinamama ambao wako na ulemavu ambao tuko ndani ya siasa no. ni lini ambapo uliwazia kuingia katika siasa na ni nini kilichokusukuma kuingia ndani ya siasa kutoka hapo mwanzo nimekuwa nikifanya kazi na shirika ambalo sio la kiserikali kwa miaka mingi na katika hali ile ambayo tumekuwa nikikutana na kinamama nikiona jinsi umaskini umewasonga ilikuwa tu iko ndani yangu kwamba kuna siku nitatafuta platform ambayo ninaweza kuwatetea mama ninaweza kuongea kina mama jinsi umaskini ao wanaweza kumalizika na pia waweze kuondoka katika umaskini ama kwa njia ya kuwa wengi waupenda kuenda kukopa pesa kuna benki nyingi zilikuja ama um, hizi benki ndogondogo zilikuja ziweze kuja ziwezekuja wapate mama mikopo alafu kwamba mama anapatiwa bila mafunzo na hizo pesa zinamletea shida nyumbani inatokea kwamba anashindwa na kuzilipa wengi walipoteza maisha kwa ugonjwa wa pressure wengine walikuwa k najinyonga wengine pia wali, wanachana na waume zao anawacha familia kabisa anaenda kabisa kwa maana mehnd kulipa hiyo na na vitu vyake nyumbani vinauzwa inakuwa ni aibu kwa kwa kwa mwanamke kwa hivyo nikaona ningepata sehemu ambayo kuwatetea mama kuweza kuwasaidia basi sikujua kwamba kwamba nitaingia kwa siasa nilijaribu kuingia katika uchaguzi uchaguzi wa maendeleo wanawake <laughs> nikapata ya mba, wakati nilikuwa najaribu wakasimamisha nikaachana nao nikatoka kwa shirika nilikuwa nafanya kazi nalo nikaenda kufanya kazi na kanisa nikapata nafasi ya kuwa mkurugenzi wa kina mama na ale nikawa nafanya kazi na kanisa la seventh day day manake nilikuwa mshiriki kuweka programs mbalimbali mbali ambazo zilikuwa pia ni za kizungu tunazieta zampoeen kwampowe mama ilikuwa ni kitu ambacho nilifurahia sana ulipoingia katika siasa tukiangalia jinsi ambavyo kenya ilivyo kwa sasa kuna changamoto ambazo zinakumba akina mama pengine kwanza tuzungumzie hizi changamoto ambazo zinakumba tu akina mama tu wenye wako kawaida hawana ulemavu wowote kama wewe ni mwanamke kwanza kuingia katika ulingwa wa siasa inakuwa ni jambo ambalo ni gumu kidogo kwa sababu akina mama sio wengi wako na fedha za kushindana na wanaume ambao wako na fedha hata wanaume akiwa hana hanapesa ya unakuta ya kwamba wanakuwa wengine ni wakorofi na mwanamke bado sehemu yake hajapata kuwa na kuangaliwa kwamba anaweza bado tuko katika zile enzi ya kwamba mama sehemu yake nyumbani jikoni kulea watoto sasa wale ambao wamejitokeza kabisa kuingia katika siasa ili wakaweza kukua na sauti unakuta kwamba walikuwa zamani wanachukuliwa kama ni wamama ambao hawaoleki ni wamama ambao ni wakora wamama ambao labda wa wako vichwa ngumu ndio maana wameingia katika siasa lakini kenya yenyewe imeendelea ikibadilika tunapoangalia nchi zingine vile ambavyo wamebadili eh, wamebadilika pia wana, wanapatia mama nafasi za kuingia katika siasa nafasi za mbele katika uongozi na kenya imebadilika lakini sio sana vile unakuta mama na changamoto kwanza kwa sababu ya uzazi na ulezi ana changamoto pia kwa sababu ya kuwa na fedha hana pesa vizuri na anakuwa na changamoto kwamba sio rahisi kuaminika ya kwamba anaweza kuwa kiongozi sasa hiyo imekuwa ni shida katika mama ambaye si mlemama mama ambaye ni wa kawaida kabisa lakini sasa ukiongeza ulemavu sasa inakuwa ndio uzito zaidi na ni changamoto zipi ambazo mwanamke ambaye ana ulemavu anakumbana nazo katika siasa mwanamke aliye na ulemavu unakuta ya kwamba yeye ni mwanamke kwanza hiyo ni kasro namba moja kwamba ina, yani nasma inachukuliwa kama kasoro na wale ambao hawathamini uongozi wa wanamke alafu nakuta kwamba pia ukiwa na ulemavu sasa watu hawaangalii eh, strength zako hawaangalii kwamba wewe unasifa una sehemu fulani ambayo inaweza kusaidia wananchi wanaangalia ulemavu ulio nao unakuta ya kwamba yee ambaye anatembea na miguu vizuri ama ye ambaye ako na mikono vizuri anaona wewe unafaa ukae tu pale chini usubiri wanaona ni mpaka wa akili. kwa hivyo pia hata wananalmau mama wengine ambao ukikutana na wao katika kupigania uh, ama katika kushindania kiti fulani wao wanaangalia ulemavu wako wanasema si ukae chini tu utaweza kuchaguliwa utapatiwa nomination hakuna haja kujisumbua uwezi kimbia kama wale wanawake wengine unakuta sasa huyu mwanamke akiwa mlemavu anapigwa na wanawake wenzake na anapigwa na wanaume kwa hivyo unakuta kwamba wewe ni lazima ujitokeze kabisa na uweze kuwa shujaa usipokuwa na ukakamavu ama usipokuwa na ujasiri iseme hivyo usipokuwa na ujasiri mzuri ut, m, kamili utakuta kwamba unavunjika moyo kwa haraka sana manake kuna kikundi pale kitatengenezwa waseme waseme hivi na hivi wengine waseme hivi na wengine wengine huwa ni maneno maneno wanakutupia ya kuweza kuweza uko ama ile ulikuwa ulikuwa un, un, un, unataka ku yani, ambacho unatamani kufanya wanakuvunja moyo kwa maneno mengi ama pia unakuta kwamba uh, fujo vurugu mahali ambapo nealmonda najua huwezi kukimbia maanake na ulemavu fulani kwa kwahivyo nakuta kwamba wanafanya vuruku kuweza kuongea mambo ambao pia si mazuri tukizungumzia efi kwako sasa mm. ni changamoto zipi ambazo umekumbana nazo niseme hii ni mara ya tatu naenda sasa mara ya kwanza ilikuwa 23 ambapo sikufikiri sana maanake nilikuwa ndio nimetoka india kufanyia upasuaji lakini watu wa ambao wa walikua wanajua kazi yangu kutoka hapo mbeleni walisema ni wao wataniitisha hicho kiti kusema ली really. niliomba kiti cha women wmenre kwa muda wa wiki tatu pekee yake ilikuwa ni nikawamuujiza hizo wiki tatu nikapata kiti lakini lijaribu kuzunguka nikiwa na tembea na mikongojo yangu miwili kitu ambacho wananchi wanapenda sana ni ukweli na wokiwa mkweli na huwadanganyi huwa wanakuamini na walijua kwamba kwa hakika na hiki mama amesema atakifanya iliweza kunipatia nafasi kubwa kwa mioyo ya watu na wakaniamini wakanipigia kingine pia ilikuwa ni chama ambacho kiko sana ukambani chama cha hapo nilikuwa nimesimama nacho pia ina umaarufu fulaniuoupandew changamoto ambazo nilipata wakati huo sio nyingi sana lakini kila mtu alikuwa anaona ni kama kichwa nimekichangu si mzuri asa wananionea huruma wanaona ni kama akili zangu si sawa sana na wanasema inyewe, mtu akiwa amekuwa frustrated mt alikuwa anatembea vizuri amepata ulemavu u ulemavu anajaribu kujicomfort moyo wake ama anajaribu kuliwaza w kaksema kwamba E, wachanijaribu kiti wanasema hii ni part of healing. tu wachana naye atembee akishindwa atatulia unaona sasa wengine walikuwa kwa hawaamini kwamba mi naomba kiti kitu ambacho likuwa nawaombia sana ni kuambia waangalie waone uwezo wa mungu jinsi ambavyo ulivyo na mungu hafanyi kulingana na vile wanadamu ufikiria017 nilifanya kazi vizuri lakini ilibidi nifanye kazi extra kushinda mwanamke wa kawaida kwa maana ndio nifunike ulemavu nilio nao ilibidi niweze kwenda i na antu, na kazi, na kuwafanyia kazi bila kuangalia shida ya mguu nilionaamguu ilioitosa tena atia kinyang'anyiro walitokea wamama wengi ambao walisema sasa wasema mama mpumzishe anake amekosa kupona mguu kulikuwa vingi i kupona mguu apatiwe nafasi apumzike manake mguu wake utakta shida wakafanya mambo mengi wanaume wanaume wakaona wakaona ile kazi kazi nimefanya wakaona, afadhali mimi nafanya hivyo na wana akndwananikaenia zaidi akina mama wale ambao nimatumikia pia wak wananiunga mkono kwa hali ya juu lakini wale ambao wanashindana nami pia walikuwa na matusi si mengi wengine wanaongea wana, wana kuna maneno matusi ambao waliongea siku moja ilikuwa skumoa sa hiyo ndio kitu ambao iliniumiza sana kati ya maisha yangu yote hao nilikuwa napita nasema watu wajue kwamba hii bunge wale mavu. Wale mavu warudi mabwana zao aendi walmaualmauwaudwaa a mavu sasa nilisikia hiyo nikasema juzi nilikuwa nilikuwa naendesha pikipiki natembea na miguu ni miaka mingi Alafu, sasa kumbe m ni mlemavu sasa kwa roho yangu ya kwamba shetani akanionyesha mama maawewe ni mlemavu kabisa sasa yu, yu, that fact ilikuwa ni kitu sana lakini mungu tu asante na, na nikapata kura nyingi zaidi ya zile nilipata nilipata karibu kura ilfumia, mbili na Nikuwa, kura na kitu nilikuwa nyingi sana sasa kufika hapo ikabidi ni fanya kazi tena kwa bidii nyingi sana sana kuweza kuwaleta wamama pamoja katumia hekima ile mungu amenipatia kwa hali ya juu na kuona kwamba ndiwe mwaminifu na kusaidia watu8 wamama wakasema mama tutakupatia ugavana wewe ndio gavana wetu wewe hasa wamama wakaanza hiyo chorus wakaimba wakaimba kufika nikaangalia hali ya vile unajua hata ukiambua hiki ndicho utapewa hukichukui course eh, nilijua kwamba ni mimi ni shujaa ndani yao ama hero within themselves ya kwamba ingawa nikuni ulemavu hawaoni ulemavu wangu wanaona bidii nilio nayo kwa kazi so wakanirecommend kabisa lazima wanipushi huko lakini nikaangalia hali vile ilivyo na nikafanya assessment yangu nikaona watu wananipenda ndio lakini wanaume wetu wa makweni bado hawajafikia kiwango cha kuona kwamba tunaweza kuwa na mwanamke ambaye ni governor kila governor ambaye alikuwa anataka kiti cha ugavana wanasema ukichukua huyu mama akiwa deputy wako unaona wamenipima niona kwamba niko kwa deputy nikasema let me accept ya kwamba mimi niko na ulemavu fulani labda wanaona ukiwa governor unafaa kuwa unaweza kuwa una kimbia, kimbia kulingana na mawazo yao akasema kwamba ukimchukua deputy ataweza kukuletea kiti huyu mama ukimchukua deputy hiyo its a sure bet ya kwamba wamama wanamwamini na, na wamama wanampenda lakini ikaenda hivyo kulingana na mambo ya chama pia mambo akaenda mambokada Lika. kwa hivyo ikabidi sti nikasema wacha kwanza niangalie ndoto zangu ambazo nimekuwa nazo sijazimaliza kwa wamama hawa jambo kubwa ambao likuwa nataka ni kujaribu kutoa kina mama kutoka kwa umaskini na kuweza kuanzisha benki yao wenyewe ambao wanakopana pesa bila kuumizana na kama analipa anaeleweka na pia kikundi hii chake kinamsaidia kama amelemewa mahali hiyo itawabst mral yao na itawafanya waweze kuandika watoto wao na hiyo benki itaweza kuwasaidia pia kujenga zingine ambazo zitakuwa zina pesa kwao kwa hivyo mimi lengo kubwa ilikuwa tui kutoa umaskini kati ya kina mama na kuweza kuwapatia hiyo empowerment waweze kujiamini na kujitokeza katika kutafuta uongozi sasa niseme hizo ndio n zilipata saa hizi pia wakati nilirudi kwa kiti nikasema eh, sababu sikuwa nimewaitisha gavana nyinyi mlitaka niwe gavana lakini mi naomba tu ikubalie nifanye this last his nilians hiyo wamama walilia sana sikujua walikuwa wanalia kwa sababu wanataka wantaka niwe gavaa ama walilia kwa sababu walikuwa asabbuwali nimewaacha wakiwa ni kama nilikuwa nikuwa na, wa, na, Wali na machozi sana na nikasema nitafanya kazi wakinipatia nafasi tena wanichague mara ya tatu nitaweza kufanya kazi nikijua kwamba sitarudia kiti tena hicho na pia nitajaribu niweze kuwaleta katika ile hile le wakwambahata nikiwa hand over wao wenyewe wanaweza kujifanyia slogan yangu inasema nioneshe jinsi ya kufanya hivyo ili nijifanyie mwenyewe show me how i do it myself kujifanyamnsf sustainability ama kudumisha kwa programu yote ya vikundi ni kuwafundisha jinsi ya kufanya ata ukiwa hauko wao wenyewe wanaweza kujiendeleza hapo na kuweza kupata mafanikio nafkiri sofa nimefika level ambayo ninaona kwa hakika mungu amenisaidia kutimiza ndoto ndotohi unasikiliza kisa changu podcast ulipotangaza kwamba utarudia kutetea kiti chako cha wn kulikuwa na uvumi au fununu kwamba huenda mkapitishwa katika mchujo na wagombea wengine ambao walikuwa wamejitokeza katika chama chako cha waipa na sijui chama cha waipa kina msimamo upi kuhusu hasa kuhusu akinamama walio na ulemavu hilo swali la kwanza tulifanywa kwamba tutaenda nomination nafikiri yule ambaye alikuwa anataka kwenda nomination nami ni ni mmoja tu ambaye pia aliitwa akawazungumziwa na akakubali kwamba wacha mama aende nafasi yake alikuwa ni msichana mdogo ambaye pia nimeweza kupata nafasi ya kuwa mlezi kwa ya okay. kwamba nilifikiri ni jambo ambalo ni rahisi na hata tulikuwa tumeelewana alikuwa amenaambia mama kama utarudia hii kiti yako mimi sitaomba hiyo kiti kwa sababu alikuwa anataka hiyo kiti lakini nafikiri walipoitana alipoitwa na na, na na chama akawazungumziwa na wakakubaliana baada ya siku mbili nafikiri akageuka tena akasema kwamba la anataka twende mchujo hasa kuenda mchujo nafikiri chama iliangalia ikaona y kwamba ile itakuwa pale kwa sababu ni mimi naonekana niko na umaarufu zaidi pia katika hali yangu ya ulemavu ni wata- watajaribu vyama vile vingine kuning'oa kupitia hu mchujo kwa hivyo wakaona hatari ya kwamba angao tunasema itakuwa fair inaweza kuwa na na issu zingine sijui lakini walivo wei wakaona sasa huyu huyu ambaye anataka kuja tufanye nomination yeye ni nominated unaona akiwa nominated siwezi kukataa anaweza kuwa na umaarufu wake kuna mambo ambao wana konsida mimi ni mambo wanek katika chama mimi wanajua ni kwa nini si kuomba ugavana chama kinajua vile tulifanya ulikuwa unakuwa tu step down kwa sababu fulani ilikuwa ni katika hali ya mazungumzo na kuelewana sio kufinyilia mtu mimi tena katika chama nimebut zaidi kwa taka, katika hali ya halysi si mambo ya fedha kubt katika hali ya activities na pia kusimamia chama hata huyo huyo mwenzangu alikuwa anataka tuingie amecontribute hata na yeye katika sehemu yake ama katika level yake alafu mimi pia ni cheer person wa wipe wa women democrat kwa hivyo wali vitu nyingi na wakaona sababu sote ni wakina mama tunafaa tu kuzungumziwa na tuweze kukubali ilitokea kwamba ikaenda kwa mtandao oh, eh, aowakufanya vizuri lakini isipokuwa wachache ambao walisikia labda hawakutosheka kama awakufurahia kitu ambacho mungu atatusaidia ni uamuzi wa tarehe tis mwezi wa nane nafikiri hicho ndicho mungu atakuja atatuonesha mahali ilikuwa kwa sababu hii ingine ni, niseme tu ni maneno najua siasa ni maneno mengi nimejaribu sana kuto kuongea juu ya mambo hayo nazungumzia suala la chamana jinsi ambavyo kinaunga mkono imba kiaungakoniseme e, chama cha wip kimekuwa na upendeleo mkubwa sana kwa watu ambao kona ulemavu hata tulianza chat kwa muda ambao nimeingia katika chama cha chawip ninakuwa treated na njia y juu hakuna mmoja amewahi kunionyesha madharahu ama kutaka kupigana na mimi kwa sababu ya ulemavu wangu wananipa heshima na pia katika nafasi ya juu kuweza kuwa katika decision making niko pale na juzi tuliweza kuzindua chat ya, ya watuw Maavu. tukiwa na chata ya yu tuko na chata ya mama sasa tuko na chata ya walemavu ambao pia wamepata nafasi katika chama cha waipa ambapo hapo hapo ndipo watakapochaguana kama kuna wale ambao watakuwa wakiwakilisha bungeni ukiangalia sasa katika siasa unapoenda kule nyanjani ukifanya kampeni zako ukikutana na akinamama na watu wengine unaona unaonaje mtazamo wao ni upi kwa watu ambao waliona walio na watu wengine ambao wana ulemavu pale katika vijiji wanakuunga mkono kwamba walio ulemavu tumekuwa na usaidizi mkubwa sana kwa sababu katika hali yangu ninaelewa wengi ambao wamekuwa wamefungiwa nyumbani kwa kukosa kwenda soko sababu hana min za kwenda sokoni unakuta kma wengine hawana miguu na angetamani sana kwenda katika mikutano nimeconcentrate sana na kuona kwamba hawa watu wametolewa nje na wanaweza kuishi maisha ya kawaida kama wale watu wengine baskini nyingi sana nimewapatia wale ambao walembao tembea na namitnawapatia alafu pia tumeweza kuwapatia pesa za kuanzisha table banking kuanza biashara ndogondogo za kuweza kujimudu naangalia sana mambo ya basari ingawa fedha ambazo tunapatiwa kama women rep ni pesa kidogo sana sana maanake wale ambao wanakuwa na pesa zaidi ni wale ambao wako na nyingi lakini zetu ni chache mno na unakuta kwamba kwa mwaka unapata kama milioni arobaini milioni thelahinina nane inakuwa ina hivo na hiyo pesa Ina, ndio inalipa basari na ninapopatiana watoto basari watoto wengi yatima na wale ambao wanatoka katika hali duni kabisa na mtoto ni mwerevu nimejaribu kuwapatia full sponsorship katika udogo wangu ule nilionao wazazi ambao ni walemavu hao pia first priority ya kupatia watoto wao basari walemavu waliokua wana, wana kazi yangu na wanaona mii ni mmoja wao wamama ambao pia si walemavu wananipenda hata wanaume wao wananipenda wao wanaangalia sana maneno ambao ninaongea na, na wa ua pia wanaona wanajua kujituma sipendi kuhurumiwa kila wakati tunashirikiana na wao tu kikawaida labda waulemavu wangu wanauona tu wakati nimetoka kwenye kiti naondoka lazima niitishe mikongojo niondoke nayo basi unaona nyoso zao wanahuruma ni kama wanamwambia mungu kwa nini humponyeshi huyu mama unaona kwamba wako na huruma ya kuona kwamba mimi ubilivu kwamba hayo ni maombi wanaponiangalia na huruma wale ambao ndio wako na wako na negative ama wana hisia mbalimbali za kuona kwamba huyu mama kwa anafanya nini angekaa chini tuongoze sisi hawa unaona ni wale tu ambao wako na mbaya niseme hivyo lakini mm. kawaida kawaida kawaida mama wa wa wa mzee vijana wakawaida. wanaomba tu mungu labda labda siku moja niponye mguu wanaona ningefanya kazi zaidi pale katika vituo vya kupigia kura mara nyingi hakuna watu wanaweza kusaidia watu walio na ulemavu mm. sijui kama walioalmaama metenga nafasi za kuhakikisha kwamba kuna agents ambao wanaweza wakasaidia watu wengine wamekuwa wakishindwa kutoka nyumbani kuja katika vituo vya kupigia kura mm. mmeangaziaje ut wakati wa uchaguzi tunajaribu sana tunashukuru sekta ya pikipiki ilikuja kwa sababu inamchukua mlemavu mahali alipo inamleta tunapozungumzia wakati wa kupiga kura sisi sasa kama diat tunahimiza sana ya kwamba hata yule aliye na ulemavu tuelezwe maanake watu wa pikipiki wawalete alafu kileta mtu tunalipa tunalipahio pikipiki kwamba kuna yule ambay ameeka ale za wale ambao ni wapate haki yao yao kuweza kuja kupiga kura kwa kwa maana ni ni ni haki yao na na wakenya hivyo jambo ambalo tumeliangalia sana na ambalo kila kila mbunge yuko uko apajawekwa mkakati ya kwamba ni lazima gari litumike hapana wewe kama mgombeaji kiti flani unaambua faahaisha aa ezkuja kupiga kura na tukimalizia hizi changamoto ambazo tumekuwa tukizungumzia changamoto za mama walio katika ulemavu ambazo umekumbana nazo mwenyewe ambazo wengine wanaweza kuwa wakipitia tutaziovaam kivipi na umeweza kuzio kivipi ni lazima utoe ulemavu kwenye mawazo ya kwamba si ulemavu nlionao ni hali nilio nayo kila mmoja ako na ulemavu wake kweningine ambao wanatembea na miguu ama wana mikono sawasawa lakini labda na ulemavu wa ugonjwa wa sukari ambao anajua hautapona utampeleka kwenye kaburi kwa hivyo kila mtu ana ulemavu mwingine anaulemavuinenaulemavu wa akili kuna wngine naulemavu wa tabia lakini huu ambao wako ni physical unaonekana unakuta ya kwamba wengi wanapenda kuzungumzia kwa sababu wanauona wewe sasa ambaye ulio katika hali hiyo ndio nakwambia kwamba lisiwai kukuingia kwenye mawazo na usikae kila wakati unataka watu wakusikilie huruma yaani unakuwa we ni sympathy zote unaku tunataa huruma no mwanadamu niseme kama wakenya wanaogopa weyewe kuingia katika hali hiyo kwa hivyo anajua kwamba nisipomsaidia huyu mama mungu anaweza kusikia vibaya kitu tunashukuru mungu ni kwamba wakenya wanamjua mungu lakini walemavu wengine wa wanakuwa na hasira throughout hasira ya kwamba ni kama kama hawa watu ndio walimfanya awe mlemavu ukiwa na ulemavu fulani na mtu mwingine aweze kukutusi sababu ya ulemavu huo wao uchukue na urahisi uweze kumjibu kitu ambacho kitaweza ku ni lazima utumie akili sana U- ulemavu si jambo la kukufanya ujione a kwamba wewe ni duni ulemavu si jambo la kufanya kwamba uwezi mimi kwa sababu ya kugombania hiki kiti katika hali yangu ya ulemavu niseme ya kwamba perception ya watu imebadili nia zao ya kwamba ulemavu wa mguu sio kwamba ulemavu wa akili huyu mama anafanya kazi hata katika hali aliyo nayo hasa wale wakurugenzi wa kuongea matosi au a hatuwashughulikii sana na au nawaacha kwanza watembee manake yeye i mimi waambia wenye kutusi walemavu ao wa ndiok na ulemavu wa akili unaona mlemavu ambaye anatafuta kiti asiwe na uoga na asiwe anataka huruma aoneshe watu ni nini anaweza kuwafanyia manake ukienda pale watu watasema huyu sasa ni kumsumbua namsumbua vile ukianza kupeleka ulemavu wako mbele wamechoka wanaona wataanza kuwa ni kama wanakubeba waoneshe kile ambacho unaweza kufanya napenda huyu mwheshimua ambaye anaitwa anaitwatanyonyi ambaye katika Wilshia yake uwakili wake ama akili ambazo mungu alimpatia na akawa wakili ulemavu wake ambaye aliupata katika maishani yani juu sababu ya kupigwa risasi lakini haijamsukuma hai nyuma yeye anafanya kazi watu wa westlands wanampenda kwa sababu yeye hapeleki ulemavu wake mbele kili amepeleka ni akili na nininiaza kufanyia wata ametutimizia mengi ambayo labda mwenye kwa ningeweza ama niweze kumpatia motisha yule ambaye aliye na ulemavu asiangalie ulemavu wake kwamba hiyo ni discount kama simu nadamu hapana yeye asiji au tasema kwamba niko ndani kwa sababu mungu amenpatia akili amenpatia mdomo na naweza kufanya kazi tumial kwa around aru ya kwamba hii kiv inataka tufanye maanake maneno ambayo umetoa ni maneno ambayo yatasaidia wengi what will be your part in short, na ni nini ambacho ungependa kuelezea wkazi wa makweni uh, ilawakuchague nia yangu ni kuona makueni ambayo iko na umoja makueni ambayo imeweza kurst utajiri wake ama resources zake zimeweza kutumika na wenyeji wako in control apart from a kuwa, naweza kuwasaidia kufungua benki yao kuwa na mapato yani umaskini ule ukaweza pia kuishap kuona makweni ambayo iko kiakili ki kimawazo ya kwamba unapozungumza na mtu wa makweni unamuona ako na focus ya maisha ya mbele ningependa kuona kwamba nimeacha mama ambao hata bila msaidizi woyote wanaweza kusukuma gurudumu lao la kimaisha si a kwamba waweze kuwa ni watu wa kukaa wanangojea msaada ama wanangojea watapelekwa wapi ningependa mama ambao wanaweza kuongoza na kuweza kuwa wanaweza kuona mbele na kuweza kutatua matatizo yao kwa hivyo apart from ya misaada kidogo kidogo ya serikali mimi huchukua nafasi ya kuongea na wamama sana ningetamani sana kuwa makueni ambayo akina mama wako mbele na wako na kipao mbele kwamba wanaweza kuleta maendeleo wanapoleta maendeleo nyumbani basi makueni inakuwa na maendeleo na kuwa ya kwamba amechanuka kiakili ili tuweze kuangalia kama tunaweza kumaliza umaskini nam asante sana mweshimiwa musio kwa kunipa fursa hii kuzungumza na kinamama walio na ulemavu na wengine ambao pia hawana na mi naitwa ros mkonywa kisa changu but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk a 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for 5 years robinhood financial llc member sipc