waiting on a tax return hopefully it ends up in your hands fraudulent tax returns due to identity theft increased by 30% in 2023 if you're in a bind this tax season lifelock can help our us-based restoration specialists are experts dedicated to helping solve your identity theft issues and all lifelock plans are backed by the million dollar protection package so we'll reimburse you up to the limits of your plan if you lose money due to identity theft help protect your information this tax season with lifelock save up to 25% your first year at lifelock.com slash aware siasa siasapoastkamajina naitwa este chirobon najua rais mteule kama kijana ambayo tulelewa pamoja tulikuwa tunaenda shule pamoja na yeye kutokea nasari mpoka klass <laughs> se alikuwa maydiskmat Ah. Eh. o so, mlisoma shule gani kamaatulisomakamamar kama, kama uh-huh. e, uh-huh. na alikuwa kijana ambaye alilelewa katika neno la mungu wasasi wake ni wansilishi wa kanisa laic uh-huh. so tabia yake ilikuwa ile ya kijana mtifu anatii mungu uh-huh. kwa kiingereza tunasema tunasemaalikuae uh-huh. na kwa klas alikuwa very sharp huaami nasemanga <coughs> kwa sababu sisi tulikuwa tunafundisha wote lakini y alikuwa anatupita kwa umbali Eh, alikuwaekutokea eh, ansar sikumbuki sana lakini tuliosonga mbeli sasa, ssanikakumbuka sasaul walikua na mshanga watuantm anasimamishwa n na kama kuna siku nylabda aliteresa kidogo ni iin mm-hmm. kutokea mpaka klaslabda mm-hmm. unakumbukalk nimwaka gani tulifanya nay mchan likua 98 Mm-hmm. na alifunja rekodi katika tu, nasema hata nikasema nikasemadivision yetu yote mpaka mm-hmm. ukotarbo akukuwa na rekod ya tht out of ouofte tulifunya cp cetifiateo primary education mm-hmm. na alifunja rekodi katika mji yetu yote akapata tht3 mm-hmm. e. labda ukiangazia maisha yake nyumbani hali ya nyumbani ilikuwa vipi Hali, hi, hi, hali from a, a very simple halyiy alitokaeami mm-hmm. eh, nyumbani tulikuwa tunatembea nayeshuleni aa nakiatuatamisika na kiatu na watoto wa shule sisi wotatuka na viatu ilikuastri mm-hmm. na tulikuwa tuanatembea bila mguu bila, bila viatu na mimbi piasisitatuka na viatu na kwao nyumba yao mm-hmm. ilikuwa ile round ya nyasi mm-hmm amba ina, inaitokakira krasta ile, ile ameseka nanyasi okay. e, uko te ruf iniyele a nyasi inye sametimes enasakuli konakuja kurepea na nyasingine uh-huh. tatiste life yenye ou elect president right now alliance nae nasi uh-huh. ile nyumba yenye te same, same hou sile nyasi ndani iko apokwakona iko chikoni apo apote ondoposet on side apo nimsitting rom nimesa sasa malia mseana kaa kingojea mm-hmm. mama pike kwakona pale mm-hmm. alafu nyuma ni bedroom so sasa wamekawa mm-hmm. naiata yoan milango enagauesiata ile ile sio ile class ya sai mm-hmm. standard ya sai, mm-hmm. ni anyumba like ile uauna boma na mat, una matope ndingare <laughs> lakini wasasi wake <laughs> niwakarimu wa, ni naye sana kama mji wetu hapa wasasi wake waliaza kusaidia sisiwote sisi ilbabayake alika musewa mita eh, ran ya baba yake ni musewa mita na baba yake tanaalikua ch elde kwa kanisa yao kwakanisa yawa kama kamaliko nimekwelesaa kwamba alikuwa alikwa mwansilishiyesso alikuwa chach tosa the utosatherangsenye baba yaka alikwa nae chach elder na filag elder alikua atahaaalisaidia watu wengi ambaokanakma so, baba na mama yake alilakwaaamama yake lil kwanatumuktukiauaauaaatuk na natukapewa mjadala moja ambayo iliakwanza ambayo tuliansia ilinasema baba ni afadhali kuliko mama sasa, sasa yeye akaenda kwa upande wa mama akatetea mama uh-huh. na akaweka kingereza ambayo litufanya sisi wote tushangae hata atukuamini natoa kingereza na akapenda sana hiyo mpaka akapewa kue lida ya mswada kwa darasa yetu na aliendelea mpakailikua saasile kama tunagawiwa kwa klas i wale wenya napinga na wenyawapingi mm-hmm. kila mtu anataka aende ende maalilliam ako huko <laughs> hakuna akunaatajiu <laughs> kilakitualikuwa najua kuongea, najua kuongea mm-hmm. na najua vile na iletu katika paliamen, vile katika watu kultvinataka nailet mm-hmm. so alikuwa na, analugha alikuwa anajua ana, ana, cinsi ya kuongea mpaka sasa ertmhisid every every, every, every ilikuwa inawin kwa, kwa, kwa mswada every time, alit- akienda pandei ujue pandeinda watawinleo <coughs> labda ukiangalia kule wakati shuleni alikuwa anapenda masomo gani naalikuwa anafanya vyema zaidi kwa masomo gani yeye alikuwa anapenda kwa shule alikuwa anapenda sci- <coughs> na kiingereza na, na, na, na maths, languages ana alikuwa best kwa hiyo yake ilikua mm-hmm. na, naaa na, na, na, na, na mm-hmm. so na saidi sana alipenda ma na tulipukuataklas naa samani tulika tunachapa viboko vi msipojiu maswale mm-hmm. na mwalimu angeansiaa akisunguka so kila mtu anangalia maaliiliaakaatukondio tusichapwe so tulikua ttunamtegemea kwa kwamaswali ambayambayo tunauliswa mm-hmm. eh, alikuwa, alikuwa anapenda en eh, eh, pamo, pamoja na hesabu na kingereza mm-hmm. na alika anaelewa saidi zo sana kama gluga ya kingereza alikua anapenda saidi mm-hmm. nangeongea na mpaka ana saazile kama kasabu tulika tuna, tunashindana ka madarasa hata saa zingine darasa yetu ngeshindahatakla na natunashinda kwasababu ya kwasaabu anaongea ana mpaka tunapata points, tunashinda de... <laughs> tunashindaras ambaye natufuata <laughs> so tul, tulikuwa tunafurahia sana na, kumbe ilika usindio tunacikumbusha kumbe ndoto yake ili, y, y, aliansa akiwa primary <laughs> akapenda Kwasabu, tulikuwa <laughs> m- m- m- m- kwa tulikuwa tunapewa history tunapewani huyu ni mawasiri fulani ninani so tulikuwa tulika tunaandikakwa tulikuwa tunaandika ninani anasimamia iwangokani kwa united aministry sa so yeyikumbe ye al- aliadmaya sasa kuwa one of those eh, kuwa moja wa al- aliadmaya ali aliwesa al- al- al- al- alipenda alipenda vilvile hao walikuwa wanajadiliana mswada mm-hmm. kwa parliament mm-hmm. na akapenda pe, sana mpaka akadevelop mpaka akakuwa kitu yake ambaye ya anapenda kwa shule mm-hmm. na mwalimu alikuwa namwelewa kwamba ni mtu ambaye anategemea kwa klasi yetu na angebit l lase alianza kushika akiwa klas s akashinda darasa la see so tuk- every time tukienda tu bora, bora tu yeyako saidiyetu tuhivi tukiongea hata kama ni klas nye wanataka kufanya mtiane tulikuwa tunawashinda kwa sababu ya huyu president huyuz na ukiangalia kando na masomo darasani alikuwa anapenda kitu kingine labda michezo Uh, maybe nilikuwa naonanga alikuwa anapenda fbal lika naenda fotball nilikuwa naona tu akipenda kama ni games anaenda football lakini sana sana ni mtu ambaye alikuwa na mungu sana sana tulikuanga na ile ile siari kwasiari alikuwa anaongosa ana, ana, ana pia kwasiari kwa sababu kwa ni mtoto mwenye baba yake alikuwa anamfundishanga bibilia mm-hmm. so alikua tukienda kwa mambo ya mungu ile ya, ya, ya, ya mungu kwa, kwa, kwa shule mm-hmm. alikuwa anaelewa sana hiyo historia ya bibilia mm-hmm. na nilikucha kukuundwa kwamba hiyo historia yake ilitokana na, na wa, wasasi ambao alimlea akiwa mdogona mm-hmm. mm. labda shuleni pia alikuwa kiongozi ama yes alikuwa kiongozi alikuwa prefect mm-hmm. alikuwa mm-hmm. alikuwa natugaaalikuadesmatango lakini alikuwa alkanachagulikua anacha, prefect mm-hmm. Kwasabu, in, kwa sababu mostly most izo sile zetu viongozi walikuwa nacha, walikua nachakuanga viongozi wali wako, wako. Right. akawerefu uh-huh. waltamba alikua wrefu di alikuwa aachaguliaa lka naaamngi abay as kwa, kwa, uh-huh. so, kwa, kwa, kwa masomo maso yangub uh-huh. kila mtuaa chocote kila mwaliu nataa amchagu kwasababu anaa atamatamweka chini kila mwalimu anatakaamchagu ku kiongozi kwam yake kwa sababu najo ni mtoto ambaye akisimama na yeye kama anaelesea ile jambo alikua nataka iongozi yeye si mtoto mwoga na ni mtifu alafu ni mtoto mwenye hakua tabia yake ambay mnaonasaii ambay tulianza kuona aki akianza uongosini ni kile kitu ambayalikanatamani akiwa mdogo alionyesha hiyo akiwa mtoto mdogo na tukaona kwama huyuni yu ni inkiongozi ambaye anapenda uongozi yake naakitetea kitu mm-hmm. hatamaliknatetea mswada mm-hmm. alikanattakbamanene yake mm-hmm. alika anapenda kusaidia watoto amba wana karo <laughs> alianza kuasaidia kiaiiaalienda kukusaidia ats ht baadaya kusaidia watoto akaendakamaanisa akasaidia akachange aka makanisa makanisa ilikuwa ni ile ya kuboma president electo alichange makanisa yote kwa area kwairiayote alandsa makanisa kwanza everychurch aliakisha kwendaa makanisa yote ol makanisa yote ikue ikikwe aic ikwe, ikwe, ikwe sda ikwe nini alifadilisha yote mpaka mm-hmm alibadilisha makanisa yote mpaka ikakua permanent mpaka ikaka ndio ikatanganisa ka roakavadisha mashule yote ukena shule yetu sae tanafudi taenda kuona nasar sul nasari skul yetuvadkompaka sa namatope ambae yalisomea so tisi wete tulikotana namatope akwa na kiatu alikuwa anaenda na matopeliktuaea apea matoeamaosa maamaakeda kuoma shoaakubadsha watu wasiendele kuboma watoto andlekuea matoe samadiya kuboma Hmm. na labda kuna watu ambao wanasema yeye si wakushindwa nafkiri eh, ni, ni tabia yake kwa sababu kwasababu aliansisha mm-hmm. akuna kitualiwayaansisha naikanguka katika kijiji yetu yote mm-hmm. Al- alianzishakusema kwamba anataka kubadilisha makanisa yote, yote ikuwe permanent mm-hmm. na akabadilisha akasema nataka kubadilisha mashule zote sikuwe permanent akabadilisha so hakuna kitu ambayo imehanga enye aafanyaanaachao kakurudisha nyuma kidogo ni wakati gani ambapo labda sasa maisha yake yalibadilika baada ya kuishi katika maisha a shtia ile kukosa mahitaji kenda hule bilaatu maisha ma- yake iliansa kubadilika baada ya kufika vila limalisa univesity kwasababu alikua villisikia ama aliendelea a kiongol vmdogo akaongakhy ndiolimsaidi sasa, sasa nakachaguliwaku na hiyo ldeship yake alianzanaorimary mm-hmm. alienda akishikilia akiwa seondy akiwa univesity mungu akamjalia akachaguliwa kuwa kiongozi mm-hmm. na hiyo ilifungulia njia sasa kwa sababu alikua kiongozi akiwa univesit ndimungu akamfungulia njiasasa akaenda aka, aka, aka, aka, aka ik sasa ile wakati ambapo alifanya a, a, a, a, darasa la saba yes. unasema kwamba alipita zaidi si. Ali, eh, alipata solaship ama Ah, akuka aku, na aknga ekauaaaaaoegoemnngoegombe isa nasa ndama so alitumia tuye style yakuusa ndama ndo aweze kuenda shule kcc aikwa inategemewa ka inaleta pesa pesa ya <ghran> nini ya kcc ilikuwa kidogo sana alafu ng'ombe ni ileile aikwa na chakula ya yawakatiu kama saahii ya rdt iko napodm ilikuwa tu ile masiwa ile ya kupt famil labda unahisia kwamba kama angekuwa na zile changamoto akiwa bado mdogo ile kukosa mahitaji muhimu angekuwa mbali kuushinda vile alivyo saizi ama kulikuwa na sababu uh, nasema mibi kama, kama kweli kama maybe kama angekosakosa maybe kama ungekuwa na scholarship angekuwa metoka kwamikonoyetu angeka kiongosi wasunguuko lakini mnu alturumia katuahk tunshkur kw lnendet a kena ngkuungepotk gndkung k kiongouoghk Uh-huh. akitembelea mama yake hapa kwetu uh-huh. anakuja anatusalimia atut kwa majina l damoa uamammaamamaaguunajfanya aaaku lakini yeye anakumbuka kila mutu kwajina mungualimpeao ambe itatua a watu wakamoret hapa kama classmates wake tunafurahia sana leo nikisema kwamba classmate yangu ni mkuu wa jeshi mm-hmm. katika inji yetu ya kenyanahis mm-hmm. ninafurahi sana hata yajalfa tulifurahta jusi tulikuwa tumepata shida sana hata hatuka tunakulakabla mm-hmm. ya kutangaza tumekua tukimwombea tunaomba tuna na wenzetu ambayo tua kanisa letu kama kanisa zote mandugu zote ambayo tuko pamoja hapa katika ili kijiji tulikaa tuli pamoja na kuomba kusema tuna, ikifika saa fulani tueke makoti juu ya ndugu yetu william mm. saa <laughs> <laughs> unajia saazinginataua tunasau ku, kusema put <laughs> preident najia mutu ambaye amsoae ka mdogo <laughs> kuweka hiyo tl ya mbili saasgine aka ngumu kwetuua <laughs> <laughs> tunasau kabisa sazigkwasau nimtutulillewa pamoja so mtanisamea eh? nanaomba inji yetu nisam aige nasau kueka hiyo mbili lakini kwasaabumali tulitoka na yeye hacho nikurudisha tena nyuma kidogo akiwa shuleni mulikua mnamwita kwa jina gani tuaaaita k kichirchiri kihichiriaeaken aleanamamaalalaemsalw e ina yanyumbani ngisawengieatowabbiliiao nakhirhrhobob abari yakoo nimtu mwenye ah, ah nasi ati sisi tumefika mahali si tuko tukochini sa atna mm-hmm. hochote lakini aatusaau mnatutot mm-hmm. kwa maina mm-hmm. e. sasa wewe kama wake mm-hmm. unasemakamaldanasema kwamba alikua mwereu darasani yes. yeah. kuna mali labda alikusaidia kimasomo anakwambia leo hesab tunafanya hivi na hiv yeah, alikua mwerefu kwa, kwa, kwa, kwa s yote mm-hmm. laini tukiltaazingin alikuwa anajua tulikuwa tunasaidia kuna mali, kuna kkuna malingine liunajiasasingine watu ambayo atlast mnachikasa mnakaa pamoja kuku kusaidiana kujadiliana kama hesabu nini nanini lakini mimi sisemi kuna kituasnanatua iko na hivi unaa nafanaausa aadaaaada kma mtu ambaye iaeeashindanwna <inaudible> <inaudible> <inaudible> Mm. sasa yeye ni rahis mteule na wa, mm. baada ya kuapishwa atakua rais rasmi unaisia kwamba atakua kiongozi wa ainagani niko na imani ya uongozi kama una kitu ambaynafuraha kama nikwamba aisa yungoa ma anahanaam wakuna mahali kwamba kwa wakunamaltura kuna roho ya mungu ambayo kitu mnu ambayotngkitnafurasha kwamba kuna mwangasa ambaynatoka binguni ramungu nansa kingosi tu kiongo ambanamnnaela mnu chini mpaka juu kiongozi ambaye anaelewa kwamba watu wote ni sawa a tuko na mchungaji president mchungajinaa That, kusema tuko na mchungaji ambayo ni, ni president ya kenya nimchungaji mchunga, hiyi ndio furaha yangu <laughs> mwisho kabisa unajua wakenya kutoka sehemu mbalimbali wamekuwa wakisherekea uteuzi wake wewe binafsi umesherekea uteuzi wake tulifurahi unajua unajuahatass Tuli furai, tuli, mahali kuelezea vile tlirki maash u lihp ilikashe ingin il ainsheren apangwa lakini auraahienashrimyn wakai tuna nji wingi mashare ambayo tumepanga vizuri unajua utalete indataina gani nani atakuja kusimama hapo nani ataongea ndio achekeshe watu nani atakuja aimbe nani ndio amuimbaji lakini hii kila kitu ilikuwa hapo kulikana mhwachungaji kama kuna wale wakudansi, kwa wakudansi. Kwa wakuomba, wakulia machosi. kama vile watu waliweka chini makoti hapa, mungu mm-hmm. tulilia ya furaha kunawalukulia mm-hmm. mungu mahiarh tukiambamnutukia mikono yetu tukaambia mungu mungu ambaye ulisikia sauti ya william. Mungu ambaye ulisikia sauti sauti ya ya william ytutukambia mngutumlsksti mungu yetu hata sisi utukumbuke tunapokuwa katika nji hii <laughs> unaweza kueleza nini wakenya baada ya rafiki yako klt wako kuchukua uongozi naambia nji yetu kwamba tumepata kiongozi ambaye itakuwa atatusaidia vile tunahitaji katika hii wasikue na wasiwasi wasi. wasi wasi, wasi hata kidogo kwa sababu ni mtu mucha mungu mungu ametupea w- w- w- kiongozi ambaye anafaa katika nji yetu mchamungu na kiongozi ambaye anafaa kwa sababu hukokiakili ako, k- k- ako sawa akuna kit na, na, na, na kupanga, anajua kupanga sawasawa mm. mm. asante sawa. sana kwa kuzungumza na mimi karibu sana ausane sanai Love an extra hundred dollars in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get a hundred dollars back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting one hundred dollars back and one hundred percent accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time.