jumatatu tarehe a septemba mwaka 222 mahakama ya upeo nchini kenya ilitoa uamuzi wake kuhusu kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa urais iliyokuwa imewasilishwa mbele yake na kiongozi wa muungano wa azimio raila odinga na mgombea mwenza wake mafa karua miongoni mwa wakenya wengine katika kutoa uamuzi wa kutobatilisha ushindi wa daktari william ruto katika uchaguzi huo uliofanyika agosti tarehe 9 mahakama ya upeo imetoa nafasi sasa kwa ruto kuhapishwa rasmi tarehe 13 septemba mwaka 2220 kwa rais wa tano wa taifa la kenya tunampongeza ruto kwa ushindi huu ushindi ambao sio wake yeye pekee au wandani wake katika chama cha uda au muungano wa kenya kwanza ila wa wakenya wote nam wakenya wote waliompigia kura na wale hawakumpigia kura katika uchaguzi wa agosti 9 kulingana na matokeo ya uchaguzi yaliyotangazwa na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi na uratibu wa mipaka nchini kenya iebc ruto alipata jumla ya kura milioni 7176141 ikiwakilisha asilimia 549 ya kura zote zilizopigwa dhidi ya kura milioni6942930 ambayo ni l4885 alizopata mpinzani wake wa karibu aliyekuwa akipeperusha bendera ya muungano wa azimio raila odinga takwimu hizi zinaashiria kuwa wawili hawa waligawana kura jumla kwa kiasi cha karibu nusunusu hasa ikizingatiwa kuwa odinga aliafiki zaidi ya asilimia25 ya kura katika kaunti 34 dhidi ya 39 alizoafiki hilo rais mteule ruto najaribu kusema nini kwa kurejelea jumla ya kura zilizozolewa na wapinzani hao wakuu taifa la kenya liligawanyika kuwili kati ya mshindi ruto na aliyeibuka wapili raila hili linamaanisha kuwa miongoni mwa majukumu makuu ya rais mteule ruto ni kuliunganisha taifa la kenya kuwaleta pamoja waliomuunga mkono na wale hawakumpigia kura jambo la pili wengi wa wakenya wangependa ruto kuangazia kwa, kwa makini ni ugali wa maisha unaowakumba wengi wa wakenya wanaotaabika kupata riziki yao ya kila siku katika kampeni zake ruto amesikika akiisema na kupigia debe ufufuaji uchumi ambao umedororeshwa na maswala mbalimbali likiwemo janga la korona sasa ni wakati wa kugeuza yaliyosemwa na kuandikwa kuwa matendo ili kuwanufaisha mamilioni ya wakenya ambao wanaendelea kupitia wakati mgumu wengi wako macho kujua rais ruto baada ya kuapishwa ataliangaziaje swala hili ili wengi wa wakenya wawe na uwezo wa kupata mkate mezani na bila shaka lipo jinamizi la ufisadi jinamizi ambalo limeangamiza ndoto za wakenya wengi rais mteule daktari william samoe ruto anakibarua kigumu kutegua kitandawili hiki ambacho kimeonekana kuwakwepa wengi wa watangulizi wake na ninashawishika kusema wingi wa ufanisi wake utategemea jinsi atakabili mnyama huyu ufisadi lakini kwa sasa ni pongezi tu pongezi daktari william samuel ruto rais wa tano wa taifa la kenya na hilo ni sepetuko jina langu ni dalmas sakali