Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. na biashara podcast tunazungumzia maswala kadhaa likiwamo swala la sarafu ya pamoja tutangalia pia boda huru pia maswala ambayo yanahusiana na wanawake na vijana ili kukwamua uchumi wa bara hili pamoja na maswala ya uongozi utawala na siasa jitambulishweninani na ulikuja nini naitwa ninihapaaa na aitwau na ni mratibu wa kanda east kandaa mashariki wa na hapa malengo eka, miaka a ahivi tumeweza kuyatimiza na kama hatujaweza kuyatimiza vipi tutafikia lakini zaidi kuangalia changamoto zipi zinazowakumba waafrika katika nchi zao za kiafrika mojawapo ya maazimio ya abuja ni kuwa na sarafu ya pamoja hmm. kufikia mwaka wa 2 28 tuko mwaka wa jehili hili linawezekana kwa kweli siwezi kusema kama mwafrika kwamba haliwezekani maanake kama afrika tunatakiwa kujiamini lakini nataka niseme kwamba zipo juhudi za makusudi ambazo tumeweza kuziona zikiendelezwa na baadhi ya viongozi wa afrika tajika kama vile mwenda zake marehemu mwamar gadafi nafkiri alijaribua upgiaoua tuliyoiweka mwanzoni haijaweza kufauli kwa majina anajulikana kama farida ali mimi ni mkazi wa mombasa mi ni mwanzilishi na extive directo wa shirika lisilo la kiserikali linaitwa elimkea nikiongezea nimedhirika kabisa kwamba ni changamoto kwa afrika kutangamana hata katika kongamano kama hili katika upande wa sarafu utumizi hata katika biashara ndogondogo inamaanisha ukuwapo wa sarafu hiyo moja itaweza kutusaidia katika biashara zetu na hata kukuza afrika yetu kwa pamojami naitwa isha muhamad natoka mombasa na mi pia ni mwanaharakati shirika ambalo linaitwanaju bara la afrika ni moja la bara mbalo limewekwa chini kwa udogo kwa sababu ya vile tumejiweka kama dola iko juu sana mojawapo tungekua, yetu, tungekua wapi. Mm. na sarafu yeugkuaaaoo zibadilishwe naekwataungekua na aafu yaahisunatoa aafnuaahs tukiwa na hii sarafu ya pamoja labda madini ambayo itatumika nigani kwakweli mimi si mtaalamu wa madini mimi haja yangu ni bora tuena sarafubisa <laughs> mimi ningependelea madini yayo madini ambayo yanapatikana katika nchi za afrika kwa sababu tukiwa tunaizungumzia sarafu ya afrika basi ina umuhimu ikue inatoka katika madini ya kiafrika mm. ndiposa tuweze kuona ufaidi wake mm. na kukuwa na ya ile sarafu na pia itatupa nguvu sisi tukisimama mtu akiangalia sarafu yetu na ataona uh, madini yetu katika ile sarafu basi inatupa nguvu hmm. watu wakianza kuiona anaona hii kweli ni afrika unakoketi labda kuna changamoto ambazo viongozi wa bara la afrika huwa nayo ili kuafikia lengo hili kwanza kupata wanaharakati ama kikundi cha watu kimekuja pamoja ili kuendeleza ajenda yoyote nzuri ili lazima kuna kupigwa vita pili kwa hali halisi ambayo tunafahamu kwamba dola ni pesa ama ni sarafu ambayo ni ya juu hakuna mtu ambaye atataka kushindwa akiwa anafurahia so inamaanisha itakuwa ni vita kiasi na viongozi wetu pia watapitia changamoto ili kuwashawishi wale watu wa mataifa ya nje akiwa uingereza na wanaomiliki ile dola kwamba ss ma czaafrika tummuakuaasarafu y kasababuni jambo lipya ambolte lile lipya litakuwa na cangamoto na uzuri wake vita vitakuwa vingi kwa sababu sasahivi tunazungumzia mambo ya neoliberalism na na tunajua kwamba licha ya kuwa matatizo ya afrika yanafaa kutatuliwa na, na wafrika wa tumeona kwamba mataifa ya kigeni yameweza sana kuingililia matatizo ya afrika kwa mfano tu mdogo hivi tunazungumzia afta ambayo tunasema ni soko huru la, la afrika Lata. lakini tunapoangalia yale malengo ya asfta ambayo ni uhuru wa watu kupita katika mipaka uhuru wa, wa vitu na watu na pia uhuru wa maamuzi kuyafikia umekuwa ngumu kwa sababu pamoja na kuwa tuko na sarafu inatakkana tujue ya kwamba sisi wenyewe kama nchi za kiafrika tuko na mizozo baina a sisi yetu wenyewe kwa hiyo kwanza hatuwezi kuzungumzia sarafu iwapo hatujatatua mizozo iliyoko sasa hivi ama zile kwa lugha ya kimombo tunasema ni diplomatic dlai sasa hivi kutoka tu tanzania kuelekea sera lion ni ishu manake tunajua kwamba ukoloni mambo leo umeendelea kwa kiasi kikubwa na leo tumezungumzia maswala ya of colonial borders ambao tunasema kwamba wamegeuza tu mfumo mpya kwa hivyo ni vita ambavyo tunatakana tujitayarishe sisi kama afrika ili kuikomboa afrika mwenzako anazungumzia boda huru hmm. je hili litasaidia namna gani kustawisha bara la afrika bodahuru litasaidia sana kwasababu ukiangalia sahii kama kenya tunapigania sana vijana wetu hawana kazi bodahuu itafanya vijana wetu wafunguke iifikra na kuvumbua vitu tofautitofauti ambao kutakua sahikunmtu akianza aki biashara kenya anaweza kutoa bidazake ea kapelekaktoa biha zaeea akapelekad kuenua biashara zetu, zetu. w kukuza vitu vipya agricultural sector itabuma sana kwa sababu kuna countries ambazo hawana chakula kenya tukianza tuki kumeza vitu kama hivi vikienda upande wa pili tunapata na sisi manufaa ja, je itasaidia vipi kuhamisha ile ujuzi pamoja na teknolojia kutoka kwa mtu ama raia hadi raia mwingine au taifahad taifa jingine mi nitazungumzia kwa waafrika wa daiaspora mfano mzuri ni kwamba wametoka katika nchi zao kwenda kutafuta uh, riski katika nchi zingine inamaanisha ujuzi ule ambao wanaufanyia kazi katika nchi zile watakuwa na hamu zaidi ya kuja kufanya katika nchi zao za afrika ambayo itasaidia katika maendeleo endelevu katika sekta mbalimbali mbali ambazo wamebobea na pia itakuza nafasi za ajira kwa sababu kuna watu tofauti tofauti kama vile wawekezaji ambao ni waafrika ambao wanaishi katika nchi za daiaspora pamoja na kuwa boda huru itasaidia iwapo hatutaweka mikakati kabambe kama nchi mm. nafkiri pia italeta mtafaruku maanake tunapozungumzia uh, buda huu ni kwamba watu wanaweza kuja lakini yeah. tunajua kwamba watu wanaoingia na wanaotoka sio sawa kwa hiyo kuna wengine watakuja wengi wengine watakuja kidogo na ofu yangu kubwa ni kwamba tusiweze kuyaona yale tunayoona sasa hivi afrika kusini yakiweza ipate kusawazishwa namnagani na swala la usalama usalama kusema kweli utakuwa umekuwa ume, ume affected kwa sababu tumeshasema kila mtu anaingia kila mtu anakwenda wengine kwa wanasema kwamba ni vyema mtu akija kwako kwa kwa kama mgeni lazima abishe mehodi ili we mwenyewe umwambia kwamba karibu je hilo lifanyike Kani? kama alivyosema mwenzangu ya kwamba boda huri ni nzuri lakini kwa uzuri wake pia kuna vitu ambavyo vitaleta ambavyo si vizuri kivipi kuna kuja na watu ambao labda watakuwa wametuzidi kimariasi hata kimaarifa watakuwa wamekuja na vitu ambavyo vitavoae kwa hivyo na kuna yule mtu pale wakuangalia tu analeta vitugani na tunatoa vitugani itakua inatusaidia sana kwa sababu kumbuka sahii hata kenya tuna ishu ya na ishu za kwahivo tukifungua sana boda yetu pia itatukumba vitu kama hivi na kwa evo, tuwe taumaaaauawatu wakukarbshasasa waku, kuna swala jingine hamkuzungumzia kuna swala la utakatishaji wa hela hili naweza kuwa ni kikwazo kuwafikia ile sarafu ya pamoja Sina <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> oh, hayo pia ni maoni <laughs> basi ndiye maoni kwa mavu nie ni matindiema nikiwa tanzania imekuwa uchumi na biashara pas Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.