If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year. From first match must keep IRA for 5 years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC. achangudaskisa podcast namshukran za dhati bila shaka nipo katika kaunti hii ya bungoma likiwa ni eneo bunge la kandui na ikumbukwe kwamba eneo bunge la kandui katika uchaguzi ambao uliweza kutamatika ilikuwa na wagombea kumi na tatu katika kiti cha kuwania ubunge wa kandui na hivi sasa ninaye stehen kwesis ambaye ni kijana mmoja wepo wa wale wagombea waliokuwa wamejitosa ulingoni kuwania kiti hichi cha kandui na japo hakufaulu vilevle takuwa natueleza safari imekuaje bwana stehen q inafahamika kwamba uliweza kutumia pengine hela zile za help kwaweza kupiga kampeni pengine nini ilikuwa msukumo e kuingia katika siasa naam asante uh, kwanza kabisa na, na, naitwa sten ekinaibe kutoka dengeloa eneo bunge la kandui mimi la kwanza kuingia kwa siasa ni kwamba mimi natoka kwa familia ambayo haijicuesi mm-hmm. kusoma kwangu kumekuwa kwa kushid, kushid, uh, shida nikifukuzwa karo kila wakati shule nikaamua kwamba siku moja nitakuja niwasaidie maskini wenzangu ambao kusoma kwetu kumekuwa kugumu basi nika ikabidi niingie kwa siasa nikijua kwamba pale ambapo nimetoka ni mahali pagumu ambapo wazazi wangu ao lakini wakaninemesha mimi nisome basi ikabidi niingie kwa siasa ili niweze kuwasaidia uh, watu wengi wakazi wakandui wengi na wa, watoto wao waweze kusoma vizuri mm-hmm. labda hili swala pengine unapoingia siasa ni swala la hela labda pengine hela ulipata wapi za kuingia katika siasa na pengine safari yako kisiasa imekuwa vipi basi eh, hela zangu ni niliweza kuweka jinsi tu mwanafunzi wyote anapoingia ki, uh, chuo kikuu uh, uh, ki akiaplai uh, zile fedha za uh, serikali basi hupewa kiwango cha Pesa. kwangu nilipewa eu ishibl na 5 mwaka wa kwanza e, smya kwanza na ya pili vilevile nikanailiopea pesa ya kwanza, ya kwanza kwanza basi nikaiweka kwa fixed so pesa ambayo inge wakati pesa nazichukua naziweka kwa fixed hadi mwishowe nikaja nikawa na 116, na nikaweza kuingia kwenye siasa labda matarajio yako yalikuwa yapi ulipoingia kwa siasa na siasa ilienda vipi e, matarajio yangu nilijua nitaibuka mshindi maanake e, kabla niingie kwa siasa wakati niliingia tu kwa siasa e, nina luha ya kuongelesha wa, wa, wa, wanakandui na basi mimi mwenyewe pia ni mjasiri manake e, nilikuwa nawaambia yale mambo ambayo yanawaguza na mimi mwenyewe mba, a, mimi mwenyewe nikiwa na, na tajriba ya kuumia muda mrefu basi nilijua watanipea nafasi niweze kuwasaidia hivi ulikuwa chuoni umesema kwamba ni hela ambazo uliweka kwa muda ule ambao ulikuwa chuoni pengine shule ulikuwa umemaliza na ulikuwa unasomea nini basi eh, mimi nilijoin mwaka wa 7 eh, university nikawa nimeitwa kufanya mdia lakini baadaye nikaingia kwenye kwenye kitengo cha walimu education ni, mimi ni mwalimu e, nimesomea history na kiswahili na vilevile vile, niliweza kutamatisha masomo yangu hapo juzi nikafuzu na shahada yangu ya dgri daraja la pili juu sasa hivi sasa bado haujapata pengine shule ambayo unafunza basi nimeingia kwenye siasa na mimi mwenyewe hupenda siasa maanake yale siasa tu ndio nguzo ya ku, kuwasaidia kila mtu na mimi roho yangu huwa ni ya kusaidia watu vilevile vile nikipita mahali naona mtu uh, hajisikii vizuri ako na shida mimi huwa na ule moyo kuwa, wa kumuuliza niweze ni kumsaidia jinsi mm-hmm. niwezavyo ni, ni unasikiliza kisa changu Podcast. hivi kwamba hukuweza kuweza ku, kuwahi kile kiti cha kandui pengine una mipango ipi sasa kwamba hukuweza kuwa mbunge lakini maisha lazima yasonge pengine una mipango ipi e, hapo nimeweza kutafuta ajira manake unajua e, ukienda shule kufunza E, lazima ukuwe na tc namba na e, vieti vyetu havijatolewa sasa inabidi tutulie tu kwenye mashamba hali ya maisha amepanda vilevile wale marafiki uliokuwa nao wakati ya siasa hawapo sasa unabaki baki peke yako ukiwa ukiumia peke yako labda ujumbe wako tu wa mwisho kwa serikali za kaunti pengine na serikali ya kitaifa utakuwa utakuaup e, mimi naomba kwamba uh, kwamba uh, iwapo serikali ya juu itanisikiza inipe ajira au serikali ya kaunti itanisikiza inipe, uh, iweze kuni, kunipa ajira nitashukuru sana na vilevile vile, mimi naomba kwamba serikali yetu iangazie masuala ya, uh, ya vijana maanake sisi vijana tunaumia bili zipo lazima tuzilipe tukija nyumbani wazazi wanataka tu, tuweze kuleta wanawake na wanawake wenyewe hatuna chakula cha kuwalisha manake hatuwezi pata mimi mwenyewe nasema kwamba nimejaribu kuvuka mto nimeekelea fimbo ndani nikaona urefu ulipo na naomba kwamba waweze kuniangalia macho labda la mwisho kabisa hili swala la vyama na vijana wanapoingia katika siasa pengine hela zinazohitajika katika vyama mbalimbali mbali, pengine wito wako utakuwa upi inapokuja kwa maswala ya vyama humi nchini nam eh, kwangu kwenyewe mimi naomba kwamba usajili wa vyama kwa vijana wanapojiunga na chama basi uh, vyama hiwe vinalipisha wana wa vijana maanake vijana wengi wana hamu ya kusimama viti vilevile jinsi tu kama wale wa, walemavu wale hupewa nafasi yao basi naomba vijana pia waangaliwe maanake sisi ndio tunaumia na sisi ndio tunatumika kwenye siasa kampeni kuweza kupiga wenzetu na bali hata kama sisi wenyewe tuko na na ile roho ya kuingia kwenye siasa asante siku zote wanasema kuvunjika kwa mwiko si mwisho wa upishi na kwa hiyo ni matumaini yake stehen kwamba bado ataweza kuwa na wakati mwingine na kufikia hapo sina la mno kutoka kwangu mie ni dankan waswa nikiwa kaunti hii ya bungoma kisa changu kisa changu chanu tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc