sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia ababu na mwamba waziri mteule wa michezo hiwapo ataidhinishwa na bunge kuongoza wizara hiyo atakuwa na kibarua kikubwa ana kibarua cha kurejesha hadhi ya kenya katika ulimwengu wa michezo uteuzi wake unajiri wakati ambapo nafasi ya kenya katika michezo imeendelea kutishiwa na mataifa mengine kenya imekuwa ikifana na mno miaka ya kulea nyuma katika mchezo wa riadha hali ambayo sasa si dhahiri matokeo ya mashindano ya riadha ya mwaka huu yaliyoandaliwa baina ya tarehe kumi na tano na tarehe ishirina tano julai kule doha nchini qatar yaliiweka kenya katika nafasi ya nne ulimwenguni kwa kujizolea medali mbili za dhahabu tano za fedha na tatu za shaba nyuma ya marekani ethiopia na jamaika ni matokeo ambayo kwa nje si mabovu mno japo si bora ikilinganishwa na mwaka 219 ambapo kenya ilimaliza ya pili na ushindani unaoendelea kuletwa na majirani zetu ya ethiopia siyo jambo la kupuuzwa katika mashindano haya ya riadha wahabeshi walimaliza mbele ya kenya kwa mara ya kwanza kwa muda wa miaka 1 a 7 mara ya mwisho wakifanya hivyo ikiwa mnamo mwaka wa 25 mchezo wa riadha aidha umekumbana na changamoto aina na aina yakiwemo matumizi ya dawa za kusisimua misuli matumizi ambayo yameshuhudia baadhi ya wanariadha kupigwa marufuku na shirikisho la riadha ulimwenguni iaf aidha waziri ajae atakuwa na kibarua cha kusaidia kenya kuondolewa marufuku yaliyowekwa na shirikisho la soka ulimwenguni fifa kwa kile shirika hilo lilitaja kuwa serikali kuitilafiana na shughuli za soka marufuku haya yameendelea kuathiri ukuaji wa soka nchini kenya kutokana na kuzuiwa kwa timu za taifa na vilabu kushiriki katika michuano ya kimataifa kando na kuathiri wachezaji na hata marefa ligi kuu hapa nchini kenya nayo ina changamoto zake kuanzia kwa ufadhili na usimamizi hadi kwa visa vya upangaji matokeo katika ligi hii ambayo hata kuanza kwake kumeshuhudia hatiati zake sijataja raga b gofu na michezo mingi tu mingineyo kipi kilifanyika kwa mfano kwa miaka elfu 2 wakati kenya ilifana mno katika mchezo wa kriketi ninasema na mwamba atakuwa na mwamba mkubwa wa kupasua iwapo atakubaliwa na bunge kuwa waziri wa michezo maelfu ya wakenya wanaotegemea michezo kuvumbua riziki yao watamtegemea kufufua sekta hii kuhakikisha wanatabasamu itambidi kutilia maanani maslahi ya wanamichezo wetu wanaoletea fahari taifa hili la kenya itambidi awalete pamoja wadau wote katika sekta ya michezo na hilo ndilo sepetuko jina langu ni dalmas sakali sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia