Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. na biashara podcast nam leo katika makala uchumi na biashara leo tunaangazia biashara ya kuuza mayai ima mayai yakuku wa kienyeji ama wakuku wa kizungu ama mayai yote mawili imenafasika kumpata mjasiriamali ama mfanya biashara ambaye kwa kweli amekuwa akijihusisha na kuuza mayai katika eneo hili mbona ukachagua biashara ya kuuza mayai ninaitwa ave najihusisha na hii biashara kwa sababu ya kutafuta kipato wajua biashara ni bidhaa wee unapata wapi mayai yako ambayo unakuja kuwauzia wateja wako kwa majina naitwa btsadiambo imefanya biashara mayai kwa miaka tatu sasa na tuno na changamoto tu sana kwa sababu kitambo upate mayai ni s sio watu wengi ndio wanakuza sahizi uku chakula imekuwa bei ya juu tunaenda mail sab kwa, kwa ama tunaenda kutafuta na kitambo itafute kuanzia sibuhiadijondi upate na sio kwa mkulima mmoja aende apate mbili ta is m kitambo itafute wakati mwingine tunatoa mayai uganda hapa kenya mayai ina changamoto manake kupata hapa mayai na bidi nilipeela mwingi mno kule uganda si mbaya ei ya l simba yanapata na shilingi mia m 2 hapa ni teamoja saizi ni mia nne has0 tunachukua na 3, 3, 7, 3, 8 ama 370 na kitambo uichukue pia una, unakata gari kwako elfu m 2 tunachukua kama kreti mia 3 utamaliza week, na week, weeks umalize, na ya sana. Na nini hicho ambacho kinachangia ikizingatia kwamba shirika la afya duniani who imesema kwamba kila binadamu awe akila mayai 180 kwa mwaka lakini hapa nchini wewe au mimi au mkenya mwingine inabainika kwamba sisi ula tu mayai 3637 Mwaka. mbona urahibu wa kula mayai hapa nchini iko chini mayai hapa kenya usalishaji ni gharama manake vyakula vya kuku iko bei gali hiyo ndio inafanya wakulima watuusie mayai kwa bei ya juu kule uganda vyakula vinapatikana kwa njia rahisi wakenya ni watu wangependa wapate mayai wause mayai na kula mayai aijetupata sana umeibia swala nyiti sana kwamba wakenya wengi wanazalisha mayai kwa sababu ya biashara tu ukilinganisha na taifa la uganda ambapo wale wafugaji wa kuku pale vijijini tu wanafanya hivyo kwa sababu ya mapenzi ya kuwafuga wale kuku ile tamaduni yetu ya kuwafuga kuku na kupata mayai pale vijijini mambo yalikwenda kombo lini nilipokuwa kijana mdogo miaka saa 0 tulikuwa tunafuga kuku ya kiasili hata kuku zingine ilikuwa inataga mayai mstuni baadaye na lalia kule mstuni inarudi kama imeangua vifaranga mwingi sana lakini muda ulipobadilika tukawa tumewacha ya kienyeji kidogo tukaambiwa ya kienyeji imekuwa improved kuku ya grade manake itatega mayai mingi ya biashara sasa wale wateja wako wanapendelea ya kienyeji ama yale ya kisasa wateja hapa kitale unapata mayai ni mayai ni wachache wale wanapendekesa kula mayai ya kienyeji mayai ya redi ndio inanunuliwa sana nani ununua mayai yako wateja ni mahoteli wananunua inakuliwa kwa wingi kwa kipindi chote ambacho umefanya biashara hii bei ya yai ime moja imekuwa kiongezeka beamkaongezea yeah. shilingi kumi nambilishii na wakati nilianza ilikuwa shilingi kumi sahi ni shilingi kumi na tano ukiona hiyo tofauti sio kubwa sana I-tambi vile kwa sababu wananchi wana pesa tunagumbana pia na changamoto mwingi usafirishaji wa hiyo mayai wakati mwingine labda usipoweka mayai vizuri mayai yote inaharibika pale njiani kwa sababu njia zetu nzuri na wakati mwingi mayai na break mingi zinapasuka inapasuka ktana auwezi na kwa mkulima umwambiasanasana ukienda kwa mkulima hivyo ikipasuka wendi uko na sara kwa sababu umez lakini mkulima akileta ataitekea atai sana na utamrudishaznye mepasuka lakini sa ukienda e mwenyewe kuitafuta wendiiko na sara tukinunua mayai ya kenyeji tunaogopa labda tusiwe maai ambayo kuku imelalia imearibika so ina changamoto mwingi pia wesi wa kuku ni wengi mno labda ilikuwa ni kuku ya mayai usalishaji wa maai inakuja chini kuna utafiti ambao ulifanywa na chuo kikuu cha albata mwaka2n 14 ambapo wanasema kwamba kuku wa wastani umekuwa ukiongezeka kwa kimo kwa asilimia 4 hivi je kuna uwezekano kwamba kimo chake kinapoongezeka Ata kiasi pia kinaongezeka ama haaiasicaanaongeza kina asaa kiasi ya yai inaongezeka kimo wale wateja wako wanapenda mayai gani madogo ya wastani ama makubwa wateja wanapenda mayai wastani Bona? na hiyo ndio mayai tunausa nadhani ni usoevu wakati mwingine wanakutana na mayai kubwa lakini awaamini sana wanasema e, ni m wanashukuu na dhana inabadilika wanaogopa wasije wakaangukia vyakula ambavyo vi italeta katika kila biashara lazima utalipa kodi kodi ka namnagani kwa kweli kodi ni cangamotoklta wanakwambia ni shilingi silingiakananakambwanataka kwa kwa shilingi mmnashilingi m wa2 talia2 na ukileta ahaa lnagopeshata mulima kuleta hapa pa hi mayainabidi ujitafuti kama tunalipa utalipaj tena mayai yako yakounalipia hakuna sasa ground rent maya Sasa na unalipia tna maa yenyewe unalipia nini hiyo nyumba lazima tulipe na lazima pia kwa kila tray tulipe shilingi kumi hiyo ni changamoto kubwa manake pia tunastahili tulipe nyumba ya biashara ni gharama kwetu sisi It's very na mimi ningeomba swa wamulike sana mambo ya kodi Tuna, tulipe e na en itoshe mbona tulipe shilingi ngine kumi munatuondoa kwa biashara si tunataka tudumu kwa biashara ikuwe wanapopata kidogo nasi tunapata na biashara iendelee wewe unauza mayai faida ya kula ni gani? kukula mayai ni muhimu sana ni proten inachangia pia kwa afya kuna hlmen inaitwa cholin kwa mayai watoto wanapokula ubongo inapanuka na watoto wanaenda shule wakiwa chonjo mno pia watu wakubwa wanapata proen yenye aina olestl mingi na ningeimisa sana tule maai kwa wingi tukae kama, kama waganda wenye wanafurahia maai wakati wowote ama kule tanzania mayai nakuliwa na chips ndio watu wapata afya na biashara iimarike kuna msemu unaosema kwamba si kila mvua samaki anaoga wewe ni mfanyi biashara wa mayai we ula mayai na naula mayai mangapi labda kwa mwaka nimejifunza kula mayai na kwa wiki lazima nile mayai tatu kwa wiki na jaribu sana niongeze ili niwe ni kila mayai angalabu maaine kwa wiki ni sawa basi nikitoka hapa nakutana na baadhi ya wakenya ambao wanapenda tu kula mayai je we ula mayai mangapi kwa mwaka na ni kwa nini mimi naitwa fredri mayai hii mii nakula mayai ya chemo hii ya sababu ya kret kupatikana ni rahisi tena ni chipunaweza kua shilingi 3 hii ingine ni shilingi ishirini sasa mimi kwa mayai kwa mwezi asa narua mayai st na mimi huwa sipendi mayai maya ya jemo hapan mayai ya gredi hiyo mimi huwa sipendi hiyo ni kama plasti so mimi huwa nakula mayai ya kienyeji kama si ya kienyeji basi kama kwa mwezi ngapi kwa mwezi hivi nikiuma kama mayai tatu hivi imenitosha kwa mwezi unakula tu yote jumla ndiikusaidie ya, ya kaka ya mayai hiyo shata mayai hapa kenya waundi wantumiasadi sababu wanaona ni kama tengeneza ina, inakuwa rahisi kushinda mboka ingine ni vile vyakula ya mayai imepanda ei so mtu anaona ya, ya kwamba yeye akishafuka hizo kuku na zinakula zaidi zinazalisha mayai chache akipeleka soko wakulaji ni wachache itakuwa hasara kwa mkulima na wengi wamewacha mimi hula mayai mimi hula mayai ya kenyeji mwanzo mayai ya kenyeji ni tamu na mayai ya kenyeji e, yana, yana mvuto wake ana rangi yake ni ile rangi ya njano kwa wiki naweza kula yai moja sababu kuna ule wasiwasi ya kwamba wasi ukila mayai mengi unakuwa na ugonjwa nasamini kila mayai natoka vidude kwa usu kwa hivyo sii mayai kwa wingi mayai lakini si kwa wingi. Mayai ina na mingi kwa mwili, ina na na ukikula mingi mwili inakuwa wingiaya w au muhuni anapenda sana hii kwa sababu ana hana mtu lakini we mtu mzima tu mzee ukule mayai kwa tan hapa mayai kama tatu mara moja shuali na unajua na watoto unaona so, heri ile ya ununuaile yakupigapiga ngawachanganyachanganya kwa mbali na sukumaas kwa, wiki? kwa mpigo mpigo labda kwa wiki mara moja ama inaenda kwa mwezi mara tatu ama mbili manaake si sana sasa wee mwenyewe una fursa ya kuanzisha biashara yako ili usiwe tu mwenye kubweteka pale nyumbani na kukaa tu ndee bila kutengeneza hela au hata peni mini matindiama nikiwa gato zila tranzo hii imekuwa uchumi na biashara podcast