¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? La emoción de la libertad. ¿Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura? Nueva Ram 1500, hecha para vivir. Lo mismo marca registrada de FCA USLC. LLC. Caribu kwa uchumi na biashara podcast. Utaanza kujitambulisha na itwa nani na pengine unasimamia mradi A con Adriana Martin Karaoke. mimi niko kwa mradi wa wabakistan ambao tunajenga nyumba zinazoitwa housing program mm-hmm. uh, yes. <laughs> pengine katika mradi huu chauchaku pengine ni gani mi ndio ninasimamia kile kikundi ambacho kinauza nyumba mm-hmm. yes, so ile tiam inaitwa yaoeai mm-hmm. yeah. mbona mradi huuk okay, unapoangalia miradi yote ya housing kenya hii housing wale wengine wenye wanajenga manyumba ambayo ni ya bei gali kuliko ambazo tunauza wanajenga watu wanatarajia kwamba hizi nyumba ziwe ni zile nyumba juni, ni, ni za bei ya chini ziwe ni nyumba ambazo hazifai lakini sisi mradi huu ukiangalia una mambo mengi sana ambayo, ambayo inafanya yani utakua kila mtu yeyote ambaye anataka kuishi hapa atajivunia kuishi unaposema hivyo pengine penginekupanisha nini nataka utazamia haya fikiria tu asubuhi unaamuka unaangalia ukifungua dirisha lako ana bahari kisha watoka wenda gym. kisha wtokedaeta nge idogo sha kiwa utaki kupika uende kwa afeter ambayo iko ndani ya yabastn ukienda kazini ukiregea ukae pale na watoto wako wakicheza enyeembea kipaenyeenataakucheza kuna ile ambayo tuko nayo yani nakwambia kila kitu ambacho unafikiria pengine ni, minu, ni gani ambayo mlitumia kutafuta ama kuja na hatua hii ya kuhakikisha kwamba makao haya yatakuwa ni tofauti na yale makao kwetu sisi ukiangalia biashara zetu zote hakuna biashara ambayo tunafanya iwe amba, ni yani nja sisi tunataka kila mtu ambaye anaona biashara biasharayenye tunafanya kilwakatitukifanya yoyote twafikiria ni vipi tunawezasaidia nakumbuka mwekezaji mkuu alipokaa na sisi alisema anataka miaka ishirini miaka hamsini inayokuja watu wakipita pale wanasema mradi huu ulijengwa na yule jamaa na tunajivunia si mradi ambao baada ya miaka mitano kila kitu kimeharibika so ndo maana sisi tukasema lazima tunapoangalia tuangalie jamii na tuangalie kitu ambacho kinaweza saidia na kinaweza fanya tukakumbukwa milele na milelemradi huu okay, ulianza mwaka yeah, wa ishirini na year mwezi wa tano na ukiona tumeupeleka kwa spidi sana hii f tuko karibu mwaka ujao mwezi wa pili watu wataweza kuingia so yeah. Na tunatarajia phase two, tunaenda kuch mwezi wa m nex na hiyo itakuwa na nyumba hiyo itachukua miaka miwilisunio spambayo ukiangalia zingine nachukua muda gani hii tumepeleka kwa spidi ya hali ya juu na nyumba zenyewe zinafaa zaidi huu mm-hmm. mradi ambao sasahivi ni awamu ya kwanza zile nyumba pengine ni vyumba vingapi ambavyo viko pale ndani 582 uh, 58b hizo yeah, ndiozienzikw apo lakini sasa zafes imesema 14 je kuna ushirikiano wawote na serikali kuu ama ni mradi tu wa binafsi ni ushirikiano kati ya mwekezaji suleiman shahbal na glafrica pamoja na county gment ya mombasa caunty goment ya mombasa ikatupa shamba na sisi sasa tukaleta pesa ili tuweze kujenga mradi huu kuna yule ambaye pia atajiuliza je mradi huu unalenga kina nani hasa kila mtu mtu yeyote ambaye ana matumaini ya kuwa na nyumba mradi huu wa kulenga wewe kuna wale ambao wako na uwezo pengine wa kulipa keshi au pia wewe wako sawa kuna wale ambao wanaweza lipa kupitia kwa mg akienda kwa benki pia a tunawaangalia na kuna wale ambao wanataka kulipa polepole pole kila mwezi inaitwa twanataka um, t- kunua tuc wale pia tunawaangazia lakini hiyo tenant tenacc ni ile ambayo inastahili ufanywa kati inastahili kufanywa na serikali so sisi tunajaribu kusukuma serikali isaidie ili tuweze kufanya tps lakini kwa sasa wale wengi ambao wamenunua wamenunua kupitia mortgage na wamenunua kupitia wale ambao wako na pesa ambazo wamewekeza tukirudi tu hapo nyuma umetaja kwamba mradi huu umeshirikishwa zaidi na serikali ya kaunti je serikali kuu pia imo ndani ama vipi serikali kuu tunaweza sema imo ndani kwa sababu unajua mradi mzima wa housing umeletwa na serikali kuu kuna zile faida ambazo unapata unapofanya program hii chini ya housing hata ukienda ukiangalia tuko na cheti kutoka kwa housing program ambayo inaonyesha ya kwamba inastahili tukue tukiweza kupata tuseme kama mambo na t inatolewa pia kuna mambo mengine mengi ambayo manufaa ambayo unapata wakati ambao program yako iko chini ya housing lakini ile partnership yenyewe ni serikali ya mombasa county mwekezaji zingine kunazo kunazozinafanywa kati ya serikali kuu na wekezaji lakini zile ni ambazo shamba, shamba liko chini ya serikali kuuna yeah. je mnalipishaje kama zipo kama ni one bedroom kama ni three bedroom, kama pengine ni two mfumo wa malipo uko vipi okay, uh, tulikuwa na one bedroom, mm-hmm. two na m ilikuwa 2.3milion mm-hmm. Two bedroom ilikuwa 3.6 million, na ilikuwai nailikuwa mm-hmm. sasa ile pesa ilikuwa mtu anapewa muda kulipa polepole pole, mpaka mradi unapoisha lakini phase two, bei itapanda kidogo kwa sababu mambo mengi yameongezeka lakini pia ile bei be takuayau mm-hmm. kiwango ambacho kila mtu atafurahia kulingana na mradi wa serikali wakuakikisha kwamba kuna makaazi gharamaya chini kwa wakenya wote ni kwamba rais ruto alisema kwamba watu katika ile miradi ambayo nialezwa na serikali watakuwa wakilipa kati ya elfu tatu hadi elfu kumi je huu mfumo wa, wa ambao sasahivi ni mnaotumia naona ni tofauti kidogo na ule pengine mliafiki vipi kuhakikisha kwamba inaendana sana na lile azimio la serikali ya kitaifahuu okay. ndio hayo mambo ambayo mweshimiwa rais alizungumza ni kuhusu tenant kuhusuph ambayo kama nilivyokujulisha ni mambo ambayo yanaendelea kutengenezwa kwa kwa sasa kwa sasa hatuna tena, tena lakini tunaomba sana serikali iendelee kusukuma mambo haya tutafurahia sana tunapoingia kwa phase two, ikiwa watakua ku, ku, ku, kuna yule ambaye pengine kufikia wakati nyumba zimekamilika hajamaliza malipo yake itakuwa vipi Uh, kwa vile unajua mtu anapoamua kununua nyumba tuseme kwa wale ambao wanalipa polepole na tuseme nyumba imeisha ulikua umelipa tuseme kama 80% imebaki 20%. uzuri ni kwamba utakua na vieti vyote ambavyo unahitaji kuingia kwenye banki yoyote na ukaweza kuchukua ilea yeah. so tutaweza kuzungumza nao kisha tuangalie lakini kwa sasa ntakujulisha kwa wale wote ambao wamenunua hatujakuwa na shida kama hiyo tumeona tunashukuru mwenyezi mungu amewabariki wameweza kujisukuma na tuna uhakika wataweza kulipa kwa sababu imekuwa bei nafuu sana mm-hmm. umenieleza kwamba awamu ya kwanza ina zaidi ya vyumba miatan je vyumba vyote sasa hivi vimeshapata watu ama kunavyo ambavyo bado havijapata watu vote vimenunuliwa vote na ninavombia ku, sahii hata fs2 tuna vyumba 1 lakini kwa wale watu ambao wanasubiri wamejiandikisha wanataka kununua ni watu, na, watu kuuza. na pia 2aoatu wa wanajiandikisha wale wote wenye wanataka vyumba vyakenyamzima kwa sasa ukienda kuangalia kuna watu zaidi ya 0 wa ambao wameiandkshamwatu so, wengi sana wamejitokeza kununua miradi hii so, ngumu sana kusukuma mradi huu ynaje yeah. mnatumia kwa sababu meshanaeleza kwamba watu wako wengi ambao wanataka nyumba hizi je mnatumia mfumo gani kuhakikisha kwamba hakuna yeyote pengine ambaye atahisi kama pengine nje vile iko ni kwamba ni ile first come, first basis. ule ambaye ametangulia ndiye anayepewa fursa ya kwanza mm-hmm. so sisi pale unapokuja tunakupa yale malipo venye yanastahili utakapojiandikisha utakapofuata ule m mpangili ambao tuko nao kishayn yani, mambo yote yanakuwa tu salama lakini hakuna kumwonea mtu yote kwanza kile kitu ambacho kinafaa sana kama hapa hpa hakuna mtu ambaye anakubaliwa kununua nyumba zaidi ya moja mm-hmm. okinua yako kwa sababu sisi tunataka tuwe na watu wengi ambao wanamiliki nyumba hatutaki sisi hatutaki wanabiashara tunataka watu ambao wanamiliki nyumba zao wenyewe so ukija kuwe tu na uhakika ya kwamba lazima utapata nyumba ikiwa utakua umejitayarisha umesema kwamba hakuna mtu ambaye atakuja kuchukua nyumba zaidi ya moja kwa mfano mimi nimeshamtumia rafiki yangu nimpatie hela akuje hapa kununua nyumba kwa niaba yangu je mtajuaje kwamba pengine mtu huyu haja tu mwana yule ambaye tayari ashanunua lakini unajua kila mtu ana kitambulisho chake mm-hmm sina haki ikiwa mtu mwingine amekuja hata awe ametumuana nani sina haki kum, kumkataza kununua kamanavyokambia nikoshua huyo atamtuma ikiwa wengine bado wako kwenye line so itakuwa ni vigumu sana pengine kwake kurudi tena lakini wale ambao watakuwa watakua wamejiandikisha wale ndio wenyewe watapata nyumba je biashara hii iko na changamoto zzote nyingi sana kwa sababu um, kuna ule upande ambao serikali inastahili kufanya kama kuhakikisha kuna mambo na barabara mambo na na mambo mengi kama hayo so ule ni upande ambao wewe uwezi ukausukuma kwa sababu we ni mwekezaji kazi yako ni kujenga huku ndani sasa kule nje kukienda polepole pole, pia wewe mradi wako waenda polepole so hizo ndio changamoto zenye ziko lakini sisi hatujapata hizo changamoto sana lakini watu wengi ambao wanafanya miradi kama hii hayo ndio mambo ambayo wanapitia pengine mbali na changamoto hiyo tunaelewa kwamba pia kulikuwa na janga la korona pengine liliathiri vipi uh, mradi huu kusema kweli unajua miradi kama hii faida ni ndogo sana mambo ya korona mambo na vita ya ukraine unajua kila kitu kilipanda bei sasa wewe mwekezaji akija nawe ajajipanga kisawasawa na mambo kama hayo yafanyike na kuambia waenda nyumbani tupu hakuna lolote so hapo ndio shida ilipo lakini tunamshukuru mwenyezi mungu tumeweza tukafikisha project tumefikisha na insha allah tutamaliza fes1 mwezi wa pili hivi ni kumaanisha kwamba nyinyi ni wangwana sana licha ya changamoto hizo ambazo pia zilisababisha baadhi ya vifaa kupanda bei bado wale wateja wenu bei mtaisalisha pale pale ama pengine huenda tuliacha mkaiongezabidb tulia pal pletulioachapalepale hauetukaendatukarudi kwa mteja tukamwambia uongezsa no. mpaka tungoje bei zirudi chini lakini mwekezaji wetu mkuu alisema hata kama mimi nitapata hasara kiwango gani lazima tukimbize mradi huu tuhakikishe umeisha kwa sababu kwa biashara kuna kutengeneza faida na kuna kutengeneza hasara kesho mwenyezi mungu atatuletea faida mbona hmm. faidapenmbomliamua kuutekeleza mradi huu kwenye eneo la mbona iko lam hwatunasema ikomombasa yaani hapa ya ndio penye roho ya mombasa ipo na unajua kuna re nyingi ambazo zilikuwa zimeadvetisiwa na kaunti ya mombasa lakini sisi tukachagua hapa And kulikuwa na nasab- sababu mbili area hii hakuna area nzuri kulikoh kitu cha pili mwekezaji wetu mkuu suleiman alizaliwa hapa kando ya akaenda mahali pengine tulikua na nyingi tulitiwa nairobi kisumu kasema itabidi nianze na nyumbani nikienda nje njeo so, ndo kwamba baada ya mradi huu kukamilika mtaenda katika kaunti zingine kabisa tutaenda kenya Mzima. unaposema kenya Mzima, kama gani sasa hivi mnalenga tunalenga kisumu eldoret na nairobi so na pia ikiwezekana pia kaunti zingine ambazo ziko hapa coast region lakini sana sana ikiwa ni hapa itakuwa mombasa kuna yule pia ambaye atajuuliza je mradi huu ushagarimu pengine kima cha chashilingapi uh, kwa sasa tumefikia tuseme bilioni mbili kwa sababu mradi mzima utakuwa utatugarimu bilioni sita sahizi tumefikia bilioni mbili lakini tunasonga tu na pia garama ya maisha kila siku inapanda inapanda kabisa lakini kama inavyokwambia kwa biashara kuna faida na kuna hasara So, tunang'ang'ana pengine malengo yenu ni kujenga pengine makazi mangapi katika miaka mitano ijayo okay, kwa sasa mradi huu peke yake unatupa makazi 19 tunapomaliza mradi huu kuna miradi mingine mitatu tunasubiri tunataka kwanza miradi hiyo peke yake mitatu itatupa nyumba zaidi ya l1 kwa uwezo wetu unajua serikali imesema inataka kufanya Ma- makazi l20 ikiwa sisi tunaweza tukakuwa kwa sababu tunasema tunataka kuwa viongozi katika housing nchi hii tukichukua kiwango kikubwa tuseme kama asilimia 2shin5 ya hiyo tutakuwa tumesaidia sana kuleta kazi kusaidia biashara na kupatia watu makao So tutakuwa tunaangalia mambo hii miradi mitatu pengine mnaenda kuitekeleza wapi na wapi kwa sababu mshanieleza kwamba mnalenga kwenda kaunti nyingine mbali na mombasa nairobi na kisumu huko ndi tunaelekea yote mitatu pengine miwili nairobi moja kisumu miwili nairobi moja kisumu na je pengine kwa wakenya pamoja na wateja wenu mnawambia vipitunawambia hakuna kitu kizuri kama kuwekeza kwa nyumba kwa sababu familia yako itabaki ikiwa na furaha na ikiwa utaki kuwekeza kwa nyumbu, una nyumba una nyumbamal pengine mali tuna maduka utakuja uwekeze apa mali na tumesema pa ndio penye roho ya mombasa karibu na unimemombasa genea iko hapa auwezi ukaenda vibaya na mraji hu tuasema atuuzi tumanyumba selling kuuziaifanoinaarent na kwa serikali kwa sababu naelewa kwamba makazi bora ama ya gharama ya chini kwa wakenya wote ni mojawapo ya zile ajenda kuu serikali najua kuna mambo mengi ambayo tumejaribu kufanya kupitia kmrc kenya But kuna mambo mengi ambayo tunastahili kufanya pamoja kama ikiwa mnaweza toa garanti kwa yale mabanki ili waweze kuwapatia watu tuachane na hii standard mortgage ambayo mtu lazima anapatiwa pesa wakati ambao hii mnyumba imeisha ikiwa mnaweza na bank so that waweze kutoa pesa mapema agcenta wawapatia wawekezaji itawavutia wawekezaji zaidi na pa itasaidia benki kukubali kuwapatia watu wengi ambao wanataka kulipa nyumba mgges kwa mapema so hayo ndio mambo ambayo mimi ningetaka waangalie na pia waangalie maneno ya tps wafanye harakaharaka kwa sababu hii serikali ni ya hasla na tutaki mahasla wenye ambao wawezi ku ama kulipa waendelee kuteseka waacha walete hiyo tps mtu alipe hiyo elfuta mpaka elfu tashukuru sana wakifanya hivo shukran sana kutoka kwangu mimi imekua uchumi na biashara Escuchas ese rugido. Sientes la experiencia de poder, la emoción de la libertad. Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500 hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA US LLC.