Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. kisa changu changu chanunam leo katika makala kisa changu tunamwangazia mlinzi mmoja je umewahi kusikia kwamba mtu kaponea tundo la sindano au taarifa kwamba mtu aliyejeruhiwa kupigwa risasi kichwani amechanganywa na maiti au kipenda mili si moja si miwili si mitatu kudhaniwa kwamba amefariki dunia tayari kuchukuliwa katika chumba cha kuhifadhia maiti basi hayo ndiyo yaliyompata mlinzi huyu kaka kwanza pole kwa yote ambayo yalikupata tuambie wanakuita nani mimi naitwa bernar kibet miaka yenye nilianza ni miaka ya elfu mbili na kitu ambayo ilinifanya nikaingia hi kazi kuitafuta si kutaka kusumbua watu ya nyumbani ya kunisomeshea mtoto sasa nikajituma kwenda kutafuta kazi ya ulinzi ulikuwa umetafuta ajira sana kisha baadaye ukaamua ah, naweza kutumia pengine nguvu zangu na ujuzi kutoa huduma nyingine katika jamii ya yeah, nimejaribu kutafuta kazi ya polisi nikajaribu jeshi ns lakini ns nilifaulu sikuweza kwenda huko kwa sababu mahitaji aikuniwezesha kwa sababu walikuwa wamesema twende na nat twende na na hiyo si kuiweza ikanibidi nirudi nyumbani nitulie hiyo ni mwaka gani hiyo ni mwaka wa 997 yale mafunzo ya kwanza ulifanyia wapi ya kwanza nilifanyia sigona kambuni ya mtu ilikuwa inaitwa security nikafanya kwa miaka miwili nikatoka nikaingia kk nikafanya ngong kwa muda tena ya mwaka nne nikatoka hapo nikaenda kambuni yingine hiyo inaitwa jrs nikafanya kazi mlolongo kwa muda ambaye nimehudumu mpaka saa huu ni miaka 1 na 8 na mali niligongewa ama mali shida ilipatikana changamoto ilikuwa ni sitikabanas 6 mweso wa 7ba mwakawa 214 ilikuwa kampuni ya kutengeneza bidhaa gani ilikuwa ni ya kutengeniza bodi ya holela kuna ma walikuwa anatokana na vitu ya mwindi na hii mwindi akaniambia kuna vitu zinatoka nikachukua ile kazi ya ulinzi na sheria yenye tulifunzwa mtu lazima akuja na karatasi ya kuonyesha ameonyesha hii kitu imeruhusiwa itoke nje ulikuwa amepangwa kazi na nani na walikuja saa ngapi nilikuwa nimepangwa na kazi na mwingine mchana lakini mimi nilikuwa usiku mi nikafanya nikatoa eye nikaingia kazi ukasalia mwenyewe usiku sasa ya, usiku nilikuwa nafanya mwenyewe nikafanya usiku mzuri ndio sasa nikaingiliwa saa ngapi ilikuwa ni saa ta 4 hiyo ndo likuwa niko nachukua poi ya patrol. usiku sasa ya, hiyo ni usiku walipoingia walipoingia wakanipata walipitia wapi walipitiaelewi eneo hilo limelindwa namna gani ukuta imewekwa waya stima sasa sijui walipita kwa waya stima namna gani nai sijui ni kinanani na sijui, sijui, na sijui waliingiaje na sijui walikujaje paka wakanipata kwa sababu hata hiyo walisunguka hakuna mali ilikatwa na hakuna kitu iliibiwa hapo mmoja wao wakaniuliza kijana sisi tumekuja na kitu lio tumekuja tunaomba tutoke naye walikuwa genge la watu wangapi walikuwa watu wanane nn na walikuwa wamejihami namna mejihami walikuwa wamebeba silaa silaa ile silaha abist mmoja wengine walikuwa wamebeba bunduki sasa sijui ni bunduki gani kwa sababu harakati ile ya kutetemeka kushtuka kwa sababu ujaai waone hyo kitu unaonanga tu maskari wakipita naye sasa hii watu walitoka wapi na walikuwa wamefaa mask kufunika uuso na laskichwa wasionekani nikaambia mungu wangu niongoze unilinde tu sijafanya makosa sijakabiliana na mtu waliniambia sisi tumekuja mali hapa na utaturuhusu tutoke naye ama hapana mimi kwa ujasiri wangu na uogo wenyeilikua naye kidogo nikawaeleza nyinyi mnatafuta hata mimi ninatafuta niko na familia hata ye mko na familia familiasailmtafanya kitu hapa ikiapen mimi niteekwa ndani utote angu ataumia ninyi mtakuwa mefaulu pengine nichukuo munifunge pale takua mnaniumisa mmoja wao mwenye alikuwa na ile si ya utu akasema huyu ndiopokotunasikia anakuja hapa ako na bunduki alikookabiso yake na kanilenga mimi nikaanguka chini ya gr harakati risasi kwenda kutoka ikagonga Kabu, kapila kilikuwa hapo ndio kanijeruhi kichwa akakuja akanikanyaka kwambau na kusema tumemalisa ttuaeatoanavitu nfu wak aana kankanyaa kadole ya mkono chagumba yeah. nilisikia uchungu lakini sikuonyesha kwamba niko nasikia kusudi wanitokee wasinimalize na sijui file walitoka tena walichokuwa wakitafuta we ulikuwa umeficha wapi Wal, nilikuwa nimeficha radio nilikuwa nimeficha kwa ufunguo ya mlango kit, nilikuwa nimeificha katikati ya mapacha mapachamyeti sasa wakujua iko wapi wakanitoa nguo ya juu wakaitafuta kwa memifuko zote wakatoa kwa lungi wakaitafuta wakaiona wakanrudisha lungi yangu mzuri lakini wakufunga mshipi lau kama ungepata ingekuwaje mdosi wangu angepoteza magari hapo ndani angepoteza maini mpya angepoteza hata oil na ompyt yenyelikua ilikuwa ofisini unasikiliza kisa changu podcast sasa damu inatiririka inakufuja vibaya sana kichwani ya ilifuja mbaya ambayo ikanifunika uso hata kuangalia sikuwanaangalia yan imefunika kupumua imefunika paka mapua mdomo sasa ile res ndio ilifungua kidogo kwa mapua nikpumua wakati ilifika wakakuja wakatafuta wakuona wakapomua mlango wakaingia ndani kuja wakanipata wakapigia polisi na polisi walikuwa wameenda siuiarainna alikuwa mewawa wengine waliniambia walikuwa s uonez mu 9tukpelekwa tukawekwamali wanaeweka watu ambaye wana watu ulitambuliwa vipi kwamba ungali hai kati ya wale maiti ambao walikuwa wamelazwa pale wakati sasafahamu ilikuja nilianza kutoa mkono na kuanza kujaribu kufungua madamu yenye mefunika kwa mapua sasa hiyo suka yenye hiyosuka enye tuiatumefunikwa kakartazi waliona inaanza kuenukaenuka kwa muda kidogo kuna msichana msamaria na askari mwenzangu ambaye si kampuni yangu anachunga hapo yeye ndiye alikuja akaniona anapiga mateke nakwa usuri wake akaenda akachota maji sctamapankapwt wenye chumba cha maitih eye pnakumbuka nmba daiamepewa kwenye chumba cha maiti Sasa namba nimeipotea kidogo na nikakaa kutoka hapo kuna msichana kamwindi auangabada anasoma mwenyezimungu alimwingilia alikuja akanipendua na nakuniuliza oh, unaitwa nani miakaambia minaitwa kibe unatoka wapi nakaambia miminatoka kitale akanihudumia na kaniuliza uko na watu kiti ya kwanza ilikimbia ni kwa ndugu yangu mwenye anaifata na bibi yangu ya tatu ndio ikaingia kwa ndugu yangu askari nikaambia fungua buti yangu ya mkono ya kulia kuna simu unitolee akatoa kwa ndani ya soksi ya but akachukua akaanza kupigia wateba bibi yangu akaanza kupigia nani ndugu yangu mwenyaako huko akaapa huyu akapigia ndugu yangu sasa mwenye askari yey akapigia ndugu yake naye alikuwa nairobi sasa woti walifikia wakati moja machosi ilimwakika ndugu nikamshika nikaambia ndugu mimi nimeenda na kitu yenye nataka unichungie watoto yangu akasai waende wafanya nilienda nikakaa amali sam, yaperhe kuanzia sabl y asubuhi mpaka sab kesho yake nikatolewa ikapelekwa 5 lakini sasa nilikuwa nakaa kichwa ilikuwa sasa imeenda mutu akikuja naambia muni, Mu menirudi tena nina ninashaut mumenirudi tena mnimalize mnisamee tu mnisamee hata daktari akikuja munisamee tu kwa sababu likua nimeenda hivyo baadaye ukapona ukakaa muda gani sasa kwanza daktari yangu aliandika nikae mwaka tano bila kasi ngumu pila mtu kunisumbua pila stress nilikuja nyumbani nikakaa kweli lakini sikumaiza tano nikaona nikoo nikarudi kaia kwa sababu ya mtotangu asome sitaki apitie shida enye napitia waswahili wanasema kwamba aliyeumwananyoka akiona ung'ong'o kutuka we ukiwa kazini mm. bado unashtukaiyo uti... kushtukanaama umefanya makini sana sasa hapo ikifanya nyayo kitu ikipita kwa barabara ama ikipita karibu na wewe unaamka kwanza unatafuta mali unaenda kukaa ukichungulia ni nani inafanya nini haya yote ambayo yalifanyikaulikwa kazini yeah. uliwahi kufidiwa na mwajiri ya yeah, nilipewa lakini sasa baada ya kushtakana tulishtakana nilienda kwa leba wakanipatia ikaishugulikia nikaifanyia miradi kidogo ingine nikalipia mtotofs nikakaa bado unaisi maumivua kama saa hii ama nifa peke yake niiweke kwa kichwa ichwa kichwa ta lakini kazi ya ulinzi mara nyingi nimeaona watu unavalia lakini lakini si sifai kwa kwa kwa kichwa kichwa kichwa kabisa kabisa juu tu tu ifunike pore ikuse wanaofa eunavaliava aifawa caiwekeeut ai ainkwa icha ais mimi ni mtu unaeka kanda kwa sababu ya maumivu enyeitaauu na kuna neno kidogo anaea kukupatia ikukwase na unaanza wa hiyo uwahaaune na daktari sasa hiyo nikaletea ao makatazi au wanisumbui kwa hiyo basi ndio mapito aliyopitia huyu mlinzi kibet leo akitupambia makala kisa changu mnatidiema nikiwa gatazoikisa changu Podcasts. să podcast if you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. wait, what? add a robinhood ira on top, then they'll boost it by 3%. you can do that. and if you transfer in any retirement account, you get 3% on mm-hmm. top of that. is there a limit to the match? no limit. robinhood gold gets you the biggest contribution match of any ira on the market. sign up for robinhood gold at robinhood.com/boost by april 30th. subscription fees apply. investing involves risk. 3% match requires gold for one year from first match. must keep ira for five years. match on transfers subject to additional terms and conditions. robinhood financial llc member sipc.