If you own a vehicle with less than 200,000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all, listen up. CarShield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever. Visit carshield.com/audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs. Drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance, free towing, and car rental options at no additional cost. Get your free quote today at carshield.com/audio. That's carshield.com/audio. chumi na biashara podcasts ujambo karibu kwenye uchumi na biashara yahi leo nitakuwa nikizungumza na wahudumu wa hapa katika eh, mji kunieleza je eh, kufuatia kuongezwa kwa bei ya mafuta kumeathiri vipi biashara yao na vilevile vile wakati huo huo eh, serikali iliyoko ilikuwa imeahidi kwamba itakuwa ikiangazia maswala ya wafanyabiashara wadogo wadogo wakiwemo ah, hawa wahudumu wa leo nitakuwa nazungumza na wawili na bwana masharia na bwana jimo nieleze je imekuaje biashara imeathirika vipi na hali e wana matumaini kama hali itabadilika na hali isipobadilika je ni mambo yepi ambayo watakuwa wanajihusisha nao karibu sana kwa, tueleze kwa majina unaitwa nani na kwa kifupi tueleze umefanya biashara hii ya taxi kwa muda upi e, kwa majina, kwa hii biashara ya taxi mimi nimefanya from 205 so inaelekea 20 years na kulingana na vile imekuwa sasa imekuwa ngumu zaidi ya mno kulingana na customer kwenye wako bado hawaja ugezowa mshahara lakini wewe mafuta iko juu ukija kumwambia akuongezee e maswali ni kuwa mimi nimeongeza pahali nafanyia so inabidi yeye anakulipa bei ileile bali unabakisha kidogo kwa hiyo faida yako so inakuwa ni maisha magumu kulingana na vile tunaisukuma tunamtumkaribishe mm-hmm. <tutu> mwenzake j tuanze kwa majina na utueleze pia ulianza biashara hii mwaka upi mi naitwa jim mangi hapa nilianza biashara ya taksi kutoka mwaka wa 2014 na time nilikua ninaanza kazi, kazi ilikuwa, ilikuwa zuri lakini biashara biasharah ya taksi ni kama iko chini sana sijui ni maboda zili, zili, zi, zimekua nyingi ama ninini kazi ya tai iko chini, chini kabisa yesu, ukiangalia kiangalia mafuta atoe 30, mm-hmm. hata yeah, hata unashidwa mwenyewe anashidwa kwani hiyo distance imekua, imekua kuliko vile nilikuwa naenda unaona so miaa hataunashidaat ashdhoimekuasoatkaikama ilitwambia kwa miaka ile tumefanya kazi ah, hii miaka iko hapa nini hii miaka hii tatu iko hapo nyuma Hai, hii kazi naona kama itaishana uh-huh. yeah. mbwana mashari umesema kwamba umekuwa kwa, kwa biashara hii kwa takriban miaka ishirini je hali ilikuwaje ukianza na hali ilianza kubadilika lini kukakuwepo uh, mebi na ugumu e, tukianza hii biashara wakati nilianzahi biashara tulikua hatatunafanya miradi hivi by bsitafanya hivi bali kulingana na vile sasa maisha imefikakingine aa so hata e, ma, hiyo so, maboma sioni kama tutarudisha mambo ikienderea hivo bado tutakaa hivo bashara juu si kupeda kwetu ni ile serikali tulichagua na bado kuna nyingine tumechagua juzi imetuwahidi kwa mwaka moja itakuwa imetubadilishia mi kitu naomba mafuta ni kila kitu si uga si mafuta si chumvi so nigeoba pande ya mafuta watuagalie ili hata hii biashara yetu iweze kuamka juu sahizi kama mafuta inatoka mia monja, ule sto hakuna kitu unaweza muongeza hata kama niliingia hapa tukinunua mafuta aiatutaendeea tu hvo na hiyo ma b wenye tunampeleka na mia bi unajua paarita moja itamfikisha nunarudi na, na unabakisha hiyo mia so nigeomba serikali tuangalie pade hiyo juu tulikua tuko na matarajio kwahi serikali tumechagua na naona kaa, watatuangalia kama mkulima mdogo mfanyikazi wa biashara dogodogoumesema yeah. kwamba uh, kupanda kwa bei ya mafuta ndi kumeathiri biashara hii kwa kiasi kikubwa je kuna mambo ambayo ulikuwa unajihusishanayo kwenye maisha na hivi sasa umeatupilia unamlipisha samtau usa b kwako kama vile mwenzangu amesema mambo ya boda boda inampeleka na hiyo mia anasema afadhali apigwa nahiyo upepo ili afike haraka iii auasku fani nitaenda kutemelea kinanani nitatumia tai so ni mambo mingi imesimamisha kulingana na hivo maisha iko na hiyo mafuta pahali imetufikisha mm-hmm. bwana jj ni mambo yapi ambayo ulikuwa unayafanya lakini hivi sasa unajiepusha nayomituseme ka, hata kama niko na biashara yangu mm-hmm. nilikua nategemea hii kazi ya taksi, ina, ina mm-hmm. ulikuwa ulikua naunafunga uu uchumi iko juu sana E, ulikuwa unadhani a hiyo kazi ndio itakuinua lakini inakula hata mfuka ya mtotohii e, kazi ya taimnaleta shida sana na, na ni kwa sababu tu ya mafuta lakini mafuta ikipugwa naona kama tutasaidika jumiiliingia huku mafuta ilikua inatoka 9 e, na hiyo siku hiyo wakati watu walikuwa na pesa sana nam je kwa huo muda ambao umekuwa katika biashara hii umesema kwamba uliingia kwenye biashara hii eh, lita moja ya petroli ilikuwa shilingi 9n bl kuna mambo ambayo unaweza taja kwamba eh, biashara hii imekufanyia Hey, ilikuwa im kutoka tuseme hiyo mm-hmm. biashara ilikuwa sawa kabisa juu hata mi niko na mangombe naonanga hii ni kazi ya tasi ilinipea mm-hmm. hey, mm-hmm. kukuziko hapo najua hii kazi ni tai imenipea ya na bana masharia wewe kwa miaka ishirini muda mrefu sana ni mambo yepi ambayo unaweza ukataja e, biashara hii kando na wakati huu kukuwa na ugumu E, kwa kipindi hicho uh, biashara hi imenifanikisha imeniwezesha ku, kufanyakama e, sahizi mimi nikienda pande ya gadheri hapa meru mimi nikona kachamba yangu hapo ni hii kazi bado ilifanya nipate hiyo chamba tukienda kama apadaragwa ia5 ni kazi hii bado tukienda hapa hapa nyumbani kujenga kwenye nimejenga ni hii kazi ya taksi juu sikuna kazi ingine huwa nimefanya tangu utotoni mwangu isipokuwa hii kazi ya taksi so wakati sasa unaona ti hata kurisha watoto hata kuweka hiyo familia imekuwa ngumu unaona mambo haiedi sawa ya yeah. nama kwamba Uh, serikali ambayo iliyoko hivi sasa uh, ilikuwa imeahidi kwamba itakuwa inaangazia biashara ndogondogo na vilevile kuhakikisha kwamba inawainua wale ambao wako chini je unahisi kwamba uh, serikali hii ina nia hiyo uh, ina nia kulingana na tukiona kwa darili juu naye chenye kimebarikiwa na mungu hatuwezi tukakionyesha kidori yd yeah, alichaguliwa na manaishe, almost wananchil su so, tunaona matarajio mazuri akituangalia within that 00 days mambo itakuwa imebadilika na kwa mambo ya komoni mwananchi kusaidika ni mafuta iende shinibei mwananchi akiigia pale kununua unga anakuta unga si mia mbili therathini anakuta hiyo unga kuligana vile mafuta imeondolewa bob naye unga imeondolewa mia moja na kumi hata akinunua na bado maisha inaendelea na wakati huo na huyo unaongeza bei anakuwa anakuja juu naye bei yako umeangusha so mambo inaona itakuwa sawa kwa hiyo siku mia moja nabwana jimi je we una matumaini ikizingatiwa kwamba eh, pindi tu serikali hii imeingia mamlakani tumeona mafuta yamepanda tena je e, una matumaini kama mambo hali ama hali itabadilika e, kwakunaonani hali itabadilika juu hii ni serikali mpya tulisikia uh, akisema wameashia serikali yenye haina pesa hata mafuta kwenye vile iliongezwa tulisema tu ni sawa juu huyu president mpya alituambia for h days a maisha itakuwa imechange so wacha hata kama tunafinyiriwa tukubali tu u hata yye anaona atafanyia wananchi kazi nam kando tu na kupanda kwa bei ya mafuta je ni mambo yapi mengine ambayo mnahisi kwamba yamechangia kuzorota kwa biashara ku hii e mi sana sana mimi narudi bad iyoyoiyousotaa iyo. arauaaimekua nautamaikai yaa mtu ameajiliwa pale akona mchara ya naeia ananunua gai anakuja anaingilia ileka biashara hii, hii biashara juu uh, iofisi yangu naye akona ofisi ile na anakula mshaara washkae kwa hio kainieakhka k aakaaaka awaekaaho ofisi yao nae menako kwa hiyo ofisi awaashe kuangalia naye ofisi yangu arihike na hiyo yake nami nifuatilia hii nam bwanajimi je kuna changamoto zipi zingine ambazo mnakabiliana nazo kwenye biashara hii e, tuseme kwa hii biashara tuseme magaindi ndio wengi sana aa ndio kwanza wanakuwa na shida na sisi sana jo <laughs> hata kama tuseme mchana aukupata kakitu unasema uingie ufanye kazi usiku apand unapataa juu sana sana tumeuawa hapa sana na majagili unakua najifanya kama customer, lakini ukifika tuseme hnaona hko aaaamagari ana hiyo ndio shida sana lainiaona mambo ikosaaatukitamatishaiwapo mm-hmm. yeah. tuseme wa mfano iwapo hali itaendelea kuwa mbaya hatutakuwa tunaona mabadiliko pengine bei ya mafuta itaendelea kuongezwa eh, una mipango ipi eh, bei ya mafuta ikizidi zaidi ao sasa ni kusahau nahii kanahataktasahnahi ka sina kingeawandaht kifuma apahakuna mwenye hata nikifumilia hapa hakuna mwenye anakubali kuongeza bei hakuna kazi inafanya so nigesema hata nikiondoka mafuta ikipita bei yapo sisina kwa kwenda labda sasa niende naye mgu aneshe mvua inyeshe agarau tuende tukaagalia hiyo tumachaba agarau kama itatupee kitu at least juu hakuna kingine ya kwenda yeah. nam bwana jimi je iwapo hali itaendelea hivi mipango yako ni yepi na una wito upi kwa serikali hata mhatanaahi tukiendelea hivi mtu atarudi ka nyumbani na vile ukiona mtu amerudi huko sha maf ingie uu mambo atakua nafanya huko ni mambo ya uhalifukakinda andshautatakua naea ijanaamkoho es mtapata ama so hapa naona kutakuwa na ukaidi mwingi sana namasante sana nilikuwa nikizungumza tu na wahudumu wa teksi hapa katika mji wa nyeri wanasema kwamba hali si hali huku wakitoa witu kwa serikali hasa kuangazia uh, bei ya mafuta wanasema kwamba iwapo bei ya mafuta itaendelea eh, kuongezeka inamaanisha kwamba hawataweza eh, kuendelea na huduma zao ikiwa wengi wakisema tuw eh, kuwa wakitegemea biashara hii kama akitega uchumi pekee iwapo wana mengi tu yakujivunia tukiangazia kwamba bwaamashai amekua kwenye biashara hii kwa takriban miaka i ana mengi tu yakujivunia vilevile bwaa anasema kwamba tangu mwaka moja, mwaka mbili, kuminane, alipojiunga na biashara hii kuna mambo mawili matatu u anawezajivunia na kuna mabadiliko makubwa sana kwa sababu alipokuwa akijiunga kwenye biashara hii lita moja petroli ilikuwa shilingi 92 Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.