tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc kile ni la wiki podcast e unadhaniswala la kimaeneo limezingatiwa katika uteuzi wa makatibu Nyansa walipata naalipatasma na wali, na wa kwamba raila ifa akaribie nyumba ya kenya wanza namshauri ipiono Kali tafanya ve inataka lazima opposition ikwe opposition nayo ikitoa um, ikitoa maoni yao si lazima wapee so, deputy president asimujibu angoje feedback raila anataka kwamba john waluke aachiliwe huru baada ya kufungwa miaka 67b we unasemaji mi nasema hivi huku kenya kuna mtu ameiba kuku na amefungwa mabilioni political raila kwa manifesto yake alikuwa amesema corruption corruption so sijui kama ndivyo if there was anam evidence akafungwa mbona uh, unadhani serikali ya ra, rais ruto imefanya uh, imepiga kipaumbele kukabiliana na balanja imejaribu wamejaribu polepole kulingana na thvo Kulinga amejaribu considering hata jakaa sana na the state of the country at the moment sababu vitu zimeanza kushuka na tunafurahi ah, chungani i kwako kwa lintonambuja ukiwa kisumu uteuzi wa makatibu wanazimia wanasema kwamba ilikuwa mt kenya na rial afarwanazimia wanasema kwamba walichagua watu wa rival na watu wamnt kenya kulingana yeah. na kama mkenya unahisi kwamba aiztwalizingatia usawa wa kimaeneo yenyewe eh, inaonekana kwamba wamelalas eh, kwa sababu ukiona kubwa sana wamechukua kutoka wengine wamechukua kutoka eh, mkeya na wamelemeadugangu unasema vipi unasemekana kila mara mahali penye umati iko ndio watu wanatoka wengi so hapo kwamba ingawa hajafanya vizuri but kulingana vile anaendelea ku, kuendelea na serikali ataendelea kufunua kila ajue wakenya wote wanafaa kuwe kwa uongozi wa e, rigiji anasema kwamba hawataki kuona tinga karibu na serikali unamshauri vipi rigabigashag unamshauri vipi rigiji okay, kwa upande yangu bado ningesema kwamba ningeomba dt kwanza yeye tangeomba mungu sana kwa sababu mungu amefanya mpaka amefika dp Uh, awachana na maneno ya siasa af, afanye vile waliamua kusaidia wakenya ili wakenya wakiwe na maendeleo ama wakiwe na wachangamke kimaisha badala ya kuleta maneno na nababa si baba yenyewe baba, baba ni kiongozi ambayo am, am, amejua kila sehemu ya kenya so mimi ningeomba akimwambia maneno na raila akae kimya asome kwa nini amemwambia hivo ajaribu pia kuomba mungu kwa uongozi kwa sababu uongozi wanasema mungu ndi anatupa saa kama hii sio mambo ya siasa tena oh bab suiko hivi nata kuona ile pesnatoa murabe atuoli na jirongo wanatakikana kurekodi taarifa na J, a watatu, e, th- e ni mikono wa siasa ama nipi wametaapo watat alikuwa anafanyiwa huko nyuma kenya imepeana msaada wa chakula kwa somalia je unasema vipi ni kinaya okay, eh, asante sana i hapo ndio nilikuwa nangoja sana tuongee sana umefanya Mb- vizuri kuleta hiyo mjambo kwa wananchi ya kwanza ningependa kusema kama makosa imefanyika kwa kenya kubwa sana ni hii wamefanya au kanawezapeana chakula akaunti ingine na watu wako kun imeshinda unamwambia una watu wako kwamba ndio wa, mazuri na chakula unapeleka hiyo hiyo kitu kitu kitu ni kitu jinga hatuwezi kufa hapa alafu serikali tr kupeleka chakula mahali pengine pngnam safi kabisa na hapo ndipo tumetamatisha gumzo la maisha moja kwa moja kutoka kaunti ya kisumu jina langu ni clintonambujo nam asante sana mwenzangu lin chungani ukiwa nyeri na mwenzangu ambujo ukiwa katika siti ya kisumu na sisi hapa katika bonde la ufa tumekutana leo hapa katika eneo la kiminini tunalipiga gumzo lenyewe taifa linakumbwa na janga la baa la njaa kutokana na ukame serikali inakabiliana vilivyo namba hili vile unavyoona enyewe serkli ya kenya haijaweka mikakati ya risk baa la njaa liko kila mahali hata ukiangalia sehemu za nyeri nyeri naye sasa inasema hata haina chakula kwa hivyo serikali haijaweka mikakati kambambe ya kukabiliana na baa la njaa serikali kila mara imekuwa ikiweza kuwapa watu maneno kuhusu upigani na kupambana nanja. na njaa na serikali ukiangalia haina mpango wowote wa kusab mambo ya chakula kulingana na utepetevu wa serikali kuweza kuweka mikakati kabambe ya kupambana na bala, kwa Keka ile mikakati molieliea serikali ingeweza kuhifadi kile chakula ambacho kimepatikana na pia kuweza kuweza kuea ue kupandca serikali iweke pesa kwa ncbb ncbb ilichukue mahindi inunue ili mahindi kwa bei nzuri kwa wakulima ihifadhi mahindi ya kuna kuna karoti kuna mboga hapa eneo la wakulima wanaendelea kuvuna serikali ifanye nini ili wa ambao na kutoshaanaeka e pesa katika hazina kuu iende kwa wakulima wale wadogo wadogo chini inunue maindiinunue in, mahindi kwa bei nzuri wakulima pia wanaweza kupata kujinufaisha mifugo wanaendelea kuangamia wanyama wapured kuangamia vilevile wana hivi karibuni wataangamia uteuzi wa makatiba wa wizara mbalimbali mbali, tayari umekamilika na wanaazimio wanasema kwamba swala la kuzingatia kimaeneo limepuuzwa ni kweli swala la kimaeneo halijapuhuzwa kwa sababu katika wizararais lime... mwenyewe ukiangalia ameweka regional balance kwa mambo ya uongozi uh, rais kulingana hajaweka regional balance katika pokot turukana. just turukanao hakuna waziri hata mmoja amepewa kiketi hili jambo limetukera kwa sababu kwa, kwa serikali ya kibaki tulikuwa na mwheshimiwa munyes tulikuwa na wengine mpaka kina wale lotodo kwa moi lakini leo hii ndugu zetu wa turukana, hawana waziri katika serikali ambayo inaendelea baba kwa maana ya raila odinga amemweleza rais kwamba akomi kumwandama kinoti ni kweli kinoti iko natafuta ushahidi wa kinoti kuhusika katika maswala na mauaji yakiholelaholela kwa sababu ukiangalia kinoti ndi amekuwa kinara wa dci kwa hivyo lazima kinoti ana habari muhimu kuna watu ambao wameajiriwa kama maafisa ndani ya serikali ambao pia wao wanatekeleza mambo yao kisiri kandona wakubu wao kwa kujinufaisha haswa wale wadogo walikua kwa kinoti kwa hivyo kinoti haandamwi yeye kuandamwa lazima tuweke uchunguzi wakweli kuwe na majasusi kutoka mataifa ni kuwe na sy ikuce ichunguze mauaji yakiholelaholelail najua katika afrika nji yetu ya kenya uchunguzi katika kesikenya wanajiweza inajiweza ila tu lazima tutekeleze tujifunze kuwa wakweli kuetenda haki na kufanya kazi kwa, kwa usawa BPP amesema kwamba isdi sasa zirejelewe wewe unasemaje kesi za ufisadi zirejelewe kwa sababu kuna kesi ambazo zilikuwa zinasukuma kisiasa suluhusiku waweka ndani watu wafunguliwe mashtaka zirejelewe wezi ni wengi pesa zipo zirejeshwa kwa serikali baba amesema kwamba waluki awachiliwe awachiliwe hmm. ama asiwachiliwe waluke asamehewe warejeshe mali mali rudisho kwa serikali kulingana na mimi waluke anaweza kuachiliwa na asamehewe sawa na wale wengine lakini lazima ukweli ubainike neti hiyo ambayo imekuwa ikiwanasa wengine Spread vizuri ili wengine wale ambao walihusika waluke asikufe kwa sababu ya watu wengine waluke is not the only wengineauk ambaye ameiba pesa za ma ya serikali yetu kuna wezi wako paka wengine wapo tutaki na visasi, chuki na kuandamana uandamanaacc inaagiza mradhe atuoli na jirongo kurekodi taarifa kuhusiana na sakata ya ufisadi katika nssf na ukiangalia vizuri sana mambo ya jirongo mradhe atuoli ile makambuni zao kama zile sasololo outlet zimehusika kuhusiana na mambo ya sakata ya mashamba kwa hivyo waandikishe stment na kipande cha ardhi cha shule na kama watapatikana na hatia wawe na majibu he walete uwazi kwa sababu walikuwa ofisini wanajua nini kilitendeka na pia wana rekodi watupee uwazi na ukweli ukweliidara zifanya kazi yake tusikuwe na kisasi ya matamshi ya kisiasa yaliyopita ni ndwale tugange yajayo hakuna mkono wa kisiasa wewe ukiangalia vizuri kumekuwa na shida kati ya nf na mambo ya toi kuna wakati aoli aliondolewa kwa mambo ya nssf alipika nduru kwelikweli inamanisha kuna kitu ambacho walikuwa wanafanya katika nssf kwa hivyo kama serikali imechunguza na kuona ya kwamba kuna uwezekano kwamba kuna fedha za wananchi bado kuna mutano kati ya kawira mwangaza gavana na bunge nini bunge nini inaendelea katika katika hilo ya bung ya meru kawira tayari mimi hauwezi kujinufaisha katika kikao kiongozi kkiongoi <laughs> mumewe amechukua dada yake ambapo anataka kuzuia ambapo nia yake ni kuweza kupicha mambo muhimu kupitia katika familia nepote simu katika serikali yetu kikatiba ni kinyume na sheria wale wabunge wa kaunti ya meru wamwache kawira mwangaza afanye kazi kwa sababu haiwezekani dada yake vile amesema kwamba ni askari na yeye ana uwezo wa kuitisha askari kutoka mahali popote ild hata kama dada yake ni askari hata kama kawira kamakawira mume wake katika ambao ni wanaume kumekuwa na ofisi ofisi katika ofisi katika zao jada ais tsaasmulumu kawira aach kawira afanye kazi kwa sababu a- yeye alichaguliwa <tiple> na auni mzimape ushaurinataa kumba ushauri kawira sasa mambo ya dini dini huko kwa kanisa na kuleta kwa kutaa awachane na nayo a- yeye awe a mwanasiasashaur wangu na kawira kawa aacishe me dada yake aende kwingine atatimuliwa na katiba atakuwa ebit kwa sababu atafadhiliwa kulingana na uwazi wa kisheria amefanya kosa kubwa sana kwa niaba ya wenzangu ambayo tumeshirikiana nao kulipiga gumzo hili mie ni matindia maanikiwa gatuzi la trans mzohia. hili ni gumzo la wiki podcast Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.