tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc kisa changu i majina yangu naitwa sauda omar mume wangu utoa bakari mwa nyota mi na miaka 2 h 8 bwana angu na miaka 38 nyumbani ni wapiawtu kwangu likoolewa likuwa ne konsolat tueleze mume wako pengine alichukuliwa vipi ilikuwa lini tarehe ngapi mwaka gani mnawangu alichukuliwa mwezi wa pili tarehe ishirini na tatu mwaka uliopitasiku wa saa saba lkuajkwaj usiku ulikuwa tumelala nikasikia mlango ukivunjwa mi nilikuwa nimeamka ndo s nikisikia huo mlango ukivunjwa mwenzangu wamelala nikamwamsha namambia amka manu mlango wavunjwa akasema hakuna mtu atakaingia hii usiku kwa nyumba huyu ni pakau nikawambia hakuna paka mi nikatoka nikaangalia mlangakambaambatasoauaawatunaana nyumba yangu iko na shudia, inje d walianza kuvunja r kisha akaingia naaa watoto nkawamsha ama watotoangu wamkeninikona watoto watano kisha alikuwa nikona dada angu naishi naye dadangu amelala kwarumu pekeake nkamwamsha mona dada niamsha sahii usiku kunini naambia amka taingilwmaekakamuekeake nkaingia nikamwenua naambia baba amka mona mama nibebana usiku anpelekapi naambaatukapamoa minikijua ni waizi wakishavunja mlango kiingia ndani wakanisukuma kwa rumu ya watoto wangu wasimama kwa mlango nakisubiri akiangalia kumbe ni polisi wakamwekelea pingu wakamlaza katikati kati kama katikatiamakwa hio likua mekaaliniaamatariban wa, wa lakinihudadaanguwasema waliingia kama sikuana wengine nwalikuwa wamevalia mavazi rasmi ya kazi ama walikua wamevalia mavaziyaraia ttwalikua wamevaaaayaameanuoa mavazi baada ya kumwambia mmea chini kipi kilifuaa walipomlaza chini ndani chiniakakaiau ya watoto kisha wenyewe waki kwa rumu yangu wamemwaga nguo kwa kabati kwenye masanduku wakamwaga kitanda wakainua matriz kwa paka feni ile asira yao wakaivunja wakaingia kwa ting wakamwagamwaga kila kitu wakapekura paka makochi paka busati wakakunja kisha wakaingia kwa rumu ambao nimekaa na watoto wakaniuliza mama wamwitaji yule nawambia huu mume wangu na hao awa umeketinao naambia hawa watoto wangu na huyu msichana naambia hni na dada angu huyu hapa kwa nyumba mwaka watu wangapi naamba nakaa mimi na hawa watoto na mme wangu sema saa hamna wapangaji naambia hakuna nyumba yangu ni kubwa kuna rumu kama kumi hawakuenda store Walika, walimaliza paresheni wao kwa hizi rumu ambao tumekaa mtuta hata kuna mlango wa duka hawakuingia maana mi walipoondoka nikiangalia wamefanya uchunguzi wao amemwagamwaga kwa nilrmukaaaalikua wow, ni lakini vile vitu tulivyotumwa hakuna chochote nyumbayakoikona usalama kwahiyo tutamchukua humeo tuendena kwa majiano kisha atarudi mpaka hivisijajua mmewanguameka wa wapi kisha wakanipiga picha waliponipiga picha wakachukua aidi yangu wakapiga picha wakachukua simu yangu wakachukua na simu za mmewangu mpaka veti vya ndoa wakabeba karatasi za nyumba wamebeba kuana faii za kazini kama amenunua tv vile vitu vidogo vidogozahalika gani wakabeba faidi yote wakaenda na vitu na pengine waliwambia walikuwa wanatafuta nini hasa kwa sababu hapo nyuma wamesema kwamba wanasema kwamba walitumwa wajwangali vitu fulani ambavyo yalivikosa hivo vitu ni vitu vitu gani walisema tu nyumba yako iko na usalama hamna vyovyote lakini hawakunieleza alikuwa vitu gani watafuta baada ya hivyo kilichofuatia baada ya hi akilivofatia simo wakamchukua pale chini likuwa amemlaza mi sikuona lakini walimwita u mtoto wangu wa kiume baba njo ufunge mlango mpolisi mwingine akasema aa huu mlango hauwezi kufungika mwache mtoto akalale ndio mtoto akaingia kwa kwarumu akaniambia mama wamembeba baba waenda waendanae mpaka hivi sijajua mmewangu pale alipowekwa ami nimezunguka kila kituo nikifika nkiwaeleza wasema sisi hatuna tukio kama hila hatujui kitu tumeenda naenuka tukaenda likoni vituo vyote vya polisi tumezunguka wasema sisi hatujasikia matokio kama nikaja kwa watua muuri tokea hiyo siku ndo watuamuuri wakinisaidia tumezunguka kila kipimba ha waliokuja pengine aliko na magarihaa waliokuja kuko na mzee hapo ndo ni shaidi wangu nae nile mungu t alimwamsha alikeda ksad aua yan akaanog ule mmewangu waliingizwa kwenye ile gari ndogo nahaa wenyewe likuwa wako wengi takriban wasema kama thalathini wale walitembea kwa mguu awakuingia kwa gari nafikiri k wameka gari yao kwa uwanja kwa kwa shule hawakutaka kuja na gari hapo pengine pengine kabla mumeo kuchukuliwa kuna vitisho vyovyote alikuwa amepata kutoka kwa watu a agariaaegie vitisho vyovyote unatist akitoka kazini yuko ndani sikusikia chochote akushangaza nii kama kuko na jambo simwatueleza tu tujue kwa nini maja kumchukua na usiku mtu ko kwa usingizi hata hajui kuendelea nini siku zote yote ya liku, liku, liku, liku alikuwa kuendeleaaayt yaa alika a ikalisafiriaasa yeah. alipofuka kule akaona mambo ya korona ameanza akasema heri nijembangae kazi yangu ilile ili ambayo likua nikifanya alipokuja amekaa tu miezi miwili ndo wakaingia au wakamtwa najie alikuwa amehusishwa na kisaa chochote pengine cha uhalifu bado hajahusishwa na kitu chochote wala hajawahi kukamatwa hiyo ndoka mara yake ya kwanza hivi maisha yamekuaje tangu mumeakuchukuliwa maisha yangu kwa kweli yamekuwa magumu sasa watoto wangu bado wadogo mimi kazi yangu ni kujishughulisha na kupikapika hili ni saidia wale watoto watoto waenda shule watotoendamarasi watoto kila wakati wafukuzwa shuleni na kula nikwa shida mi mwenyewe kila wakati mi si mzima maana ni mgonjwa tokea mmewangu wachukuliwa kisha niko na maradhi ya kuanguka niko na sasa ile kazi nafanya tu ile sina namnayote likuwa niko na uradi wahiyo duka nimeuza imeanguka sahii nimefunga najiendelezesha tu na hizo biashara ndogondogo za kupikapika lakini sahii maisha yamekua magumu sina msaada wote familia ndio kama hivyo hawataki kujua kitu hata kusongea sahii hawanikaribii kabisa wito wako kwa serikali mimi kilao changu naomba tu serikali wanirudisheme wangu maana napata uchungu sana kila wakatiwatotowanguwaliakimbabaetu aikwenda alichukuliwa alikawapi mona mpaka sahii sisi twamtamani baba sasa watoto wakiambia kamaacaababaetuatakua apata maswai kila kukicha namim hata sijui niwajibu nini ningeomba tu pale walipomweka wamtoe wa wamfungulia hata kama nkoti nijue tu makosa yake yaliofanya arudi nyumbani tuangalie maisha maana maisha mwanamke awezi kulea watoto peke yake nimeona kwa hiyo ngumu watoto watakamalizia baba na mama unasikiliza kisa changu pokast kija kwako ujitambulishe na utuelezee unaishi wapi na yule ambaye alipotia ni nani na mlikuwa mnahusiana vipi jina langu naitwa mose ali na kakona mpya alipotia ni mume wangu wetwa tuusaid mwashame kulikuja maaskari usiku pengine tunu alikuwa na miaka mingapi ana miaka hams na tatu kulikuja maaskari usiku kama saa tisa hivi wakavunja milango miwili ya chuma wakan paka, waka paka waka oatumaliza waka mwaka mmoja na nusu walikuja maskari wamevaa maski mlikuwa wazungu pia ndani walikuwa kwa walikuwa wanuea ngazi wana mabunduki yale ya, ya matochi hiv akifanya hivi nyumba nzima yawaka walikuwa na magari tuko karibu na barabarani wakab barabara wakagarwr waka waka waka yani karatasi karatasi nyingine walichukua wakataka nkawapa alafu wakanaambia na simu mbili wakabeba yangu na ya mume wangu wakanregesha waka aidi yangu wakaniambia kaa na watoto wako vizuri sa iaama utaonaozmi mwenyee na watoto wangapi wangapi mlijaliwa watoto watoto mwenyewe saba na wasichana watatu na vijana awaoowasoma na watoto wasoma na maisha ambao tuapitia sasa ni majaribio makubwa sana yaani ni majaribio ambao mimi hatasiwezi kusema watoto wanasoma mimi sina pesa na mume wangu alizaliwa peke yake hana mdogo, hana mdogo mkubwa sasa hivi mimi sina pekeake ah, njokushike mkono wangu kabisa na mtoto wa waf hivi navyokwambia yuko nyumbani nandowafanya mtian sas waha mgu ni mwaka mmoja sasa nanusu pengine zipo juhudi ambazo umekuwa kuzifanya kumtafuta mumeo E, tulienda polisi tukaenda kwatua muhuri kuja kueleza wakatushika mkono wakatusaidia kutafuta kutafuta kutafutaatkk skungie wakajatummmwaakuaata nishika mkono nkaangalie mochari namimi sijawai kuona basi niliambia tu ndugi zangu wengine wadogo nipelekemwenzeuakdanguangangazanguwawili wa wadogo atukaendapo mochari tukauliza naskt kumeletwa maiti apa na maskari wakasmaaienginekama mtu wenu yuko hapa ndani tukaingizwa ndani sikufichi nilikuja yani nyumbani nimeshikwa yani na nini ikuja yani napitia majaribio makubwa sana kuyaona na sina mtu wakunishika mkono wakunishika mkono simuoni na kabla mme wako kuja kuchukuliwa kwa nguvu je aliwahi kuhusishwa na kisa chochote pengine cha uhalifu aliwahi kukamatwa ama vipi hajawahi kukamatwa hata siku moja wala hakuna kisa cha uhalifu ye mwenyee ni dreve wa roli anapeleka anasupply michanga maw mwenyelimweeaauna mwenye mwenye, yani yani, pengine mlikuwa mmepata vitisho vyovyote kabla y kuchukuliwa tulikuwako bado hatujapata kiliochenu kwa sirikali kilio chetu kwa serikali sisi tuataka serikali kama prezidenti wetu william ruto atusikie tutafutie watu wetu watu wetu achukue atusiesuhmajina aingikila ela zile ambazo wa shukuzina hao watu waliotekwa atafute majina kila mtu atafute majina katika watu wao kama wako ndani ujue tuambie tu tuwa, wakondani maali fulani waangaliwa taratibu zao kama wamekufa ia tujue kabisa lakinisasa hituaiaa atuui tuko aa tukoaswetu ausauoatu kama wamekufa pia atuambie azunguke hizo jela zote hizo atafute kama wako sawa kama hakuna pia tujue kuliko kukaa tu hivyi atujui kitu tukija kwako wewe kama mtetezi wa haki za binadam hujitambulisha naita nani unafanya shirika gani na hivi visa vya watu kuchukuliwa kwa nguvu hasa katika kaunti hii ya mombasa viko vipi ama eneo pwani kwa ujumla nam kwa majina naitwa francis aumma mimi ni ofisa wa dharura shirika la muuri hapa right, pwani ya kenya visa vya watu kupotea ama kupotezwa na nguvu si jambo geni hapa pwani yetu ya kenya na hususan mpaka garisa tumekuwa na hizi cases tangu zaidi ya miaka kaano watu wanapotea kwa hali ya utata na inasemekana ni serikali imewachukua inasemekana ni polisi tumejaribu kufatizia na njia zote tumeenda mochwari tumeenda masipitali tumeenda mstuni kama vile savo wengine wanapatikana wanarudi wengine hawarudi kabisa wengine hawapatikani hawarudi na wengine aapatikana kama wamekufa kwa hivyo tumeandika ripoti nyingi sana tumerekodi visa zaidi ya mia b kwa kipindi cha miaka zaidi ya kumi watu ambao wamepotezwa na wengine ambao wameuawa na inasemekana ni serikali kama kesi ya huyu tunu said sisi kama muhuri tumepeleka african commission gambia kwa human right, commission kwaiasqat ya african commission gambia tumepresent tumelia sana mpaka special reportua, aj atamini maswala haya tumepeleka mpaka kwa un tumeandikia tumeandikiarmh ukifanywa tunasemekana pia wazungu wako ndani na wanasema asilia kmerika okay, wa nawa tumeona kuwa hizi mambo ya related, ya ugaidi hizi wazungu pia kutoka nchi za nje wanahusika wakati wa wakatia na hizo vingi sana Natunu ni mfano ulioai sasa tumetamaukwa tumeshangazwa tumegadhabishwa tumeshtuka sana A, rais ruto kusema kuwa kulikuwa na kitengo maalum ambayo inashughulika na maswala haya hii inamaanisha kuwa serikali imekubali wao ndo wanafanya maswala hayo serikali iliyopita na hii serikali mpya pia imesema wamevunja hicho kitengo mesema kama shirika la muhuri tunasema sasa ni watuelezea watu, watu wako wapi kama walikufa walizikwa walizikwa wapi nane waliwaua madhumuni gani tuwataka tuwatakatuataka hi familia kwanza serikali iombe msamaha kwa yale waliofanyia wananchi na vilevile vile si kenya tu wale waliofanya mambo haya wachukuliwe wa hatua za kisheria wafikishwe kizimbani tuko na majina wamekua familia wakija hapa kila kukicha baada ya hichi kitengo kuvunjwa tumeona kuwa zaidi ya familia ih wamekuwa wakija wakija hapa kuchafuta watu wao po pia listi kwa hivyo tumesema kuna watu wamerudi kama vile huyu anaitwa mwajefu anyota huyu wa sehemu za kwale alirudi tumeona yasiri kule lamu alirudi tumeona ustadhi moja pale kilifi pia alirudi baada ya kipindi miezi sita na tumeona jamaa hapa hapao pia alirudi na tumeona mwengine pia sehemu za lungalunga lunga amerudi kwa hivyo zaidi ya watu sita wamerudi njia ya kutatanisha lakini ajabu moja ni kuwa watu wakirudi awaongei waliokumbwa kule awaongei waliopata kule nataka kusema kuwa hii process ni very expensive sisi kama shirika tumekuwa tukienda kotini kwa niaba hizi familia kuaply foaas hii ni very expensive process Uh, resources mingi pesa mingi inatumika lakini hatujapata natija yeyote koti pia ni kambae walikuwa hawana kapasiti ndio licha ya kuthurutisha kuwa toeni ha watu kwa maofisa serikali lakini hawana ale makali kusema lazima mwalete maanake ao pia wana viswahili vingi sana wanapokuja kotini kujitetea kwa hivyo ni proses ndefu lakini kwa sasa tuataka tujue ukweli wa mambo na sisi kama muhuri tumewambia watu wajitokeze kwa wingi tunazidi kukompile hizi ripoti na tutathurutisha serikali kwa njia zote ili hao watu waliofanya maafa ama kupoteza haa watu wapelekwe kizimbani na hii familia wapatiwe restoration na kompensahon hiki ni kisa changu podast kisa changu kisa changu pst