Ya basi ni siku nyingine maridadi tena kabisa karibu katika awamu nyingine ya kipindi hiki cha vijana na mapenzi na maganga nilivyokuahidi ni kwamba katika awamu hii tutaangazia online dating ama ile kudetiana kupitia kwa mtandao facebook instagram kutafutana pale kama kawaida waacha kwanza tupate mitizamo ya vijana kuhusu swala hili majina yangu ni mogandi mimi ni kijana sijaoa sasa mambo ya social media mimi hata I dont advocate idontate mtu mkutane social media mpange deti mkuje kukutana hii mambo imesababisha maafa mengi kuna watu hata ni maeluminati social media wanatafuta damu ya watu mkikutana na yeye mnadanganyana mnaenda rumu kisha unakuja unasikia mtu aliuawa mtu alienda deti ya kwanza amekwama wasichana wengi wameachwa na mabili kwa hoteli alafu pili watu wengi washakuwa because of that mtu anakuambia kuja wazungu wanaambia mtu mimi nakuja kenya anakutumia hata elfu mm aannt00 s ng umedeta hata shetani na hiyo masuala ya kuweka mtu kwa social kwamdia kaa na ndoa yako wacha kujitangaza kwamba umeoa ama nini we sio mtu wa kwanza kuoa watu wameoa tangu ile wakati wa damu na watu walikuwa wanahisi vizuri hakukuwa na social namdia manyanya zetu walikuwa wanapendana hapa so mapenzi sio kuwekana social siokuwekanaa sasa umeana umeweka so sowt Social media si mbaya lakini watu wameitumia vibaya na mara mingi so, ya media, una muexpose, hata ataan si mam mii naitwa erik ratemo kutoka akaunti ya nyamira ningependa kusema kwamba wakati ambapo tumependana na mtu pale mtandaoni katika facebook ama whatsapp mimi uonelea ni vizuri tuweze kukutana baada ya siku tatu hivi kwa sababu mimi nimejaribu kufanya hilo jambo sababu nilikutana na mrembo mahali pale katika facebook kisha baadaye tukabadilishana namba pale tukaongea mawili matatu kisha nikamwambia ni vyema baada ya siku mbili hivi tukutane tunywe kikombe cha chai ndio tuonane ana kwa ana itakuwa sawa kwa hivyo baada ya siku mbili inafaa mwonane na yule ambaye mependana naye palea e, ni vizuri mweze kukutana ana kwa ana ili uweze kuona ya kwamba hii mambo mnafanya hi iko sawa ya kukutana pale social haikui sawa lakini pale social media mnaweza ongea lakini ni vizuri muweze kukutana ana kwa ana ndio mambo yanaenda sawa kabisa swala la pili uliweza kuuliza kama ni vizuri kuweza kuweka picha za mpenzi wako katika mtandao mi naona ya kwamba ni vizuri kwa sababu mara kwa mara unapata mpenzi wangu huo ananiuliza wewe zile picha ambazo unaweka facebook naona ni zako ama unaweka picha za ile kazi ambao unafanya hii ni kwamba utupendi na mimi pale naonelea ni vyema kuweka picha kwa sababu pich asababuyee ndionampenda nahakikisha usalama wao wakimapenzi kwamba tuko pamoja katika hii safari ya kuendesha familia yetu mbele kwa hivyo mimi sina shida kuweka picha ya mpenzi wangu wa familia yangu katika media aumewasikia hao na pia kuna wale ambao wamechangia mada hii katika facebook sscoian anasema hivi wanaume waache kuwa na so much nasie wakati wanapanga oi kisha anasema hivi wanawake ama magaldem wakituma pik zao kwa boyfriends kwatsi utume pia ile haujatumia makeup ndo awe familia nayo before mpange ku kumit swai anasema hivi haifai kwa sababu watu wengi kwenye mtandao wana fake life unapata mtu kwa mtandao ni kama malaika ni mrembo na akona maneno matamu kwa mtandao utakutana naye live utajuta haya rushb unasema online pia ni sahihi manake hakuna mtu anajua ubavu wake uko wapi maybe iko hapo online so itategemea mahusiano yenu yatakuwa vipi na mkikutana msije mkakurupukia kwenye tendo la ndoa kwa siku ya kwanza manake itaonyesha h na mapenzi kama hayo hayataenda popote haya tito kibwi anasema tabia ndo nzuri kwa wanaochumbiana mtandao it's a by the way for efficient communication erico wanzale anaunga mkono online dating, anasema ni juu it's a way of socializing with people haya vikimu bom unasema hivi kuchumbiana mtandaoni haina makosa dadangu waweza pata wa kuamini na mwenye yuko tayari kuolewa mungu ndiye hupeana mke mwema mwenye tabia njema haya jerry west <laughs> kauli ya jerry west hapa kuchumbiana mtandaoni sio dhambi ila changamoto ni nyingi mvulano ipo tayari kupenda ila msichana naye anaona shida zake zote zimekwisha kwa sababu ya kuitisha pesa za kuchat pesa za hapa fb groups of singles wasichana sio waaminifu utatuma fea iliwe na mtu ambaye haujawimwona imenifanya nitulie adi ile siku nitakutana na mke mwema barabarani warembo wa mitandaoni siwategemei Thomas Carlos, Unasema, not bad at all, but you have to take caution so much. It's full of trust issues and faithfulness. You love the beauty you see, but not the soul. I also think it rarely leads to successful marriages. 95% of online dating is fake. Everybody comes with their aims and mission. Not advisable to me. <laughs> nabasi studioni niko na vijana wawili vijana barobaro watajitambulisha wenyewe ni anze na wewe jitambulishe ndugu yangu naam asante sana naitwa william elita na niko kijana wa miaka 29 sasa naelekea 30 h nam nawe bradhangu waitwa nani wamajina naitwa john paral mm-hmm. na mimi ni kijana wa miaka 2 na nimefurahi sana kuwa pamoja na nye john najua vijana wengi siku hizi wanapenda kukumbatia ile mitandao kutafutana pale eh, ukiona picha ya msichana pale unasema eh, hebu hachani inbox vitu kama vile hapo mbeleni unapata dating ilikuwa lazima utafutane na mtu mpaka pale kwao nyumbani labda urushe mawe yeah. kwa habati ndio asikie ukicheza kidogo utaona mamake ndi anatokea pale inji. online dating unaichukulia vipi ukiwa kijana wewe unaweza kumchumbia msichana kupitia online. kusema ukweli online dating imefanya vitu vikawa virahisi sana kitambo watu walikuwa wanaongea kupitia barua ama walikuwa wanatumiana barua sa hii ni mitandao ambapo mm-hmm. hakuna mtu anakuangalia kile unafanya ama anaku anaku unafanya ukifanya kitu yoyote ni wee mwenyewe utajiamulia ni nini utafanya kwa hivyo online dating imetengeneza media platform rahisi sana ya kuzungumziana Kuna restriction yoyote utaelekewa kama wazazi watakuja kwa wazazi kitambo wazazi ndo walikuwa wanaenda kwa wazazi wa msichana mm, wanamwambia tuko na kijana ambaye tunataka mjuane na yeye mm-hmm. saa hii ni wewe mwenyewe una, naenda unamwambia kwa hivyo online dating imeleta urahisi ambao si mzuri kusema ukweli kwa sababu watu hawajui maana ya mapenzi hii mm. watu hawajui maana ya kuchumbiana kwa hivyo unajipata watu wamejiingiza kwa miaka unakuta mtu mdogo wamechumbiana na mtu mzee sana kwa sababu pale ni picha tu unaona kwa hivyo ni hatari sana kwa vijana kwa sababu hapo unaweza jiingiza kwa ndoa ambaye haiko sawa pia kulingana na vile watoto wamekuwa exposed kwa a lot of social media mm-hmm. kwa hivyo wanaingia kwa hizi mambo wakiwa bado hawajakomaa uh-huh. kwa hivyo imeleta hatari kwa pia watoto ambayo wanataka kujua mengi ambao kwa kujua mengi wameharibika wameingia kwa usherati kwa sababu kuna picha ambayo zinaenea kwa mm-hmm. online kuna video ambayo zinaenea kwa online kwa hivyo hizi zote zimeleta hatari mingi na imeharibu hiyo ladha ya kuchumbiana imeadhibu hiyo uzuri wa kuchumbiana ah, jon um, ulipokuwa umeanza kuongea niliona ni kama unaunga mkono sana <laughs> mambo ya li lakini imefika katikati pale nikaona kidogo umeanza kubadilisha mkondo ah, melita mtandao mi kwa upande wangu pengine nitasema labda imerahisisha mambo kwa mfano ile kama ni mistari kurushia msichana unaweza google uchukue shairi papu mtumie pale <laughs> ajisomee pale kupitia facebook hiyo itakuwa ni sawa ama unaona ii si nzuri kwanza kabisa ni kusema kuwa nimeoa mm-hmm. na nilioa hivi karibuni ah, mm-hmm. tulichumbiana pande mm-hmm. zote mbili mm-hmm aanaaaa kwa mtandao ya ah, kwanza kujuana mlipatana kwa mtandao mtandao tulikuwa tunajuana kabla Oho, lakini mtandao ilikuja kutusaidia ni wakati sasa nilikuwa kazi mbali kidogo mm. kazi mbali kidogo mm. tandao kuwasiliana lakini ile kujuana singependelea sana watu wazingatie kujuana kwenye mitandao manake mitandao ina mambo mengi ambayo nifich sana pata mtu picha ambayo si ya ili tu wapate is mm-hmm. na wapate o kwangu singependa sana vijana wa, wa, waende hiyo pande ya mtandao manake kwa mtandao mtaoana lakini sioni ndoa ikiishi sana manaake pale kidogo kutakuwa na uh, ile inaitwa ambayo itakuwa ni kila wakati hamjui mwenzako vizuri uh, huoni pengine labda kuna ule muda ambao mnaweza mna kupeana labda okay, tumepatana kupitia mtandao lakini unajipa kwamba huyu lazima tupatane amon ni mjue sasa tupatane moja kwa moja badala ya kukaa pengine mwaka niku tu mtandao inasaipa. Dia, lakini kuizingatia sana isikuwe ni kipaumbele chako kutafuta mm-hmm. mke ama kutafuta mume watu wengi wanasema nitajiwekea muda kiasi fulani kabla sijaoa mpenzi wangu pia mimi nilikuwa natafuta <laughs> na nilianguka kwa mitandao pia mimi nikifikiria hapo pia utapata mtu mwaminifu lakini ah, <laughs> walinivunja roho wote <laughs> kwahivo na ni kipindiki ambapo ntamleta mtaala mrecho lapa <laughs> tukipatana pale facebook inafaa tuchukue mda gani pengine ndo moja kwa moja kukutana watu hkukutana mali kwingi hata e, utapata kwingine hata hata kuliko pale mitandaoni manake watu hukutana kila mahali wakati wowote ule <laughs> Uh, kwa hivyo kukutana pale kwa mtandao sio shida ni vizuri tu mi naonako sawa lakini kama mmeamua uh, kwenda ile stage ya kuchumbiana ni vizuri sasa kuifanya ikuwe ana kwa ana uh, ikikuwa ana kwa ana sasa itaendelea vizuri manake sasa wakati ule utaweza kuona ule uso utaweza kujua ule mtu utasikia vile anaongea uh, utaona facial uh, kwa hivyo utajua saa zile kidogo anaenda kando ama anataka kukuhepa mm-hmm. e, utaweza kumjua tu vizuri kwa hivyo ningependelea sana kama watu wanakutana pale i ni sawa lakini kuchumbiana watu wachumbiane ana kwa ana mm-hmm. manake hata kuishi pale mkishaona ia itakuwatakua pale <laughs> rachel naaona umeasema yote hata sioni kama nikona la ziada la kuongezea inamaana inabidi tufikie kikomo hapa lakini simwisho maaake tukona tuko na tena mahusiano uko o kaa a aasano nin aaa usikose basi kunitumia inbox pale kwa ukurasa wangu wafacbok maganga vilevile vile. kwa tt maganga tuko hapa kujibu maswali yako wataalam wako apa kujibu maswali yako ama yale utakayouliza pale tutayatengea mda tuya katika kipindi hiki ili upate kupata majibu yako endelea kutegea usikose next yetu kuhusiana na swala hili la vijana na mapenzi mimi ni