do you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time. jina langu naitwa joseaihaei anagetmabch kuna ule ambaye atajiuliza mabchkapi e, mai bch iko maeneo ya nyali e, maeneo ya nyali inafahamika kama hapa hii barabara ya kutoka nis kuja, kuja maeneo ya eh, yamnahii yes. mabc ni ufua wa bahari ama nini? ni nini ni ufuawa bahari mm-hmm. tumeshika maji kabisa unaposema kwamba umeshika maji unamaanisha nini kwa sababu kuna ule atajiuliza pengine ni jina jip l ufua wa bahari kama vile pirates ama ninihi tuseme haina tofauti nakwa sababu mahali hoteli iko ni kwamba maji yenyewe tunayaona na tunayagusa kabisa so kwa fupi kwa nyefua wa baharinimeuliza yes. hivyo kwa sababu umesema masabh huja tuelezea kwamba ilikuwa ni hoteli kwa hivyo msikilizaji aelewe kwamba sasa hivi tunazungumzia maswala ya hoteli masabch ni hoteli sara iko na rooms, na tuko na chakula na tuko na vinywaji so mabcsa And, eh, ni mahali tuseme kwamba ni mahali kwa maadhari sana kwa sababu watu wengi wanajitokeza kwa wingi kwa sababu ni ufuoni wa bahari na kinatambulika ni kwamba ni mahali palipo eh, tuko na uzoefu mzuri wa upikaji wa chakula hasa ndo nakuta watu wengi sana wanakuja kutoka sehemu mbalimbali sehemu za nairobi sehemu mpaka nchi za nje so ni mahali kunafahamika vyema unaposema kwamba watu wengi sana wanakuja mwaka huu tuangalie kwamba kumekuwa na wageni wengi kulinganisha na mwaka jana ama vipi mm, matarajio yetu kwa sasa ni kwamba tuna matarajio ya kwamba kutakuwa na watu wengi kabla ya matarajio je mwaka umekuwa vipi tukilinganisha na mwaka jana je mwaka huu tumepata wageni wengi ama vipi wageni mwaka huu kwa saa hii siwezisema kwamba tumekuwa na wageni wachache lakini kuna tofauti kubwa kulingana na wakati wa mwaka ule mwingine wa el2imj lakini sasa mwaka ishirinabili kidogo kuna maoni tofauti na mwaka ule na tuna matarajio mema kwa sababu ni kwamba kwa sasa saa hii ni ile tu uchumi ndo kidogo uko chini lakini kukizingatia kulingana na maswala ya wageni wale wa kutoka nchi za nje tuna maono tofauti na yale mwaka wa ishirina mo, moja kwa sababu dalili tunayeona kwa hivyo tuseme ni kwamba tunaowezwa kwambabiashara eh, eh, itanoga yes haa wageni ambao pengine wanatoka mataifa ya kigeni ni wageni pengine kutoka mataifa gani Mm, kwa sasa ama kwa tuseme kusema hulo ukweli kwamba tunapokea wageni tofauti tofauti wageni wengi sana wanatoka ni sehemu za ungereza sehemu za ujerumani sehemu za italii na sehemu za sehemu tuseme nchi zingine hata wa china tunaowapata hapa kwa hivyo tuseme po, nchi nyingi tuseme wanaokuja nchi nci zanje kanti kan zile za nje kwafupi sema ni kama zote kwa sababu nikikambia kwamba ni nchi chache nitakuwa nadanganya tunapokea nchi tofauti tofauti hmm. za kule barani ulaya hmm. sasa hivi tunakaribia katika msimu wa krismasi na mwaka mpya je yes. Ye, nyenye kama hoteli mshajiandaa vipi e, kusema ule ukweli sisi tumejiandaa vya kutosha kwa sababu nikiangalia kwamba sisi kama sa masai za tuko na branch eh, kadhaa zilizo ziko maeneo ya nyali hilo awali. E, sikuwa nimegusia lakini nnataka kuligusia pia kwa sababu mimi kama ni na hudumu maasai bch kama abranch lakini tuko na e, tofauti zilizo ziko sehemu ya nyali pia na nikisema kwa kweli ni kwamba tumejipanga vilivo kiasi ya kwamba krismasi hii na mwaka mpya unaokuja tuna matarajio mema kwa sababu kama nikujipanga tumejipanga vizuri na tumeweka e, reti zetu za rumu kiasi ya kwamba yoyote yule aliye anajisikia kuja kwa hoteli anaweza kuja kuwa na kupumzika na kuja kua naufanya kuwa na, na holiday njema kwa sababu reti zetu tumeweka tukiangalia kwa sasa kama hapa tumeweka masabch tumewekan hoteli zingine kama zile nimekwambia ni kwamba tuko na masai vila huko naore tumeweka 50 a alafu maraseri tumewekaa50sli so tumeweka reti iliyo mtu wa hapo kutoka kenya na kutoka kule nchi za nje yoyote yule anaweza kupumuzika so tumeweka reti zilizo kila mtu anaweza kujisikia kuja alala kwa hoteli na awe naile maandari ya kwamba mimi leo nimeenda eh, pumbuzika kando mbona mbonar inaziona kivi vingine ziko chini kulinganisha na pengine hoteli ambazo zinapakana na eneo hili mbona z mejaribu kuziweka ziko chini zaidi tumeweka the, the, the, that, the best e tunajua kwamba tuko na majirani walio majirani zetu sisi tumeweka ile bei kwa sababu tageti yetu si nchi za nje peke yake tuna tageti mpaka leo nchi za hapa kenya kwa sababu ni kulingana ule ikonomi ya kenya vile nimekwe, nimesema awali kwamba konom kidogo iko chini so tukasematumeekaz zachinitut nchiza npkk kma sasa nikitaka kuja hapa na familia yangu na uwezo wa kulipa ile, ile kodi na niwe naez nkalala ndo maanaake tumeweka re za chini kwa hivyo tumeweka reti za chini kwa sababu tunategemea tutegemei nchi za nje pekeyake unategemea mpaka nchi za hapa chini yes. awali kulikuwa na yale ama ni tuseme tu ni masharti ya korona hmm. hivi ameshaondolewa hmm. je hii imepiga jeki vipi biashara hii ya utalii e, sa hii kuusemolo kweli na nafikiri hli jambo ni kama nimegusia kidogo ni kwamba saa hii utangu korona iwe sasa zile sheria zimetolewa ni kwamba kumekuwa na mfunguko mpya na inaweza ni, nikasema kwamba kwa sasa kiwango kile tulichokuwa nacho na sasa kimekuwa kiwango e, bora zaidi kwa sababu kitambo wakati korona ikiweko tulikuwa tuko asilimia thlathini kuja chini lakini kwa sasa naweza sema tuko kiwango sabini na tano kuendelea so matarajio a saahii ni tofauti kwa sababu kila kitu saa hii kila kitu kinaenda kama kawaida so tuseme eh, kutolewa kwa zile vikwazo vya korona vimefanya kwamba eh, wageni wamekuwa wanakuja bila kuwa naile shish kama vile zamana mmesema yes. kwamba mnatarajia pia wageni kutoka mataifa ingi je mmejipangaje me, kurahisisha usafiri wa wageni hawa kutoka viwanja vya ndege hadi kwenda katika maeneo mbalimbali pengine ama hatakuja kwenye eneo hili mm, sisi kama e, masai bich ni kwamba mipangilio ile iko kwa hoteli ni kwamba tuko na utaratibu wa usafiri kutoka viwanja vya ndege mpaka hapo kwa sababu tuko na wale watu majenti wetu walio tunawatumitunawatumia ku, ku, ku, kupata safari kusafa Safari, kutoka kiwanja cha ndege mpaka katelnnttunawatumia wetutumeweka kwa hoteli kwamba wakati wote wageni wetu wale wamebukuna hoteli zetu wanaorahiswakuchukaatiaiwanja za ndege na kultaatetu ho ndiompangilio tukonayo kwahivo upande wa kusafiri kutokapa aeni mpangilio tuko nayo na tuko na ati wetu walioua tuseme tunawatumia na ni watu walio wako kwa hoteli na tuna utaratibu wa vile tunaweza kuchukua wageni kutoka uwanja wa ndege mpaka hoteli na wale je ambao wanatoka humu nchini ambaye pengine ananuia kuja hapa hapa jui atatumia namna gani kufika hapa e, ao naweza kujibu kwa utaratibu kwamba wageni wengi, wengi wale wanatoka sehemu za hapa nchini kwetu wengi sana wale waliotuseme tuna uzefu nao kwa sababu mara nyingi wamekuwa wakikuja hapa wengi wanaokuja hapa wakona minzi zao za But hata wale walio wangetaka kukuja hapa na hawana mizi za transport. mara nyingi huwa kuna ile kitu inaita unaawa na wanakua na kuuliza kama kunaweza kuwa na uwezo wa kuchukuliwa na gari mahali huko na hilo swala huwa kama ahoteli tunajaribu kuai na ule mgene anachukuliwa mahali huko na anakuja mpaka kwa hoteli hawa wageni wote hivi tuseme bkin ziko vipi e, booking kwa saa hii ni kwamba tunavyoongea ni kwamba bking zetu e, already kuna wale baadhi wamebuku na tuseme tunawezasema kwamba wale wamebuku kwa saa hii ni wengi kwa sababu tuko na zile zilebokincom tukiangalia kwa ripoti yetu kuna baadhi wale wame kunawale wengine wamefanya payment, na kuna wale wengine wame aizo awajalipa laki kuonyesha shara kwamba a kwa walwtwalwamek ni wageni wetuwaltunatazamia nwatkp so, ambaztukusmlkwel tuko na ishara nzri hatujafika ile kiwango cha kwamba tumejaza nyumba lakin tuko kufka po na kwa sababu leo ni tarehe ishirini na nne so tarehe ishnanne nafkiri disemba ni kama bado siku chache tufike demba skifikata so, disemba tarehe moja kuendelea tukna matazamio mapya kulingana kulinganana zetu znaezakua zmejaakasasa ziko zishafanwa na tuna matarajio kwasababu imetonyesha isharakwamba wageniwataka weng yes. Ye, wale ambao watakuja hapa kuipo michezo mbalimbali mbali, pengine ambayo huwa wanajishughulisha nayo pengine ile ya kwenye bahari na ya eneo hili michezo kama ile tuko nayo michezo unaaminisha kama zipo naileo pia hu kuna michezo ya watoto maeneo mengine ambayo wanaweza kujishughulisha nayo kuna ile michezo ya baharini wale ambao pengine wanapanda boti sisi tumejipanga kwa sababu ni kama ve kwamba tuko na hoteli tuko na hoteli tano na katika hizo hoteli ni kwamba kila hoteli imejipanga tuko na maseri sote tumejipanga that is a family kids iliyo tumejipanga na vitu zilizo watoto wanaweza kucheza nazo kwa mfano kama castle, tumeweka pale tuko na michoro ya watoto wanaweza kuchora zile wanachorwa melwa na kuna michezo mingi iliyo tumeweka e, iliyo watoto wakati huo tumeweka kwamba watakuwa anachezea mahali wakifika mahali kama hapo apoe tukinzingatia upande mwingine tumekwanga na program ya events kila sehemu masai tumepanga events zile zitakazokuwa tarehe ishirinann taeh iha mpaka kuvukaakamtajie tu msikilizaji gani tumeweka tofauti kama vile tutakuwa na masai Beach, tutakuwa na live bands zilizozo zilizo, zitapungiza wananchi ama ma uag wal watutmhuhuria kti wakti hutitkutakua na jambot kutakuwa na, band. na, na, na, na, no na mpangilioutaweka bango il iliyohua watu wakosti wengi sana wa, wa, wanapenda wana sana bango kwa sababu ni nyimbo ya kii na vilevile vile tena masa na mpangiliodsembe tumeweka e, e, rumba explosion. ilio hiyo huwa ni ile rumba inachezwa na wanamuziki wa lingala so tuna matarajio mema kwa sababu mpangilio tumepanga ni mpangilio mema na tunavyoongea saa hii masai tarehe kumi na mbili ilio itakua jamhuri dei kutakuwa na rumba explosion ambro la muzika atakuwa paa anatumbukiza watu na wataanza mapema kabisa kuanzia mondo wa saa nane mchana mpaka usiku ulo amanane mm-hmm. so tumejipanga vilivyo na ni kwamba ni mipangilio iliyo tuko nayo na kila sehemu za e, upande wetu tumejiweka kuwa hali sawa mm-hmm. yes. awali kabisa tukianza mahojiano hayo umezungumzia kuhusu mlo Yes. najua na hapo ndio kivutio cha wengi kwa sababu pia tumbo lazima tuliangalie umezungumzia kwamba nyinyi mnapika vyakula vya, vya aina mbalimbali mbali. pengine um, umtajii tu msikilizaji ni vyakula gani na pengine mapishi yenu mbona pengine yako tofauti na ubora zaidi kulinganisha na hoteli nyingine sisi kusema hule kweli ni kwamba chakula tunapika kila aina kwa mfano hapa masb sisi tunapika chakula sana sana Eh, we are, uh, to call, tunapika nyama ile ya kiafrika eh, tunapika nyama choma na sana sana eh, tunapika also f so wageni wengi wengi wanakuja hapa tuseme 80 ni wakulaji wa chakula ya kiafrika na sana sana hiyo ndo huwa watu wanakuja wengi kutoka nairobi nakuja kutoka sehemu za nje kama vile nimesema so tuseme sisi chakula yetu tuseme tusemeuela sana tuseme hilo tunazingatia masai ni chakula ya kiafrika mm-hmm. na sana sana watu wengi wanakuja kwa sababu ya nyamachoma choma yetu inapikwa mzuri mtu anakula akiwa anajua anakula mahali anajisikia kesho inayofanya anarudi tena sotuseme chakula tunaopika kwa sasa ni chakula iliyo inafanya watu wengi wanakuja kwa sababu tuna wapishi wetu walio wamebobea kupikaji na sasa fanya inatoa watu sehemu nyingi kutoka sehemu za nje na sehemu mpaka za nairobi wanakujakila wakifika hapa mombasa mahali, the step, mahali ya kwanza wakifk ao hu wataasaa sababu ya upikaji wetu wa chakula ni ule upikaji wa hali ya juu so sisemi kwamba watu wengine hawapiki chakula vizuri lakini masai upikaji wake ni ahali wa ya juu kwasababu tunavoongea pasaa hii tushaokupokea rais wa kenya uru, eh, president, eh, uhuru keyatta na tushapokea tena huyu rahis aliye sahni mpya wlliam ruto tushapokea hapa hapa so tuna watu wengi washakuja kuvinjari kwa sababu ni mahali palipo kidogo watu wakiwa hapa wanabar wana, wana na wanajisikia wako nyumbani so sisi kwa fupi chakula yetu tunaopika inatoa watu mbali sana ndo una, wakifika hapa wanajisikia wako nyumbani umezungumzia kuhusu za vyumba vya malazi yes. kuna yule ambaye atajiuliza hapa masaibc sasa hivi nikienda pengine kwa shilingi hamsni nitapata nyama nyama shilingi hamsini kwa sababu tolewa pia uchumi sasa hivi uko juu sana nitakuwa ni hapo nadanganya kwa sababu nyama ya hamsini hapa kwetu kupata inakuwa kidogo amweleze tu mkenya yeah, ama yeah, yule yeah. ambaye analenga kuja hapa je hizi reti za vyakula ziko vipi eh, re za chakula kwetu menyu yetu ni nia na ni menyu iliyo kuwa tunaitengeneza ya kufanya yule mnyonge na yule aliyesi mnyonge pia naakule mm-hmm. lakini tuko na nasndad hatuwezi fikia kiwango kama ya shilingi hamsini ndo h nawezapata nyama itakuwa nitakudanganya kwa sababu uchumi ni kama vile nikuelezea kwamba uchumi uko chini sana so nikiuzia nyama ya shilingi hamsini kesho sitapata nafasi kuregesha ile nyama ya kumuuzia ten so tuko tu na standard menyu yetu ni friendly also, lakini hatuwezi kuwa tunaweza fika kiwango ya kuuza nyama shilingi hamsini nitakuwa yeah. na dangani naje kuna o ambazo pia huwa mnatoa kwa wateja wenu e of tuko nazo sahii tuko na ofe kama ya kinywaji inaendelea na ni kama vile kwamba mtu anaweza kukuja kwanzia sahii anaeza pata tuna pombe ya of ilo sahii tunaendelea nayo unachukua pombe sita pombe tano tunakupatia moja r so hiyo sahii inaendelea mpaka kufunga waka so mtu yyote aliye mahali huko anaweza kuja masai pata pombe ya ofa anabaibeatano aelmoj maa anapata moja bure so mahali popote alimkenya aliay yuko anasikia anaweza kuja masai wakati wowote wa na apate hiyo ofupande yes. wa chakula upande wa chakula eh, eh, tumepanga mikakati ya hii krismas na new nwy kwamba tukuna, tutakuwa na ofa ya chakula iliyo itakuwa ni menyu imetengenezwa ya couples. na hiyo itakuwa ni kwamba Ee, ukikuja kwa mfano tutatengezazilizo itakuwa ni komplmentar iliyo utakua unakuja lakini o ya kwamba unakuja na mtu wako aa, ukikuja na mtu wako tutakua tunakuzawadi ttunakuzawadi kitu. kitu kama vile ukikula uh, dindi tunakuzawadi m pengine kinywaji sohiyo ni mipangili tukonayo na nafikiria bay wiki ijayo tutakuwa hiyo menywu ishatoka na nafikiri tutaanza kuiweka kwa mitandao na kila mtu atakuwa amepata ufahamu yes. kuna yule ambaye anasema kwamba sasa hivi mi nalenga kwenda masai masa hmm. je hali ya usalama pale iko vipi eh, barabara kabisa hali ya usalama hapa iko sawa kwa sababu tukiangalia hapa mahali tunakaa eh, ni ni kilomita kidogo sana s kilomita tuseme ni dakika chache sana kufikia mahali tunakaa sahii tuko na maofisa wa usalama wengine wako sehemu za ufuoni wa bahari wengine wako sehemu za barabara mahali natokea so usalama kwa ufupi ni nyali hatuna shida e, usalama unazingatiwa vizuri na mahali yetu tunakaa haswa ni kwamba tutuko na, na majirani walio tuseme tuna ushirikiano mwema k upande wa sekurity ili wageni wanaokuja hakuna mgeni anaweza pata shida yoyote so na mimi kama e, musika wa hapa ni kwamba sijasikia e, sijasikia nikisikia maybe matatizo yote ya upande wa usalama nimekaa hapa unafikiri ni maka wangu wkama wa, wa pili kwa i branch, na nusu kwahi branchi na sijasikia kwamba kumekuwa na shida ya usalama so wageni wanaokuja hapa wakuje kwa wingi wasiwe na hofia yote ya usalama usalama huko wa kutosha kwa hivyo wageni wanaokuja masai wanakuja wakiwa wanalindwa kwa sababu usalama wa hiyhere ya nyali hakuna shida yote jambo lako la mwisho kwa wakenya ambao sasahivi wanakusikiliza ni lipy e, mimi nikusema kwamba e, wakenya ni kwamba sasa tunaelekea mwaka wa krismasi ama tunaelekea kufunga mwaka ile kitu tunaomba kwamba naomba kila mtu e, mahali huko kwa sasa ajipange na ajipange kusherekea krismasi na mwaka mpya masai bichi kwa sababu tumewataarishia vyakutosha kila kitu kiko sawa kama ni nimahali kulala upande wa chakula tumejipanga vya kutosha so naambia wakenya wote mahali wako kwa sasa wakuje masai bichi waje waje wavinjari krismasi Na Shukran sana Kutoka Uchumi na Podcast. Tax Day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at Robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for one year from first match. Must keep IRA for five years. Robinhood Financial LLC member SIPC.