If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year. From first match must keep IRA for 5 years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC. acanusonataka tu uanze tu kwa kujieleza ukuambie jina yako ni nani haya so uh, uko nathe hapa aka mlamimwitu ak mzungumluya aka, a.k.a. wanyonyies uh-huh. um, ndio mimi sasa lakini majina yako kamili ni gani hey, majina yako ni exe sana uh-huh. Um, lakini jini ya mwisho naitwa berry kama mr berry mm-hmm. uh, kama hizo ma, ma mm-hmm. um, lakini hizi majina zingine itabidi ufanyefiumenipa mm-hmm. okay, ume, majina ya utani mengi ulitoa pia majina uh, watu wamenipea tu hata unashangaa like, like, kila siku ni kama uko na jina mpya mm-hmm. sasa ilianza tu mzae alafu lami mwitu alafu mzungu muluya alafu wanyonyi mm-hmm alafu sijui kuna kinoniu kuna, kuna, kuna mingi hata hata unasangaa tu leo lakini unajua tu ni mimi lakini ujui na, na ambavu, haya Iko tu sawa ilikuwa wapilikhzi siku za kwanza kukuja kenya ilikuwa wakiniita mzungu ilikuwa nnibo unajua uko majuu ukiita mto kwahi yakoautafungwa mapemamautachawa lakini hapa ni kama tu normal Alafu, I think, over time instead kunikasirisha ilikua inanibamba unajua uh-huh. ni kama unajua watu wanafanya kwa kwa upendo awafanyi kuchukia uh-huh. yeah. labda tu kidogo nieleze tu kidogo ulijipata aje kenyasm eh, so nasemanga um, nilikuwa kukuja kenya uh-huh. na, na madhemadhe tu nikuje nitembea nione vile maisha hiko uh-huh. um, alafu sijawairudi nimerudi tu kuwasalamia lakini uh-huh. Sawatu, lakini ni sawa tu nilikuwa mamasboy lakini Kuja ilikuwa liua ilikua so nasumbua tu nyumbani alafu alitaka tu nione vil maisha o huko njealipanga um, so tu na best nabyake mwenye alikua kenya at tu niwatembele hala likama t ulikuja ilikuwa ni mwaka gani na ukarudi ukarudinilikuja so, mar ya kwanza nilikuja i think ilikuwa 2009, ama beginning of 2010. Alafu, for two years niliua lia0 ala ilikua between ukand kenya alafu nilianza kuishi kenya 0 mm -hmm. ama 11 mm -hmm. yeah. sasa wakati ulikuja kenya mm -hmm. ulikutana uli na nini ni kitu ambacho ulikuwa unatarajia ama ulikutana na maisha ambayo anakaa vipi mm hata -hmm. si kujua vile nili mm -hmm. itakwaji mm -hmm. niliwaendaouafrica iisouarica na kenya iko tofauti sana um, sikujua nivilnaex nini si ku, but ilinibamba tu ithi kila kito ilinibamba sijuihata i think wanasemaoesa niein an ithin nikifika tu kenya nilisikia tu niko home ikhatawakati niliendaaniliendaoaa y nilikoomi nilitaka tu kurudik mm -hmm. alafu nilikuja kenyaata hey, kurudi I'm like, nitarudi kweli mm -hmm. i ke, ilifika kenya nilifika tuhoasafrasaathin mm -hmm. uh, ni, ni watu ni chakula ni m isijui nilizaliwaheama ninini wotowanazemanga <laughs> tu ikhuyu ni kama alizaliwa ama waliniia walisema huyu ni wafule waliiba yeye walipeleka majuu walipeka rangi sasa ni mwaka gani ambao ulikuja kabisa ukakaa mpaka sasa ieaii01ianaishihapaiikua uh, like nafanya mm -hmm. mm -hmm. uh, like, na lsom fulani asa alafu nilianzaoganizon yangu keya naitwathenoae tuna saidia wavulana wenye wanaishito lakini pengine wako nam amaninii ni kama maisha mekua malima kidogo tuna tunasaidiaakwmtu mzuriawaaaaao sana sana ni mashule masomo um, alafu ten tuna na um, kama wanapendaama ninnini tua sisi tunasema kila mtoto anafaa kukuakama wako naya kukua Um, uliishi hapa maulizaliwa wapi mm -hmm. n like, so labda kwanini ukaamua um, hivoi ilianza tu uh, tule, nilipatana na vijana wawili wenye walifanya vizuri shule mm -hmm. class mm -hmm. alafu walitaka kwenda enda lakini wako na, na uwezo mm -hmm. nahakuna ilwa ikmi like nilikuwa kijani mwenyeanaendanga shule nasipeni kuendasta kenda sikupata mm -hmm. vizuri sana ain ntl inaezawapelekashule soilianza nat alafu ili, ilika ni mta Mm-hmm. Hey. sasa wewe huku unataka kwenda shule kwa dini ni nini ilikuwa inafanya unachukia shule shuleihin mimi siuhin like, okay, kama unaona comedy yangu na tiktok zangu unajua vilim inafikiria si kama watu wa kawaida wanafikiria mm-hmm. um, and I think unajua shida ya mashule kama ni ngambo ama ni hapa mm-hmm. watu wanataka kuweka kwa box yani lazimu usome hivi lazima ufanye exams hivi na aikokuwa ina nisut likmi mm -hmm. ninazasema k okay, si kuringa but mi ni s mm -hmm. but ukinambia mimi nikai nisome book for t hours alafu niandike examhakuna mm -hmm. hey, kitu nitafanya mm -hmm. lakini ukinipea frdom ya kuexpres kufanya ideas n kuinnoate kukoanpen ninaza shinda sana mm -hmm. i think hiyo ndio shidaik like, eucion sana sana, sana inakwweka ina kwa abox na not all kids fit in the same box okay. E tuzungumze kidogo kuhusu wewe kujua kiswahili ulijua kiswahili wakati gani ulikuja kenya kama ulikuwa unajua kiswahili ni, mm-hmm. ni kitu ambacho umesomea ama ikoajisijawai ah, enda shule kulan swahili mm-hmm. mi nasemaga kama sikuenda shule mm-hmm. kama ilikowa saa ya shule sasa siwezi rudi shule kusoma lughahiswahili iliingia tthin interest mm-hmm. Um, a in you know, na wavulana wamtaa wezi enda mm -hmm. huko ukiongea kizungu kizungulia mapua mapua sana wataboweka wata, wata na wewe mm -hmm. um, so lazimau nilitaka hata si kama walikuwa wananifunza ni, ni ku tuumesikia mm -hmm. tu alafu ume wanaongelea nini alafu unakumbuka unatumia saa zingine unasema viturog watu wanakuchekabt mm-hmm. um, ni sawaunaskiliza kisa changu hacha nikurudishe nyuma kidogo wakati ambapo ulikuja kenya kwa mara ya kwanza ni vitu gani ambayo ilikushtua ile inaitwa inaitwavitugani uliona tofautii ni liland nairobi um, trafi ilikuwa noma sijawayo na trafi hivo isai traffic rules in kenya ni mm-hmm. kama advisory si lazimayno unapata tu jam fulani yenye ujwaoona uneza endo 100 meters lakini like unachukua 20 minutes tuyatrafic mm-hmm. iini um, mm-hmm. um, kitu moja iguesthosearmaybe the negative things the positive things ni chakula kila muto Uh, najua na watu wanasema ni walue na salamu lakini ihin tuna wakenya na salamu mm-hmm. hey, ukipita mutu kama ujawasalamiawe mm-hmm. ni makosa kubwa mm-hmm. lakini huko ngambo eh, kila mtu edn unapita tu mm-hmm. so i ni mambo ya masalamuulikopaje ulikopaje na maisha ya kenya vile ambavyo tunafanya hapa kenya labda kuna utofauti kidogo na kule uk i think inarudi tu kwa hiyo kitu ya kusema i ithin nilazeliwa tu mahali mahaliog mm-hmm. sijui noay hata nikienda home, home ngambo na struggle sana kushinda hata na struggle hapa mi nasemanga hakuna mahali perfect unajua kila, kila mahali iko na milima iko na but mavali nikuamua tu unataka ku unataka gani? because mm-hmm. kuna malima ngambu kuna malima hapa sasa unataka aje mm-hmm. na mi niliamua fadali mlima ya kenya kushinda milima ya mm-hmm. ya majuu mm-hmm. na kwa vyakula umesema kwamba umekuja umekubali umekumbatia vyakula vya hapa kenya labda favorite yako ni gani uwe mwenyewe unajua kupika okay. favorite ya kupika ni ni mm-hmm. favorite ya kukula ni ugali mm-hmm. na watu wanafikiria najifanya ugali ndi ubei lik sijui iugali mm -hmm. like, sijui kushiba, kushiba na ugali kuna kafili nyingine unapata mm -hmm. si, kama, si kama chakula zana lakini sijui kupika ugali kusema ukweli mm -hmm. sijui kupika ugali nimejaribu mm -hmm. watu wanasema imeiva inje na huko ndani ni kama ujio mm -hmm. um, so, si, sijuiaa so, kea unafapa eh, niko na watoi wa Um, but all of my butfmyamil owakomaao mm -hmm. wako wako ngambo mm -hmm. eh. watoto okay, wawezi kuja bila mama yao <laughs> eh. <laughs> eh. eh, <laughs> eh. yaoi anaitwa mama, mama ya watoi ni, ni mkenya, ni mkenya. Eh. so maisha yako hapa kenya tuseme kila siku asubuhi ukiamka unafanya vipi eh alafu unajua sisi kama wakenya tumami bado niko na tabia mzuri kwa tim lakini watu wengine wanawezasema napenda ne, kuchelewa um, nikiamka um, ni lazima niplawatoi shule by like um, alafu nikiowatoi naingia o alafu niob alafu, alafu kupika wato alafu kurudi Um, idonnosanakufika eh, eh, shule bayt ni mlima lakini mostdays tunajaribu mm-hmm. sihizi sema tunafika oetime mm-hmm. lakini tunajaribu umekaa kenya kwa zaidi ya miaka kumi umekuwa mm. raia wa kenya hiiunajua hey, ameongea swaidisanifu mpaka imenipita mimi <laughs> yangu ni chafu iko um, in uh, nitakua mkenya itakua naaonaidisasa uh, watu wamekuwa wakikuona kwenye mitandao ya kijamii kuna wale ambao wanakuona kwenye a mm-hmm. unachukulia aje ile kujulikana um, kujulikana saa zingine ni mzuri saa zingine ni mbaya um, I would say sija wsa i say is, im not very famous m jus very recognizable a ukiangalia nambers si kubwa sana lakini unajulikana kila mahali like eldoret ni mbaya lakini i think mbaya sana ni nairobi nairobi hakuna kusema ukweli hakuna mahali unaenda bila kujulikana hata kama unafikirie ujaonekana ama umecheza chini nini nini utashtuka tu baadae uko kwa kwablogat ulikuwa sijui restaurant fulani nini nini um, but ninibt niku, nikundstand niku tu ni sawa na ni nini hasa ndo ilifanya w ukajulikana i think ni nilifanya um, tiktok ya kwanza Um, nikiuliza niki watu uswahili sanifu, sanifu si kusema umeelewa mm-hmm. ni kusema umeandastandanga mm-hmm. alafuilienda taimy i think, like, my life within, like, that da mm-hmm. frous being aacitizen mm-hmm. kukujulikana kila mahali mm-hmm. bt mm-hmm. ni sawa tu saa zinginesijaaikuonahiimbaymaa ah, wakikuambush nininini Um, kila mtu anapenda pikcha sina shida na hiyo kitu enye ina ni watu kupigia pikcha kama wanafikiria huja notiik like, yani uko tu lif alafu mm. wanakupigia pikc islik mm. sasa kama unataka pika ulize mm. sina shida siwezi kataabat mm. um, hii sasa kama tu uko restaurant ama uko kwa magari nininini nini, watu wanakupikia pikcha inaku, inakuboa mm-hmm. n yeah. vile ambavyo nimezungumza na nawewe nikajua kwamba unajua mambo mengi sana kuhusiana na makabila mbalimbali mbali hapa kenya na pia nimeona unajua vitu mingi sana hasa uh, kuhusiana na waluya mpaka mm-hmm. unajiita wanyonyi unasema kwamba unaitwa wanyonyi unaitwa mlami mluya ys ni ume sana na waluya ama ni nini saaish yeah, yeah. i sana sana nikwa waka, wakale thi mabeshti zangu karibu wote ni walua ama wajaka sijui um, kwa nini hata um, hii kli ya kwanza nikisema umeandstandangaama umeandestandingi ume hata sikujua bawaluya mi nilijua tu ni tabiza wakenya alafu niki ndio nini nime- nimebon sana nawaluya na wajakama na watu wa um, wa, pengine wa unapanga kurejea kule wapenginewaeniroae sidankama inaweawaishi huko tena Um, maisha yangu ya uko nisf sana kushinda maisha yapa um, ti ah, mi ni mkenya damu hata kama kwa rangi haiko ah, lakini kwa damu mi ni mkenyasa canua canu If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on mm-hmm. top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year. From first match must keep IRA for 5 years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC.