Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. ingawa hivyo kichunahuyo angali kukumbuka alikotokaanaskia uh, vizuri sana mm. ana, ana, ana feel, she feels very happy because yeah. it's something that shes really wanted for us to be able to achieve you know for her when she was growing up she didn't get the chance to go to college or i think high school she did but college no so it was always her dream for her to see her grandchildren go to college and uh, as me being able to get the full scholarship gives her joy extra joy because now she won't be able to pay for anything it's full mm. and i believe that she sees the fruit that she fruit in a mar i don't mm. know how to put it here yeah? mm. becauseuh she really sacrificed a lot for this family our family and we're really grateful for her it was not a really easy journey but i thank god that she was strong in that journey and she wasuh keeping a smile trying to help us now that uh, everything is good you know even sometimes we would see her cry butuh she wouldn't tell us the problem you know but for me I would see, like, I could see the problem in the house, but she wouldn't tell you. She would just cry. And for me, I was able to see the problem because her crying, you can see, you know. So it was really sad, but uh, that's why I'm saying I kept the positive mindset, and I really mm. wanted to just be the best I can be to make my grandmother proud. And I know this is just a step to greater things. And uh, for her, she she has always wanted to see both of us in the TV mm. playing in the Grand Slam. well i've played in the grandslam in juniors but she always wanted to see us in the seniors to play with the big people so that's always my goal also for myself and i want to do it because i really want to be the first kenyan to do that i want to be the first kenyan to just win a grandslam in the seniors and be world number 1 so that's why i said i will never change my nationality dadake angela ukutoi pacha wake haswa rogelinda shumwa anakubali kuwa yupo kwenye kivuli cha dadake vidole havitoshani ati ukubwa utajo na umaarufu au ile hawa haswa haswa anjelokutoi haukamiliki pasina kumtaja mlezi wao mama na baba yao kwenye mabano kuhumeri mkoya makala haya yasingekamilika pasipo kuipata kauli ya bibia wasichana hawa kwa maana ya nyanya ukipenda kuhumeri mkoya ni kisa cha kusikitisha na uchochole wake na upweke wote huo kuhumukoya anadhiirisha kwa visa vya from grass to riches vingalipo ingawa viduchu hawa hawana kitu mfukoni ipo siku mbele kwema angelo ktoi na rosilida asumwa ni watoto wa msichana wangu mkubwa alipata mimba kabla ya ndoa alafu akaenda pumwani kafanyua operation lakini ikaenda vibaya from there akapelekwa kinyata icu kwenda kumwangalia tukapata lihaga so kutoka hapo ikawa ni kuanza kutafuta angela na ro this u mapacha tukarudi pumwani tukawatafuta tukawapata so kutoka hapo nikawachukua nikaanza kuishi nao na before wakae na mimi sana plani ikatokea waende waendeh wakaenda huko wakakaa miezi tatu nikaona huko watapotea nikaenda kuchukua nikarudi nao nyumbani so kutoka hapo nimewalea mpaka saa hii mnamuona nje na rozi wakiwa hii chalene ziko nyingi unajua watoto mapacha kulea si kazi rahisi huyu analia huyu analia unataka upatie huyu maziwa huyu anataka yaani ilikuwa kazi ngumu sana lakini kitu ya kwanza muhimu nashukuru uh, loreto sisters kwa sababu walinipa na uh, kazi hiyo kazi imenisaidia sana ndio imewalea yaani unajua pesa pia itoshangi ile kidogo unapata mahitaji inakuwa mengi unapambana huku na huku matatizo yalikuwa mengi lakini kwa yote tulipambana tu mpaka mahali wamefika ilikuwa safari ngumu sana ulipofika miaka nne aka, ine, kochi aka wa, alikuwa nawapata wamekaa nje wanacheza pale kwa kiwanja akasema nyisi mnaweza kuja huku mkashikashikaraketi hivi hivi so kochijo akaniuliza nikamwambia hiyo ni ukweli badala wakae bure wacha waende huko hivo ndio walianza tu kujifunzafunza kidogo kidogo na kochijoo wamekuwa wakienda matnamen wanarudi wanarudi kocijo wanaenda naye mombasa nakuru wapi lakini ikafika wakati angela na ros walikuwa wanaenda matamen but angela alikuwa juu kiasi yaani kwa tournament alikuwa ana ndio itf center mr thierry akasema angela anaweza ingia kwa center because alienda nairobi club akafanyiwa majaribio lakini ikaonekana baada yako mdogo alikuwa n years alipofika miaka kumi ndio alipoenda burundi kitu yenye si kuwa naamini siku moja nitaona mtoto wangu hata anaojiwa na wazungu eh, sikuwa naamini naweza tendeka nnajua na, na, na mi hata naamini na inamwambianga na, na, na bado utaenda zaidi hata utapita serena one day e, mahali serena alifika utakuta uko mbele zaidi bora tu unajiamini unatoa maringo yani pride. unakuwa tu namwambianga aweke mungu mbele na mahali angela amefika yaani anafanya tunaojiwa tu ka tunajua hii tu ndio maajabu ya musa ake hii ni maajabu namwombea na na mungu sijui vile naweza msifu mwanahabari wa shirika la habari la standard jeff amefuatilia kwa ukaribu sana safari ya familia ya hukutoini kwamba nimemjua angelo ukutoi kwa muda uh, mrefu nilianza kumwona akiwa na umri wa miaka kumi na miwili hivi kwa mm-hmm. hivyo nimepata nime fursa ambayo ni adimu sana kumfuatilia mchezaji kwa zaidi ya miaka minane alikuwa mchezaji ambaye kila wakati ilipokua nakwenda pale nairobi club nampata hmm. anacheza ana t unamwona akijifunza niliona kwamba anabidii na ni mchezaji ambaye alikuwa na zaidi kila wakati tutakwenda pale utampata So, nilipokuwa nafuatilia mashindano machi, yait ambayo ni mashindano machi, ya chipukizi wachezaji wasiozidi umri wa miaka kuna kumi na miwili, kuna nilipokuwa namfuatilia mchezaji nilikuwa na mine, na mm-hmm. haya, na haya alikuwa mara ya, na mimi na e. Nikona, mara nikaona ya kwanza nikafanya e, kuongea na kusema nami nikasema na coach akasema kwamba huyu ni mchezaji ambaye kidogo wanapanga kwamba miaka ijayo watawakilisha taifa alipoitimu miaka kmi na minne kwa mara ya kwanza alishinda taji la, wacheza, la afrika wachezaji wasizidi umri wa miaka kmi na minne hapo ndio nyota yake ilianza kung'aa hapo ndio taifa na shirikisho la tunisi nchini ilianza kuona kwamba huyu msichana kweli si mchezaji tu mchezaji ambaye ana uwezo wakaanza kumweka karibu kuhakikisha kwamba anaingia kwenye ile system ya education yachc ya, ya hmm ya ambayo ni ya marekani nadhani ndiyo maana kufikia sasa yuko vizuri hajasomea hiitem yetu lakini mchezo wake unampeleka mahali nidhamu ni kitu cha maana kwa mchezaji yeyote alipotoka kenya akiwa na umri wa miaka kumi kwenda rwanda ku, ku, kujiunga na hiyo stem ya marekani ya kusoma nidhamu ndio ilimfanya akaendelea kucheza akisomwa hadi akarejia kenya wakati itf ilileta ile, ile, ile, ile, ilijenga makao yake hapa nairobi ili kuwasaidia wachezaji wa kenya nao pia wawe na mahalapakuka manake rwanda waliambiwa kama makao yao si mazuri ama awawezi kukaa randa kwa hivyo hivo a ikaleta uchezaji wake hapa nairobikuanahapa ni dhamu ndio imemsaidia sana yeye ku- kuendelea kucheza hadi kufikia sasa kushinda mataji ambayo ameshinda ana mataji mengi sana ya afrika na ya hapa nchini kenya yule ni mchezaji ambaye amewakilisha taifa kwenye mashindano ya World Cup, uh, Davis Cup amewakilisha kenya amecheza na timu ya taifa wameshinda hilo taji mara si moja hapa nchini kwa hivyo na vile, vile nje uh, nidhamu imemsaidia na vile, vile kuna, kuna tabia nayo na ambayo kidogo ukimwangalia na simta kusema sana mm-hmm. ni very mtoko, shy. Ya, ni very shy, si mtua kusema sana na kitu kipya akikimbili mm. anatazama kwa anajifunza alafu anaenda kwa hivo ni mchezaji ambaye ni kama malezi yake yamekuwa hivyo bibia uh, ya la, labda alikua namfunza la kwamba usiaendee mambo haraka angalia tafakari kisha baadaye fanye uamuzi wapo utafa utaenda kwa hivyo amefanya hivyo kusudi tu ndio maana amefika mahali amefika kufikia sasa manake nkuwa mchezaji ambaye anaharaka kukimbilia vitu anaharaka kukimbilia fem manake wanahabari ni wengi walikuwa namzunguka kila mtu nataka kuongea na njelo kutoi kila mtu anataka kupiga picha naye kila mtu anataka kusikia na themaninid ana trend naanjikuwa ni mchezaji ambaye ana hizo tabia za kujiweka mahali o kama mimi nimekuwa ni uh, nimekuwa ni star mimi ni mchezaji ambaye sasa kila mtu ananiona sidhani kama njikua amefika mahali yako maanake mm-hmm. wengi tumewaona kutoka kandanda b na michezo mingin na riadha wamekuja masta wa wadogo wachanga wakikuja tu hivi hawakae tena mm. mwisho unazungumziaje hili wakati nikizungumza naye na umaarufu wote huo na na haswa nilimuuliza kuhusiana na ushindi wake wa mashindano yale ya wibd na unajua ni hajafika ile sina kwa hiyo michuzi haipo na umaarufu wote na watu wamezungumza nyie vyombo vya habari hata waziri wa michezo akimpokea uwanja wa ndege na tarumbeta zote zile mm. na sukuti zote zile yeah inamuuma sana aliniambia kocha wake pamoja na ukutoi e, kwamba wanariadha wakija wameshinda mbio kuna michuzi wanapewa kuna senti wanapewa kuna hela wanapewa ukutoi siju kama shai kueleza hili ni kitu kinamuuma sana wakati hata ataondoka kwenda kusoma marekani nanauo maarufu wote na hali zote hizo na jina kubwa hata anapigiwa na watu lakini ukutoi mfuko wake hana chochote ni swala ambalo nilakuchukiza linauma sana hata mimi habari ambayo nimemwangazia kwa muda mrefu inachukiza na wakati mwingine inakera sana kwamba ni mchezaji ambaye anafaa kuvikwa ama kuvishwa lile taji la ama ile ma medal ya grand Warrior wa taifa ni, ni, ni, ni kitu ambacho hajapata haja kwa sasa hivi manake anafaa kutambulika na taifa la kenya kwamba amefanya vizuri yani mchezaji wa kwanza kabisa kuingia raundi ya pili kwa mashindano ya tens hapa nchini kenya mashindano ya kimataifa wanaita Australia. marekani amekwenda marekani amekwenda london wimbledon the best and the biggest lakini kitu cha kushangaza ni kwamba hata baada ya kushinda taji alirejea kenya tu na waziri wakam, wakampokea kwenye uwanja wa ndege waziri amina muhamed na ikawa ni kwamba serikali inajaribu ina, ina, ina, ina kuchukua umaarufu wa angelo anelto kwa abinafsi kujinufaisha kuji, ku, kuji kwamba serikali iko na wewe lakini mwisho wa siku angelo kutoa ihapati chochote amekuwa akitafuta pesa za kuenda ku... serikali ambayo haijakufadhili kwenda mashindano haina hata haibu wala soni kuja kwa uwanja wa ndeje kupokea wewe ni haibu na ni kero kwamba wachezaji wetu ambao wanafaa kutupatia hadhi kama taifa na wametupatia hiyo hadhi wamekwenda pale nje wamejitoa muhanga kwamba wafe wa ajili ya taifa lao lakini wanapokufa pale nje kwa ajili ya taifa lao hapa nyumbani hatuna hamna kitu wata, wanaweza wakaonyesha mtu kwamba hili nilifaidi kwa ajili ya mashindano fulani nilifanya kwa sababu ya bendere ya taifa la kenya maanake hata jidanganye kuna kama kenya tourism board labda wamtumie ama jidanganye kwa vile hatukukufadhili kwenda hmm. na umeshinda galautukupe kitu lakini hamna wa? hamna na kidogo ukiuliza waziri anasema wa kwamba tuna mipango wow. mipango amekuwa nayo tangu mwaka amekuwa na mipango ya kusaidia ukutoi mi wenyewe nilimkbwazi kamuliza mekua na mtamsaidia lini tamsaiiaimanake huyu msichana kwa sasa na mchezaji mchanga anahitaji kwa ufadhili a ssahi nelhukutoianapondoka nchi ena mara ya kuichezea kenya nadhani sidhani kwamba atarudi huku tena kuchezea kenya mm. kuna faida gani uchezee taifa lako ambalo halikusaidii halikufaidi anapokwenda marekani pale wataona talanta yake watu wengi sana labda atakapokuwa anashiriki mashindano ya tenisi ya wimbledon australian open miami na us open wakati huu atakuwa amekuwa mtu mkubwa na kujisimamia na labda namwombea afanikiwe kabisa awe kama kina serena williams na nayomi usaka na wengine ambao wamefanikiwa sana itakuwa ni aibu kubwa sana kwa serikali ya kenya kujivunia kipaji na ndoto ambazo hawakuzisaidia hata kidogo hawakupalilia nilimuuliza angela hili swali na nayaona na maono yako waju liwambia labda umri wako na jinsi ulivyo hujakwenda marekani marekani nikawa namwambia ukienda huja na kule upo uwezekano mkubwa hata ukabadilisha uraia na katakata kata, kata, kata. kwa namna upo labda hata mlezi wake nyanyake hana rahana, jinsi hali ilivyokuwa upo uwezekano mm. kwamba anaweza akabadilisha uraia lakini angelo angela k analipenda taifa la kenya sana hmm. anapenda afrika na anapenda kila kitu ambacho tukonacho hapo ksababu mbayo huenda ha, hata badilisha uraia ni kwa sababu mama nyenyake ama bibi yuko hapa na dada dadake k na hata wakiwachukua itakuwa ni vigumu kuwapatia uraia lakini hmm. itakuwa muda mrefu lakini vilevile vile, angependa vile vile yeye unajua kama mchezaji ungependa sana ku, ku, kuonekana kwamba umetoka kwenye taifa ambalo kidogo halijafanikiwa kwenye tenisi hmm. na umefika kiwango cha kucheza viwango vya juu daraja la juu zaidi la tenisi itakuwa ni ndoto kubwa sana ambayo imefanikiwa ameafikia malengo kwa hivyo atajivunia sana kwamba ingawaje taifa langu alizonisaidia lakini napenda sana kwamba nimetoka kule chini kenya na nimecheza huku juu atakuwa nawapatia motesha vijana wadogo na wasichana wadogo sana ambao wako hapa nchini kenya wajue kwamba siku moja na sisi tutacheza, tutacheza katika daraja la, la juu kama angelo ngel na hivyo watakapofika pale juu kama vile Djokovic. mimi nimekuahvi maajuzi amejenga uwanja wa kwao karibu na kijito kinaitwa hicho ni kijito kinachounganisha na ile english channel amejenga uwanja wa tenisi hapo akiwa serbia kwao hmm. anafanya mazoezi hapo lakini kama hayuko wachezaji wengi niliona wachezaji wengi sana wakifanya mazoezi pale ndio hali halisi yahe kabla ya nasta huyu nikajitia mtegoni kwa kuuliza wangekula nini ili walau nikanunue bajia maana mfukoni nilikuwa na shilingi alfu moja pekee nikihofia kuwa ningeambiwa chamcha ni shilingi alfu tano kumbe tuenda kula achapatih nikoomee hapo kwa sasa naitwa hasan mwana wa ali natumai angela wakati ujao nikikuhoji tena utakuwa ni enjo haswa kwa maana ya malaika na anji una ujumbe gani kwa wanaye wa wakenya na waamerika wanaokutarajia <laughs> <laughs> <laughs> ah, kwa wakenya natatukuwashukuru sana ku, kuni supot following up on me and uh, trying to cheer me up on uh, social media osplnuits too many mm. but uh, I'm hey, yangu, yangu una reply. <laughs> <laughs> kumbe una ubaguzikudanganya eh? uh, uh, hapana <laughs> <laughs> uh, uh, mi ataka uh, tu kuwashukuru na asanteni sana a yeah. wakati ulisin amen ya kuja kufanyia mazoezi hapa nairobi club mm-hmm. uh, na hata hizo serena easi Yes, okay. i okay. yeah. eh? mm. naitwa hassan mwana wa ali na haya amekuwa makala spesheli chozi la ukutoi angela amefanya amefanyayani tu, tutainuka naamini na tutainuka angela amefanya tunajulikana tuko na friji tuko na kitu yenye atungekuwa nayo tuko na washing machine atujawahi fungua it lakini iko mtoto wangu aliniambia hiyo wacha tu utafungua saa ile uko na nyumba mama na utakuwa unafua mara atatu kwa wiki wacha ikae hapo wacha nicheze wacha nicheze mama utafurahi huyu ipo ndi ananiambianga utafurahi hii maisha unakaa hapa hapa hivi hiyo utakaa na mi napiga magoti chini namwambia na mungu akusikie aliye juu kweli tada is komingna oh, no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.