Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. a basarainaitwa william ojonyo uh, mimi ni chairman wapeleciaocopaies na mimi pia niforme national chairma wa kenyainenational freiarehouiasoion ambayo na inaitwa kifwa uh, na pia oos mimi ni ulan na traine pia kwa hivyo mimi niko na taji nyingi sana yes. uh, leo tuko hapa uh, kwa mwamko mpya ukiniuliza kwa sababu kwa mara ya kwanza sio kenya peke yake lakini katika region katika block hii ya eac tunapata basi za kwanza za kibiashara ya, ku, ya kubeba psenge sa kwa kiingereza tunasema kwamba tumepata kwa mara ya kwanza uh, transport ebase ambazo zinaingia katika nchi yetu ya kenya mbona mabasi haya Uh, mabasi haya kwa kiingereza tunasema ni mabasi unique ni mabasi ya kipekee kwa sababu hazitumii mafuta ya kawaida hazitumii fuel n yani petroli ama diso hizi ni basi ambazo zinatumia uh, uh, mwaya za ile charging system kwa hivyo kwa mara ya kwanza hatutakuwa tunategemea, uh, tunategemea mafuta ama bei ya mafuta kupanda ama kushuka haswa tuna, tutakuwa tunategemea mwaya za stima oa kuna yule ambaye atakuwa na wasiwasi kidogo mbona magari haya ya umeme na ushataja umeme pale ndani je mtu atakapotumia ataka magari haya usalama wake uko vipi sasa usalama wa magari haya yako kwa hali ya juu sana tayari tumekuwa na ile inaitwa piloting inahitwa imekuwa kwa muda wa kama miezi 8 tulileta basi mbili wakati kama huu mwaka uliopita na zimefanya vizuri sana tulitna nacithope so zimekuwa zikiut kutoka, kutoka ilethana inaenda mpakaaipo kwa hivyo kwa sasa saft iko sawa kabisa byd ambao pia ni wa basi hizi ni watu ambao wanajulikana duniani kama kampuni ambayo ina, ina ujuzi ya kutengeneza mabasi za kutumia umeme mabasi haya yametoka taifa, taifa gani na pia ni mabasi mangapi mabasi yametoka uchina na ni mabasi 15 zimetoka kwa kampuni inaitwa byd au ndio tunaita kwa kwa, kwa freight kwafreiordi nisupple kwa hivyo wao ndio manuaure na hapa uh, zinakuja kwa basigo ambao ndio mainvesta lakini hata kabla ya kufika katika maket zitakua uh, value zinafanyiwavaation na ava eh, ambao ambayo nioalasemle ya kuongeza zile vitu kidogo kidogo ili iwe tayari kuingia katika maket pengine tutarajie kwamba zitakuwa katika soko kufikia lini Uh, nataka tutarajie kwa miezi miwili mitatu kama ni nyingi sana zitakuwa katika tutaziona zikitumika sasa nairobi na zikitumika na abiria kuna yule ambaye atajiuliza bei ya mabasi haya ama magari ya umeme na yale magari mengine ya kutumia mafuta ya petrol na diseli pengine bei yake ya ununuzi ni sawa ama iko vipi kwa sasa nitaongea kuhusu na bei mimi, ni, mimi ni expert wa tax na mimi niast kwa hivyo kwa sasa hata tax ya basi hizi ni juu sana bei ya kuzinunua ni mpya haswa kwa hivyo hivo used bei zao hazitakuwa ile bei, bei ya kawaida kwa hivyo ni bei ya, ya, ya juu lakini tunashukuru tuna eh, dunia inaelekea upande wa, wa electricity. kwa hivyo tupende tusipende hiyo ndio mwelekeo mpya na pia kumbuka hizi basi uh, bas zinakuja wakati huu kwa sababu uh, dunia iko na wasiwasi kuhusu environment so uh, zinakuja ili tukue aligned na global perspective ya kutoka katika uh, environment ya kutumia mafuta, mafuta na kuingia katika environment ya kutumia ile tunaisema clean energy na pengine upande wa charging system yake je bei yake kwa basi moja inafaa kuwa shilingi ngapi kwa sasa hatu, hatuangalii ni pesa ngapi kucharje uh, vile nilisema mwanzo kwamba mimi nix ata uh, lakini ninauhakika kwamba Uh, charging system yake ni kama tu stima ya kawaida kutumika sasa sina ile ujuzi ya kukuambia kwamba itachukua muda gani amin, ama ni pesa ngapi ama ni kost gani uh, mimi yangu ni, ku, ni kuangalia kosti ya kuleta basi kufika hapa na ile tax na ile freight uh, kusudi ifike hapa ni pesa ngapi tunasema hivi kwa mfano mzigo huu ambao ushaingia leo umetumia kiman pengine cha shilingi ngapi kwa sababu kuna yule pia mfanyabiashara ambaye anaweza kuwa ananuia kuanza kuagiza magari haya ya umeme kutoka pengine taifa la uchina eh, hapo nitakueleza kwamba itafaa sana tuongee na inesta mwenyewe kwa sababu unajua kuna ile kuongea kati ya sply na mnunuzi unaweza peana bei ya yap na mnunuzi na ya yako discount kubwa tutakubaliana kwamba hiyo ni niy na mnunuzi pengine tutaanza kuju watafuta hawa basigot waulize uh, wakitaka kuuza watauza pesa ngapi lakini kwa sasa mimi kumbuka mimi nipet tu akuambia ni takxi kiasi gani utalipia na baada ya kukubaliana na muuzaji utanunua kwa pesa ngapikwa kadri pengine, kwa kadri pengine uh, basi moja itakuwa kama milioni ishiini basi moja uh, na pengine nawezakuwa juu zaidi ama chini kidogo ya, kwa hakika mimi sijanunua mimi nasaidia katika ile kupeana kupeanata inayotakikana kutumia yao na je kwa wakenya unahisi kwamba huu ndio mwelekeo ambao tunafaa kufuata si kenya peke yake huu ni mwelekeo ambao lazima tufuate kama dunia na sasa haswa uh, jumuia afrika mashariki lazima tujue kwamba kama block this is the kamaiheo lazima tujue kwamba Uh, watu wanatoroka sasa kutoka kwa uh, mafuta ya kawaida na wanaelekea katika ile energy kwanza tutakuwa tuna environment yetu cha pili tutakuwa tunajua kwamba hatutategemea bei ya mafuta tutategemea local consumption ya miale ya stima na kufikia sasa pengine mshaagiza ma, magari mengine aina nyingine ama ni hama basi ndio ya kwanza ameagiza kwa sasa hii ni loti ya pili loti ya kwanza ilikuwa mabasi mbili ya piloting leo zimeingia basi 1umi ambazo kutoka hapa sasa zitakuwa zina, zinaenda katika kuelekea kuinvest zaidi mwelekeo ni karibu mabasi 1 eh, kadri ya mwaka huu na mwaka ujao na pengine kwa serikali unahisi kwamba inafaa kufanya nini kupiga jeki uwagizaji wa magari sawa na hayo tukizingatiwa pia hapa katika kaunti ya mombasa tuko na eneo lile la kutengenezea ku, magari ama kuongeza vifaa katika magari mbalimbali uh, kwanza nataka niseme kwamba tunashukuru kwa sababu kwa mara ya kwanza tunaanza kufanya kazi na, na wawekezaji hapa mombasa wa ava kufanya vadihon ya hizi mabasi 15 uh, tukielekea mbele tungefurahi sana ikiwa serikali ingeanza kuangalia sekta hii ya electicbass Uh, kuispot katika ile ushuru kutozwa ushuru ili tujue kwamba ushuru ipate kama zile mabasi zingine zile magari zingine zenye zikocw kwa sababu tayari tutakuwa tunatumia ya yaoaen so hiyo tayari itakuwa inafaa zaidi tujue pesa itakuwa inaingia katika mfuko a wakenya wa ile pesa ingenda kwa kunu, kunu, kunu, kununua mafuta sasa itatumika kunu, kufanya local development Uh, namje kwa wakenya unawambia nini je katika kadri kufikia mwaka ujau metuambia kwamba mnatazamia me mmeagiza magari mia je baada ya magari mia bado mtaendelea kuagiza magari mengine ama vipi sasa tunasema mwelekeo ni magari za kutumia miale ya stima kwa hivyo magari mia1oja tunauhakika tunauhakika baada ya muda usio mrefu muda usio mrefu unaweza kuwa miaka tano miaka mbili miaka kumi kulingana na nao mabasi yote yatakuwa ya kutumia miale ya stima itakuwa mwelekeo ambao sio kenya tu tunataka wengine waone mfano mzuri kutoka kenya naje kwa madereva je ni magari ambayo pia ni pengine yake iko kama ile nyingine je endapo litapata itirafu yoyote linaweza kutengenezwa na mtu yeyote yule ama vipi kwa sasa tuna uhakikisho kwamba tuko na ambao wameshafanya fanya zile basizza kwnz 2l na tunaelekea mwelekeo ni huo huo kwamba sasa tunataka tu Expert, tuwe wengi zaidi tuhakikishe kwamba baada ya hii tuko na wenyepaom tu kufanya ile svices pia tuanze kupoduc part zingine kwa hivyo tunauhakika kwamba ndio mwelekeo huko ndiko, ndiko tunae lipo lolote ambalo pengine haujaligusia la manufaa kwa msikilizaji kwa msikilizaji nataka niwaeleze kwamba kenya kwa kawaida sisi ni watu wa kwanza sasa tuisupot hi ndst tuispot hii, hii sekta ya kutumia electrical kutumiabs kwamba tukielekea in the fute tukuwe wale tunasemaga an sisi kama wakenya tuji, tujivunie kuwa watu wa kwanza kuwa wakenya kuakatika akatika afrika, uh, I mean, afrika mashariki kuwa taifa ya kwanza kuagiza mabasi za kutosha kuingia katika cbrt basi za kawaida A, tukija kwako kwa wewe kama makanka wa mabasi ama yeah. magari ya inayotumia umeme unaitwa nani n tuelezee tu shughuli hii ya umekanika mamkanilya hamabasi iko tofauti vipi na yale magari mengine ya kawaidanam uh, mwanzo kabisa mimi naitwa francis mungai uh, mimi ni meanic naparo thetamyenye inafanya svie uh, aniac ya haya magari um, haya magari ni a bit dffen sababu ha- hamna engine hamna oil hamna hizo vitu zotesoth so ni magari ambayo ya yanaendeshwa na mota na peke yake so uh, ina nasvi ya hiyo ma yaya haya mabasi inakuwa kidogo tofautina uh, magari mengine ambayo yako na hiyo ni ukweli kabisa kuna sehemu ambazo hawawezi kushughulikia lakini sehemu kama hizo uh, ni kawaida kama yale magari mengine lakini kuna sehemu sasa hs hiyoyenyewe uh, ambayo inao ni tofauti lakini yale ambayo tunafanya ni kwamba tuna buil tunachukua ambao wamemaliza uh, shule and then, uh, we give them ya haya mabasi A, alafu wanaweza kufanya and ya haya mabasi kuna yule ambaye pia atajiuliza je haya mabasi yako tofauti vipi na yale mabasi mengine mbali na kwamba haya yanatumia umeme na umetueleza kwamba yale ma, magari mengine yako na disel yako na oil haya mabasi mbona yakoe uh, mambo matatuwanz haya magari hayana kelele sababu hamna nin utasikia hayana haya kelele kabisa la pili yako ver sababu hakuna hizo zan nathat alafu imetengenezwa ikiwa basi so iko na unique. tatu tunamke yaen amakuuasababu tunawekaf tuko na telematics. so ukiwa mle ndani uko very well so inaku hizi uh, gari ni salama kabisa iko naiko nauna unasema ni magari salama kaisatumeapspeed uh, a69 uh, km per hour. Uh, sababu ni magari yatayakimbii sana Uh, ya spidi ya town na je mabasi yenyewe spidi yake ya kawaida uh, inaweza kwenda kasi kabisa hata 18000 lakini sababu inatumia umeme vile unavyokimbia zaidi ndivyo unavyotumia umeme zaidi Uh, so tumekap kidogo ndio tupate ile nomnal ama age nf pin na the mo tumea a69m kuna yule ambaye pia atajiuliza on hili basi limekuwa charje pengine linatumia muda gani kabla itake tena kuwa chaj tena uh, hili, hili basi ukicharje t00 uh, e inaenda50 km ndio uweze kucharj tena so iko na rnge ya50 uh, m Uh, for every na je vifaa vyake endapo litaharibika je kenya ikona uwezo wa kupata vifaa vya kulikarabati uh, vifaa vya karabati ziko tuko na sto kubwa sana kule nairobi ambayo tunaweka pats uh, na tuko na timu ambayo imetreiniwa vizuri uh, kudil na ineishu kutoka kwa hizi mabasi so ikiharibika tutaweza kukarabati najua upande wa madereva ni dereva yeyote ambaye inaweza kuliendesha basi hili ama gari hili ama ni madereva maalum gari hili linaweza kuendeshwa na draiva yoyote lakini sababu ni tofauti kidogo uh, kuna ile tunaitaeama ya haya mabasi ili uweze kupata zile klmt50 bila kupoteza yeyote ya sababu uh, yatheaateisti so kile ambayo tumefanya tuna, tuna trein wale madraiva so that wanajua oesttiz uh, haya mabasi na, na othxiien uh, kutoka kwa haya mabasi o so, tunafanya inatin uh, kwa madereva na pia hata makondukta We do what we sensitization So that um, their customer experience yao, Customer handling In case of an emergency They will help to deliver It has been Podcast Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes For you by March 31st To get $100 back instantly Because no matter what moves you made last year TurboTax makes them count that means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.