tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc hili ni gumzo la wikipcast uh, nam kama kawaida tumekaa na wakazi wa kaunti ya po magaribi na wakazi wengine uh, katika taifa hili ili kuzungumzia masuala ambayo uh, yanahusu taifa hili kwanza uh, nimekaa na watu wakapenguria hapa ili kuzungumzia masuala haya ya hasanafan hasnafa kwanza wamesema Uh, uh-huh. t ama ame faulu kupata msara mali wa tuongeze pana imia 5 ni kidogo waongeze hata ikue 1105 hasa la mimi ni muona rais yetu kumbe anatujali maana kwenda kutafuta pesa hili si tufaidike naye nikitia maana hata kama mimi sijachukua hiyo pesa lakini ninafurahia kinyaraisi yako anafanya anataka hili hiyo limit iko sawa bado kapo limit yangu nimeona kama imeongezeka kama 100 nimeona kana kuja 600 kana 500 lakini umeona wananipatia 600 ziona hapo simba sasa nikichukua hiyo kuna mali na ni boost upana upande wangu mimi nafurahisabau sasarutameaza kuelezaunatoa esawaz aiituatoaiisatuaminatokeamaasshiihsatikaanyaeasi ya serikali ya kenya konaangeitosnzamtekana niosn n tmtuptsshiing nilichukuapesa nilichukua shilingi elefu i <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <Nilipia laughs> ungzsiyzoa siwktaialitngz mitu000iiwnzh oaenannataawenywatu waoposio wanaipinga sababu ruto anatumia hizo mascolaship kufanyia siasa wale watu wa mamboka ndio walienda pale kwa, kwa, kwa, kwa, kwa jukua mkutani ya ruto a wajalif kwe, kwenda masomo inje <coughs> Apu, <yasa. tos> Sasa ni nani alishika? Ni kwenda kufurahisha umati. Haikuwa kufurahisha umati kwa sababu kiaangalia upinzani ni upinzani na wangekosa kuongea mambo yao upinzani. Ruto sawa. Anataka kila mtu afaidike kwa hii scholarship. Yeye hataki scholarship aende asoma America. Sino West resources. Cherera 4. Ii Cherera 4. Ni kama ile nguo imeraruka. Sasa imeraruka raruka bado wanachukuzana nini? Kwa sababu kati ya watu 4, watu 3 wameresign. Mbona wako katania hapo waseme atoresign bado tuseme kwa ile. Sio inamaanisha ukora ilikuwa hapo. Kitu ile nyenye mimi naelewa. Maana watu watat walinga enwbkhelkwn watptihtnmshiinan waede kupsha hthaaliawenjajluwenwalil atumie bin gniilkushsh Uh, gharama ya maisha ya taifa gharama ya maisha saa hii William tayari ameshaitumia kitu ya kwanza ametupa pesa tuko nazitumia kibiashara wewe angalia huyu we, ni mtu ambaye anatukaashea atazusha ile bei ya mbolea na angalia tayari mbolea ataagiza ah hiyo haitaweza gana eh. sasa wewe kutaremusha mbolea watu wao tusee si, wakulima mm-hmm. sisi sikamo atia town sasa kutaremusha mbolea tusaidie nini so ndio nimwambie rais ateremushe mafuta kitu neto mafuta ndio inashika kila kitu ikirudi lita paka 120 kila kitu itashuka kilo mta alambili yake tutumie mbinu gani tupatie atrai Hey, tupatie rise muda unajue ndiana kako ofise tukenza kumustumu saai na akuna kitoakonafanyasacena garama ya maisha garama ya maisha saa hii ukiangalia ameleta mavoneto asolofan aa ya, pila... ya maisha eendela ku ash liuikilinn na nna kuue t ataane sana mwenzangu s k ukiwa katika kaunti ya magharibi na sisi leo tuko katika eneo tunalipiga gumzo lenyewe tukiwa tisti sana sana sana tuko ngangari mwaka unapoendelea kukamilika gharama gharama gharama ya ya ya maisha maisha kwa kwa upande wako inapanda inapanda ama ama imeshuka ndugu yangu ya hata hakuna dalili kuonekana kama kama hii Garama itashuka chini itakuwa namna kimechangia kime ni ni rusuku rusuku ile ilitolewa mafuta mafuta ikatolewa shida serikali na inaona kweli duniani kote tnalipiga alipotoa tukakkkaaaish alikuwa aaaamfuta anaautawala wa ruto umesema kwamba utatumia mbinu tatu ili kususha ama kupunguza garamaya maisha i yakanza punguza be ya olea i kpunguza garama ya salishai wa lima binu ya pili ni kuagiza mahindi magunia milioni kumi kuja hapa nchini ili bala njaa kukabiliwa na vilevile vile kuanzisha mradi wa kunyunyizia maji mashamba katika hekari zaidi ya milioni tatu unaona kwamba mbinu hizi zitasaidia kupunguza gharama ya maisha hiyo chakula kama tua aa cakuaa ama ni chakua ile saf ambayo inaitakikana pia mambo ya kutuambia ati mambo ya niwe kama tioa kamaaa ambao ilikuwa kama ni nyingine, na ile serikali enieikai ningie atamezuru marekani akafauu kupata fadil aaaaa kopa mara tatu itaanza kupanda ile kiwango nyuani tukana limit yako itapanda kuna mjanganyiko hapa ambao sierelevu nini na changanyiko sasa hii pesa ambao zinatolewa kwa America ni pesa gani sitakuwa na imba kitgani kwa mwananchi kwa kawaida ambao tayari ameremewwa na mzigo wa serikali hizo ambao zinakopa kila ujao hii pesa ni ya bure ama ni ya roni ambayo itafikia sulala la kukopa wewe umekopa zile fedha za hazina ya hasara nilikopa hiyo pesa 500 no ndio kwendea ki mapanda ama hakichapa bado kiko hapo hapo nilikuwa na ni ni mara lakini, ngapi? mara tatu bado kwa kwa nimekopa ya ya pili kabla acha krismasi krismasi nikikopa msimu nitabugia zote kwa mvinyo wapo wale ambao kwamba afadhali kazi mtani. kazi kazi mtaani mtaani mtaani ama hazina mambo ambayo ilikuwa ni kama anajipanga nayo uliona daaaatao wengine walifungua biashara, saloni zikafungulika, kimvinyozi kafungulika, wengine wakaingia kwa ukulima. Sasa sasa hii wanatuambia Azora Fund ambayo inatoa 500. Bini huyo mtu hata atakodisha shamba. Kazi mtaani ambayo ilikuwa ni kufyeka kesho yake unarudia pale pale mlikuwa tu niku tapeli hii serikali unakaa tu na slash mali moja. Sasa hii wameleta ambayo badala ya Azora Fund, badala ya kazi mtaani tunapanda miti kila eneo na itasaidia sana mambo ya climate change kufighti. Said global warming iko kila mahali duniani na wanataka tupande miti na itafanika utakuwa ukipanda miti miti na inaonekana ulipanda imeshikilia kwamba lazima cherera na wale wal wengine ambao waliondoka warejeshwe katika tume ya ibc lakini amesema kwamba yeye abanduki katu na na yuko tayari kumwaga mtama mtama mtama huu ambao ni gani? ambao gani atamwaga ni ambayo ilifanywa ilifanywa vile ya kura tunasema asikirie hapo hapo mpaka amwage mtama ile mambo ambayo ttn Yeah, eh, bomas aiwe kaharani hapo amasishikil hapouyumama kuwa wemshukiwa angewacha wachahiyo kitu na vile kenya sainapona waliwamechika kiberiti wandaa kuchoma injikati ya serikali na cherera nani mkali wao cerera fo ni wakali kwa sababu hata ukiangalia wa machamaa mm-hmm. wowote ni wako, wako na maneno yao vile banga, iyo hmm. wana... achilie, vile e ba, achilie, vile wana sijui kuchunguza ama iwachilie iwachilie baba baba tugange hii nittknmannn h Uh, uh, oo hi ya, ya, ya kujunguza isiendelee hey, hey. isi kwa sababu kuunguzaisindeeebisiendeee inauda asabauisatakua yangu katiba inasema kuna muda unapewa wamepewa muda wa kujiuzuru amekataa hey. na unapokataa kisheria tribino inafomiwa lazima tribino itaendelea na kazi yake na na, Moses Kiraise, ukiwa katika kaunti ya atiaauniyapon magharibi Hili, ni Wiki podcast. Waiting on a tax return? Hopefully, it ends up in your hands. Fraudulent tax returns due to identity theft increased by 30% in 2023. If you're in a bind this tax season, LifeLock can help our us-based restoration specialists are experts dedicated to helping solve your identity theft issues and all lifelock plans are backed by the million-dollar protection package so we'll reimburse you up to the limits of your plan if you lose money due to identity theft help protect your information this tax season with lifelock save up to 25% your first year at lifelock.com slash aware